ग्राउंड रिअ‍ॅलिटी चीअर रियल्टी स्टॉक्स दाखवत आहेत त्याशी जुळतात का?

मोठ्या जागांसाठी साथीच्या रोगानंतरच्या गरजा, टियर 2 शहरांमध्ये वाढलेली मागणी आणि अधिक गुंतवणुकीच्या मार्गांचा शोध यामुळे रिअल्टी क्षेत्रात मोठी प्रगती होत आहे. बीएसई रियल्टी निर्देशांक एका वर्षात 35% वाढला आहे.

प्रमुख ठळक मुद्दे

  • कोविड-19 साथीच्या आजारामुळे रिअल इस्टेट निवासी क्षेत्राची मागणी सतत वाढत आहे
  • तयार स्टॉकचा तुटवडा, उद्योगातील एकत्रीकरण आणि घरून काम केल्यामुळे वाढलेली मागणी यामुळे या क्षेत्राला आशा निर्माण झाली आहे.
  • स्थलांतराच्या ट्रेंडमुळे टियर 2 आणि टियर 3 शहरांमध्येही मागणी वाढली आहे

मुंबई : रिअल इस्टेटमधील रिकव्हरी ही गेल्या काही आठवड्यांपासून स्टॉक मार्केटमध्ये ट्रॅक करण्याची थीम आहे, परंतु ग्राउंड रिअॅलिटी हायपशी जुळते का? उद्योगातील लोक उद्योगातील मागणी आणि एकत्रीकरणातील सुधारणेकडे लक्ष वेधतात ज्यामुळे आशावाद वाढतो.

रिअल इस्टेट क्षेत्राला नोटाबंदी, जीएसटी, रेरा आणि नंतर कोविड-19 मुळे फटका बसला आहे. परिणामी, लहान विकासक जे या धक्क्यांचा सामना करू शकले नाहीत ते स्वत: ला संकटात सापडले आणि मोठ्या खेळाडूंनी एकत्रीकरणाचे लक्ष्य केले.

ब्रँडेड खेळाडूंसाठी, ग्राहकांसोबत हे कधीही चांगले नव्हते आता मोठ्या ब्रँडसाठी प्रीमियम भरण्यास अधिक इच्छुक आहेत. कोविड-19 महामारीमुळे तयार अपार्टमेंटची मागणीही वाढली आहे. कमी व्याजदर आणि रिअल इस्टेटसाठी सुलभ निधी यामुळे अनेक प्रथमच खरेदीदारांना उडी घेण्यास प्रवृत्त केले आहे.

“कोविड नंतर, ग्राहक मजबूत ब्रँड्स, मजबूत कंपन्यांकडे गेले जेथे त्यांना सुरक्षितता वाटते”, प्रशांत बिंदल, मुख्य विक्री अधिकारी, लोढा समूह म्हणतात. बिंदल म्हणतात की कोविड नंतरच्या ग्राहकांनी मोठ्या घरांची मागणी करण्यास सुरुवात केली आहे आणि विकासाच्या गुणवत्तेबद्दल ते अधिक चिंतित आहेत.

हाऊसिंग डॉट कॉमचे सीएफओ विकास वाधवन म्हणतात, विक्रीतील वाढ ही प्रमुख शहरांच्या पलीकडे गेली आहे. “एकूणच भावना अतिशय धर्मनिरपेक्ष आहे, उलट स्थलांतरामुळे टियर 2 आणि टियर 3 शहरांमध्ये मागणी सुधारण्यास मदत झाली आणि साथीच्या आजाराच्या प्रारंभामुळे लोकांना मोठ्या घरांची गरज भासू लागली”, ते म्हणतात.

ट्रेंडमधील आणखी एक बदल म्हणजे प्रीमियम श्रेणीतील मागणी. बिंदल म्हणतात, “गेल्या ६-९ महिन्यांत आम्ही प्रीमियम क्षेत्रात खरी उडी पाहिली आहे, ही उडी खूप लक्षणीय आहे आणि ती खूप खरी मागणी आहे”, बिंदल म्हणतात.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *