Android वर लाइव्ह कॅप्शन कसे चालू करावे आणि कसे वापरावे

Android 11 आणि त्यावरील लाइव्ह कॅप्शन वैशिष्ट्य ऑडिओ, व्हिडिओ, पॉडकास्ट आणि अधिकसह तुमच्या फोनवरील कोणत्याही भाषणाला आपोआप कॅप्शन देते.

Android मधील सर्वात उपयुक्त वैशिष्ट्यांपैकी एक म्हणजे थेट-मथळा ऑडिओ करण्याची क्षमता. व्हॉइस रेकग्निशन वापरून, Google ने एक अचूक आणि अचूक साधन तयार केले आहे जे तुम्ही ऐकत असलेल्या कोणत्याही व्हिडिओ किंवा ऑडिओला आपोआप कॅप्शन दिले जाण्याची अनुमती देते. हे पॉडकास्ट, व्हिडिओ किंवा व्हॉइस रेकॉर्डिंग असू शकते.

Android 11 आणि Android 12 च्या वापरकर्त्यांसाठी, हे वैशिष्ट्य फक्त स्पर्श दूर आहे आणि वापरण्यास अत्यंत सोपे आहे. ते कसे सेट करायचे ते येथे आहे.

लाइव्ह कॅप्शन कसे वापरावे

बहिरेपणा किंवा श्रवण-संबंधित अडचणींनी ग्रस्त असलेल्यांसाठी सुरुवातीला मथळे तयार केले गेले. तथापि, उशीरापर्यंत, दररोजच्या ग्राहकांमध्ये हे वैशिष्ट्य खूप लोकप्रिय झाले आहे. ज्या भागात ते ऑडिओ प्ले करू इच्छित नाहीत त्यांच्यासाठी हे अत्यंत उपयुक्त आहे. बसमध्ये, कार्यक्षेत्रात, मथळे देणे हे एक अतिशय व्यापक साधन बनले आहे.

थेट मथळा चालू करण्यासाठी, फक्त तुमचे व्हॉल्यूम बटण दाबा आणि व्हॉल्यूम सेटिंग्ज चिन्हाच्या खाली लाइव्ह कॅप्शन चिन्ह दिसेल. वैशिष्ट्य चालू असताना, जोपर्यंत ऑडिओ ऐकू येतो तोपर्यंत कोणत्याही मीडिया प्ले करण्यासाठी मथळे दिसतील. Pixel वापरकर्त्यांसाठी, व्हॉइस कॉल दरम्यान मथळे देखील दिसतात.

या वैशिष्ट्यासाठी कोणत्याही इंटरनेट कनेक्शनची आवश्यकता नाही आणि सर्व मथळे स्थानिक पातळीवर प्रक्रिया केली जातात, म्हणजे ते तुमच्या डिव्हाइसशिवाय कोठेही संग्रहित केलेले नाहीत.

मथळे सध्या फक्त इंग्रजीमध्ये आणि Android 11 किंवा 12 चालवणाऱ्या डिव्हाइसवर उपलब्ध आहेत. Samsung डिव्हाइसेससाठी, कृपया पहा सॅमसंग उपकरणांवर थेट मथळ्यासाठी आमचे मार्गदर्शक.

तुम्हाला तुमच्या डिव्हाइसवर लाइव्ह कॅप्शन पर्याय दिसत नसल्यास, तुम्हाला तुमची Android सिस्टम इंटेलिजेंस (पूर्वी डिव्हाइस पर्सनलायझेशन सर्व्हिसेस म्हणून ओळखली जाणारी) अपडेट करावी लागेल. हे प्ले स्टोअरद्वारे होईल.

तुमचे थेट मथळे सानुकूलित करा

तुम्ही मथळा बॉक्स ड्रॅग करून मथळे हलवू शकता. बॉक्सवर दोनदा टॅप केल्याने मथळे विस्तृत होतात आणि त्यांना काढून टाकण्यासाठी, फक्त तुमच्या स्क्रीनच्या तळाशी बॉक्स ड्रॅग करा. मध्ये प्रवेश करून थेट मथळा च्या अंतर्गत सेटिंग्ज आवाज सेटिंग मेनू, तुम्ही अश्लीलता सेन्सॉर करू शकता आणि हशा किंवा रडण्यासारखी ध्वनी लेबले दाखवा.

जर तुम्हाला मथळ्यांचे स्वरूप सानुकूलित करायचे असेल, तर तुम्हाला त्यात प्रवेश करावा लागेल प्रवेशयोग्यता सेटिंग्ज हे तुमच्या माध्यमातून पोहोचू शकते सेटिंग्ज मेनू निवडा मथळा प्राधान्ये > मथळा आकार आणि शैली तुमच्या मथळ्यांचा रंग आणि फॉन्ट आकार बदलण्यासाठी.

अधिक सोयीस्कर भविष्य

मथळे कोणाच्याही अपेक्षेपेक्षा जास्त उपयुक्त झाले आहेत. आमच्या सध्याच्या तंत्रज्ञानामुळे, स्मार्टफोन उच्च-गुणवत्तेचे, अचूक मथळे तयार करण्यास सक्षम झाले आहेत जे तुम्ही वापरण्यास सुरुवात कराल याची खात्री आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *