त्वचा तज्ज्ञ इंग्रिड सीबर्न लॉकडाउननंतर तुमची त्वचा पुनरुज्जीवित करण्यासाठी तिच्या टिप्स शेअर करते

आपल्या मागे लॉकडाऊन आणि उबदार दिवस वेगाने जवळ येत असताना, आपल्यापैकी बरेच जण उन्हाळ्याच्या महिन्यांची वाट पाहत आहेत आणि काही महिने घरामध्ये घालवल्यानंतर आपली त्वचा क्रमवारी लावत आहेत.

माजी एलए-आधारित सेलिब्रिटी फेशलिस्ट इंग्रिड सीबर्न, त्वचेचे आरोग्य वैयक्तिकृत करण्याचा आणि टेलरिंग करण्याचा २० वर्षांपेक्षा जास्त अनुभव आहे आणि ते म्हणतात की जेव्हा आपल्या आरोग्याचा प्रश्न येतो तेव्हा आपली त्वचा तणावाची आणि दुर्लक्षाची पहिली चिन्हे दर्शवते.

तुमची त्वचा रुटीन पुन्हा रुळावर आणण्यासाठी इंग्रिड या टिप्स शेअर करते.

१. यापुढे फक्त स्वच्छ करणे, टोन करणे आणि मॉइश्चरायझ करणे पुरेसे नाही. विशेषत: 35 पेक्षा जास्त वयाच्या लोकांसाठी, सक्रिय सीरम गैर-विवादनीय आहेत आणि सेल्युलर स्तरावर तुमच्या त्वचेच्या कार्यपद्धतीमध्ये सकारात्मक बदल घडवून आणतील.

सक्रिय सीरमची निवड करताना, चांगले रेटिनॉल शोधा – वृद्धत्व कमी करण्यासाठी सुवर्ण मानक. UV पासून संरक्षण (आणि) कोलेजनचे उत्पादन वाढवण्यासाठी चांगल्या व्हिटॅमिन सी सीरममध्ये गुंतवणूक करण्याचे सुनिश्चित करा, जे वयानुसार वेगाने कमी होत जाते.

आणि शेवटी, नियासिनमाइड असलेले सीरम घड्याळ मागे फिरवण्यास मदत करण्यासाठी देखील खूप महत्वाचे आहे. एकदा तुम्हाला हे घटक समाविष्ट करणारे सीरम सापडले की, सतत आणि दीर्घकालीन परिणाम सुनिश्चित करण्यासाठी दैनंदिन वचनबद्धतेवर लक्ष केंद्रित करा.

2. आपल्या त्वचेचा सेल्युलर टर्नओव्हर वाढवण्यासाठी आठवड्यातून दोनदा एक्सफोलिएशन महत्वाचे आहे. तुमची त्वचा परिपक्व असल्यास कठोर स्क्रब सारखी एक्सफोलिएंट्स टाळा, कारण यामुळे जळजळ होऊ शकते. त्याऐवजी, एंजाइम-आधारित एक्सफोलिएंट्स निवडा जे अधिक तरुण दिसण्यासाठी आणि झटपट चमकण्यासाठी मृत त्वचेच्या पेशी नष्ट करतील.

3. सर्वात महत्त्वाच्या स्किनकेअर नियमांपैकी एक म्हणजे तुम्ही संतुलित आहाराचे पालन करत आहात आणि तुमच्या दैनंदिन दिनचर्येत निरोगी सवयींचा समावेश करत आहात. अनेकांसाठी, हे लॉकडाऊन दरम्यान रस्त्याच्या कडेला पडले आहेत.

याचा सामना करण्याचा एक सोपा मार्ग म्हणजे दररोज व्हिटॅमिन डी सप्लिमेंट घेणे. हे केवळ कोलेजनच्या उत्पादनास मदत करेल असे नाही तर ते त्वचेच्या पेशींच्या पुनरुत्थान आणि दुरुस्तीमध्ये योगदान देते.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *