अब्जाधीश आयकर डेमोक्रॅट्ससाठी आव्हाने निर्माण करू शकतात कारण ते त्यांच्या सामाजिक खर्चाच्या अजेंडासाठी पैसे देण्याचे मार्ग शोधतात

डेमोक्रॅट्स त्यांच्या सामाजिक खर्चाच्या अजेंडासाठी महसूल कसा वाढवायचा हे शोधण्यासाठी काम करत असताना, अब्जाधीशांवर एक नवीन कर गंभीर विचार म्हणून उदयास आला आहे, परंतु याला आधीच रिपब्लिकनकडून विरोध आणि काही डेमोक्रॅट आणि कर धोरण तज्ञांकडून संशय प्राप्त होत आहे.

ओरेगॉनच्या सिनेट फायनान्स कमिटीचे अध्यक्ष रॉन वायडेन यांनी बुधवारी पहाटे आपल्या अब्जाधीश आयकराचे अनावरण केले. हा प्रस्ताव अंदाजे 700 श्रीमंत अमेरिकन लोकांना लागू होईल: ज्यांचे मूल्य $1 अब्ज आहे किंवा ज्यांचे वार्षिक उत्पन्न $100 दशलक्ष किमान तीन वर्षे आहे.

“हा अब्जाधीशांचा आयकर आहे, तो संपत्ती कर नाही. तो एक अब्जाधीश आयकर आहे,” Wyden मंगळवारी सांगितले. “आणि आम्हाला अपेक्षा आहे की हे अब्जाधीश आणि 800 पेक्षा कमी आहेत, ज्यांनी साथीच्या रोगाच्या काळात सुमारे $2 ट्रिलियन कमावले आहेत, ते दरवर्षी परिचारिका आणि अग्निशामकांप्रमाणेच कर भरतील, त्यांचा योग्य वाटा.”

कर दोन घटकांकडे पाहतो. स्टॉक आणि बाँड्स सारख्या व्यापार करण्यायोग्य मालमत्तेचे सध्याचे मूल्य दरवर्षी मोजले जाईल आणि त्या मालमत्तेवर ज्याला “अवास्तव” नफा म्हणतात त्यावर कर आकारला जातो, जो एखाद्या व्यक्तीने तो विकला नसला तरीही स्टॉकच्या मूल्यात वार्षिक वाढ होते. करदाते तोट्यासाठी कपात देखील करू शकतील.

या प्रस्तावात रिअल इस्टेटसारख्या गैर-व्यावसायिक मालमत्तांचाही समावेश आहे. या मालमत्तेसाठी मालकांना वार्षिक कर आकारला जाणार नाही, परंतु जेव्हा ते त्यांची विक्री करतात तेव्हा त्यांना त्यांचा नियमित भांडवली नफा कर आणि अतिरिक्त व्याज शुल्क देखील भरावे लागेल ज्याला “डिफरल रीकॅप्चर रक्कम” असेही म्हणतात. ती रक्कम म्हणजे जर मालमत्तेचे मूल्य प्रत्येक वर्षी वाजवी बाजार परिस्थितीनुसार मूल्यमापन केले गेले असेल तसेच ते पुढे ढकलले गेलेल्या वेळेसाठी न भरलेल्या करावरील व्याज, जे अल्प-मुदतीचे फेडरल दर अधिक 1% आहे. .

इतर अनेक तरतुदी आहेत. प्रथमच अब्जाधीश कराच्या अधीन असतो आणि मालमत्तेचे वाजवी बाजार परिस्थितीनुसार मूल्यांकन केले जाते, ते 5 वर्षांमध्ये कर भरण्याची निवड करू शकतात. कराच्या अधीन असलेले लोक एका कॉर्पोरेशनच्या $1 बिलियन पर्यंतच्या ट्रेडेबल स्टॉकला नॉन-ट्रेडेबल अॅसेट म्हणून देखील मानू शकतात जेणेकरून त्यांनी स्थापन केलेल्या यशस्वी कंपनीचे नियंत्रण स्वारस्य राखण्याच्या एखाद्याच्या क्षमतेवर त्याचा परिणाम होणार नाही.

“मला नेहमीच असे वाटले आहे की यश अमेरिकेतील प्रत्येकाला पुढे जाण्याची संधी देत ​​आहे आणि आम्ही ज्याचा सामना करत आहोत ते कर संहितेतील स्पष्ट त्रुटी आहेत,” वायडेन म्हणाले.

ऍरिझोनाचे डेमोक्रॅटिक सिनेटर कर्स्टन सिनेमा यांनी कॉर्पोरेट कर दर 21% वरून उचलण्यास आणि श्रीमंत अमेरिकन लोकांवर कर वाढविण्यास विरोध केल्यामुळे डेमोक्रॅट त्यांच्या योजनेसाठी पैसे देण्यासाठी इतर पर्यायांसह येण्याचे काम करत आहेत.

वेस्ट व्हर्जिनियाचे डेमोक्रॅटिक सिनेटर जो मंचिन यांनी संकेत दिले आहेत की ते अब्जाधीश करासाठी खुले आहेत, परंतु इतर संशयी आहेत.

हाऊस वेज अँड मीन्सचे अध्यक्ष रिचर्ड नील मॅसॅच्युसेट्स या प्रस्तावावर वायडेनशी चर्चा करत आहेत. नीलने सांगितले की तो कमाईचा एक विश्वासार्ह स्त्रोत असेल की नाही हे त्याला माहित नाही आणि ते त्याच्यासमोरील “आव्हानांपैकी एक” आहे. ते असेही म्हणाले की अंदाज करणे कठीण आहे परंतु न्यायालयीन आव्हाने ही एक समस्या असू शकतात.

फक्त काही श्रीमंत अमेरिकन नवीन कर भरतील, तर अनेकांना दरवर्षी खाजगी व्यवसायांसह त्यांच्या मालमत्तेची किंमत मोजावी लागेल, असे डाव्या बाजूच्या कर धोरण केंद्राचे स्टीव्ह रोसेन्थल म्हणाले. त्यांनी प्रश्न केला की सर्व अब्जाधीशांनी योग्यरित्या दाखल केले की नाही हे आयआरएस कसे ठरवेल आणि आयआरएस मूल्यांकनावरील विवाद कसे सोडवेल. त्याच वेळी, हे अस्पष्ट आहे की अब्जाधीश त्यांचे पैसे रोख स्वरूपात ठेवण्याऐवजी स्टॉकमध्ये बांधले असल्यास ते कसे अदा करू शकतात.

“हा एक सुंदर कादंबरी दृष्टीकोन आहे जो सार्वजनिक विहंगावलोकन आणि टिप्पणीच्या फायद्याशिवाय अगदी कमी कालावधीत एकत्र केला जात आहे,” रोसेन्थल म्हणाले. “ते चुकीचे असू शकते असे अनेक मार्ग आहेत.”

अब्जाधीश कर घटनात्मक असू शकत नाही. रोसेन्थल म्हणाले की पुराणमतवादी न्यायव्यवस्था डेमोक्रॅट्सच्या अजेंडाला अब्जाधीशांच्या कराद्वारे पैसे देत असल्यास ते रद्द करू शकते.

मॅसॅच्युसेट्सच्या सिनेटर्स एलिझाबेथ वॉरन आणि मेनचे अँगस किंग यांनी मंगळवारी वायडेनसह कॉर्पोरेट नफा किमान कर प्रस्तावाची घोषणा केली. हे शेअरधारकांना $1 अब्ज पेक्षा जास्त नफ्याचा अहवाल देणाऱ्या कंपन्यांच्या नफ्यावर 15% किमान कर तयार करेल. त्यांचा अंदाज आहे की हे अंदाजे 200 कंपन्यांना लागू होईल आणि 10 वर्षांमध्ये $300 अब्ज ते $400 बिलियन दरम्यान येईल. अध्यक्ष जो बिडेन यांनी असाच कर प्रस्तावित केला होता आणि सिनेटर्सचे म्हणणे आहे की त्यांना सर्व सिनेट डेमोक्रॅटचा पाठिंबा आहे.

डेमोक्रॅट्स त्यांच्या स्केल-बॅक सामाजिक खर्चाचा अजेंडा कव्हर करण्यासाठी $2 ट्रिलियन एवढा निधी उभारण्याचा विचार करत आहेत, ज्यात परवडणारी आरोग्य सेवा, मुलांची काळजी, युनिव्हर्सल प्री-के, हवामान बदलाचा सामना करणे आणि बरेच काही यासारख्या प्राधान्यांचा समावेश आहे. राष्ट्राध्यक्ष बिडेन यांच्या मूळ प्रस्तावाची किंमत $3.5 ट्रिलियन आहे परंतु काहींनी किंमती टाळल्या ज्यामुळे कपातीवर वाटाघाटी झाल्या. अंतिम प्रस्तावावर अद्याप काम सुरू आहे.

स्पीकर नॅन्सी पेलोसी यांनी रविवारी सांगितले की अब्जाधीश करात “अपील” आहे परंतु आवश्यक सर्व महसूल उत्पन्न करत नाही. ती म्हणाली की डेमोक्रॅटचा अंदाज आहे की ते $200 ते $250 अब्ज आणेल. कर आकारणीवरील संयुक्त समितीने काय आणले जाईल याबद्दल अधिकृत अंदाज दिलेला नाही.

पेलोसीने आयआरएससाठी अंमलबजावणी वाढवण्यासाठी पैसे सूचित केले, जागतिक किमान कर आणि प्रस्तावित किमान कॉर्पोरेट बुक आयकर देखील पॅकेजसाठी पैसे देण्यास मदत करण्यासाठी टेबलवर राहतील.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *