iPhone किंवा iPad वर झूम वैशिष्ट्य वापरण्यासाठी संपूर्ण मार्गदर्शक

तुम्हाला तुमच्या iPhone किंवा iPad वर मजकूर वाचण्यात किंवा लहान बटणे टॅप करण्यात अडचण येत असल्यास, तुम्ही Apple चे झूम ऍक्सेसिबिलिटी वैशिष्ट्य वापरणे सुरू करू शकता.

तुम्हाला तुमच्या iPhone ची सामग्री पाहण्यात अडचण येत असल्यास, तुम्ही संपूर्ण डिस्प्ले किंवा त्यातील निवडक भाग झूम करू शकता. हे स्क्रीनवरील मजकूर, चिन्हे आणि इतर घटक मोठे करेल, त्यांना पाहणे सोपे करेल.

त्यामुळे, वैद्यकीय परिस्थिती, म्हातारपण किंवा इतर कोणत्याही कारणामुळे तुमची दृष्टी खराब असल्यास, तुमच्या iPhone आणि iPad वर झूम ऍक्सेसिबिलिटी वैशिष्ट्य वापरून मदत केली पाहिजे. ते कसे वापरावे याबद्दल येथे एक व्यापक मार्गदर्शक आहे.

तुमच्या iPhone किंवा iPad स्क्रीनवर झूम कसे सक्षम करावे

तुमच्या iPhone किंवा iPad स्क्रीनची सामग्री वाढवण्यासाठी येथे पायऱ्या आहेत:

  1. उघडा सेटिंग्ज आणि टॅप करा प्रवेशयोग्यता.
  2. टॅप करा झूम करा आणि साठी स्विच चालू करा झूम करा. डिव्हाइस स्क्रीन लगेच झूम वाढेल.

झूम सक्षम केल्यानंतर, तुम्ही हे करू शकता तीन बोटांनी दोनदा टॅप करा ते बंद करणे आणि पुन्हा चालू करणे. असे केल्याने स्क्रीन झूम इन आणि झूम आउट होईल. याव्यतिरिक्त, झूम इन आणि झूम आउट करण्यासाठी तुम्ही साइड किंवा होम बटण तिहेरी दाबण्यासाठी ऍक्सेसिबिलिटी शॉर्टकट सेट करू शकता—आम्ही ते कसे सेट करायचे ते खाली दाखवू.

जेव्हा iPhone किंवा iPad स्क्रीन झूम इन केली जाते, तेव्हा तुम्ही नेहमीप्रमाणे एका बोटाने स्क्रोल करू शकता.

तथापि, स्क्रीनच्या झूम केलेल्या विभागाभोवती फिरण्यासाठी, कोणत्याही दिशेने ड्रॅग करण्यासाठी तीन बोटांचा वापर करा. किंवा, तुम्ही ऑन-स्क्रीन झूम कंट्रोलर वापरू शकता.

आयफोन आणि आयपॅडवर झूम कंट्रोलर कसे वापरावे

तीन बोटांनी ड्रॅग करणे काहींसाठी गैरसोयीचे असू शकते. याचे निराकरण करण्यासाठी, तुम्ही झूम कंट्रोलर वैशिष्ट्य वापरू शकता, जे झूम केलेल्या डिस्प्लेच्या आसपास नेव्हिगेट करण्यासाठी iPhone किंवा iPad स्क्रीनवर एक आभासी बटण जोडते. हे तुम्हाला झूम सहजपणे बंद करू देते आणि अतिरिक्त सेटिंग्जमध्ये झटपट प्रवेश देते.

ते कसे ऍक्सेस करायचे ते येथे आहे:

  1. जा सेटिंग्ज आणि टॅप करा प्रवेशयोग्यता.
  2. टॅप करा झूम करा > झूम कंट्रोलर.
  3. सक्षम करा कंट्रोलर दाखवा.

स्क्रीनवर तुम्हाला व्हर्च्युअल जॉयस्टिकसारखे राखाडी बटण दिसेल. फिरण्यासाठी ते ड्रॅग करा.

याव्यतिरिक्त, आपण सानुकूल देखील करू शकता सिंगल-टॅप, डबल-टॅप करा, आणि तिहेरी-टॅप इच्छेनुसार नियंत्रणे. किंवा वापरून कंट्रोलरचे स्वरूप बदला रंग आणि निष्क्रिय अपारदर्शकता पर्याय

झूमसह फोकस आणि स्मार्ट टायपिंगचे अनुसरण करा

फॉलो फोकस तुम्ही काय निवडत आहात किंवा टाइप करत आहात याचा मागोवा घेऊ देते. जेव्हा तुम्ही फॉलो फोकस सक्षम करून टाइप करता, तेव्हा तुम्ही प्रत्येक वेळी मजकूर प्रविष्ट करता तेव्हा स्क्रीन मजकूर क्षेत्राकडे जाईल. पुढील अक्षर टाइप करण्यासाठी तुम्हाला पुन्हा ऑन-स्क्रीन कीबोर्डवर जावे लागेल.

हे सुलभ करण्यासाठी, तुम्ही सक्षम करू शकता स्मार्ट टायपिंग. त्यानंतर, जेव्हा जेव्हा कीबोर्ड टाइप करण्यासाठी स्क्रीनवर दिसेल, तेव्हा तो विंडो झूमवर स्विच होईल. परिणामी, मजकूर आणि इतर घटक झूम केले जातात, परंतु कीबोर्ड सामान्य आकारात राहतो, ज्यामुळे टाइप करणे आणि तुम्ही काय टाइप करता ते पाहणे सोपे होते.

iPhone आणि iPad साठी इतर झूम सेटिंग्ज

ऍपलमध्ये इतर विविध नियंत्रणे आणि ट्वीक्स समाविष्ट आहेत जे तुम्ही तुमच्या iPhone किंवा iPad सह झूम वैशिष्ट्य वापरताना पाहू इच्छित असाल:

  • कीबोर्ड शॉर्टकट: तुमच्या iPad किंवा iPhone शी बाह्य कीबोर्ड संलग्न असल्यास, तुम्ही शॉर्टकट वापरून झूम नियंत्रित करू शकता.
  • झूम फिल्टर: नावाप्रमाणेच, हे झूम इन केल्यावर स्क्रीनचे स्वरूप बदलते. तुम्ही इनव्हर्टेड, ग्रेस्केल, ग्रेस्केल इन्व्हर्टेड किंवा लो लाइट वापरून पाहू शकता आणि सर्वात सोयीस्कर वाटणारा स्क्रीन वापरू शकता. निवडा काहीही नाही कोणतेही फिल्टर नसणे.
  • कमाल झूम पातळी: झूम पातळी 1.2x (किमान) 15x (जास्तीत जास्त) दरम्यान सेट करण्यासाठी स्लाइडर ड्रॅग करा.
  • झूम प्रदेश: जेव्हा तुम्ही फुल स्क्रीन झूम निवडता, तेव्हा संपूर्ण स्क्रीन झूम इन केली जाते. तथापि, विंडो झूम सह, विंडोच्या आतील स्क्रीनचा फक्त निवडलेला भाग झूम वाढतो. तुम्ही या विंडोला तिच्या काठावर एक बोट ठेवून आणि हलवून त्याभोवती ड्रॅग करू शकता. तुम्ही टॅप करून या विंडोचा आकार बदलू शकता लेन्सचा आकार बदला झूम मेनूमध्ये. तुम्हाला ते दिसत नसल्यास, टॅप करा प्रदेश निवडा आणि निवडा विंडो झूम.

झूम मेनू द्रुतपणे कसा पहा आणि वापरा

तुम्ही सेटिंग्जमधून झूम सक्षम केल्यानंतर, तीन बोटांनी स्क्रीनवर तीन वेळा टॅप करा झूम मेनू पाहण्यासाठी. स्क्रीन आधीच झूम केलेली आहे की नाही याची पर्वा न करता ते दिसून येते. झूम मेनू तुम्हाला पर्याय देतो प्रतिमेचे दृष्य रूप मोठे करा किंवा झूम कमी करा, प्रदेश निवडा, लेन्सचा आकार बदला, फिल्टर निवडा, कंट्रोलर दाखवा, आणि ते यासाठी स्लाइडर देखील देते झूम पातळी.

iPhone आणि iPad वर झूम मॅग्निफिकेशन द्रुतपणे कसे समायोजित करावे

तुमच्या iPhone स्क्रीनची सामग्री त्वरित वाढवण्यासाठी आणि सामान्य करण्यासाठी हा सर्वोत्तम जेश्चर आहे. हे करण्यासाठी, दोनदा टॅप करा iPhone किंवा iPad स्क्रीन तीन बोटांनी आणि लगेच, बोटं न उचलता, वर किंवा खाली सरकवा झूम इन किंवा आउट करण्यासाठी. अंगवळणी पडण्यासाठी काही प्रयत्न करावे लागतात परंतु झूम इन किंवा आउट करणे सोयीस्कर आणि जलद करते.

याव्यतिरिक्त, आपण हे करू शकता तीन बोटांनी तीन वेळा टॅप करा आणि वर नमूद केल्याप्रमाणे झूम मेनूमधील स्लाइडर वापरा.

प्रवेशयोग्यता शॉर्टकटमध्ये झूम कसे जोडायचे

तुम्ही अनेकदा झूम किंवा इतर अॅक्सेसिबिलिटी वैशिष्‍ट्ये वापरत असल्‍यास, तुम्ही त्‍यांना अ‍ॅक्सेसिबिलिटी शॉर्टकटमध्‍ये जोडू शकता.

कृपया लक्षात घ्या की तुम्ही वरील चरणांमध्ये फक्त एक वैशिष्ट्य सेट केल्यास, साइड किंवा होम बटणावर तीन वेळा क्लिक केल्याने कोणताही मेनू दिसणार नाही, परंतु त्याऐवजी ते वैशिष्ट्य त्वरित सक्षम किंवा अक्षम करेल.

झूम सह तुमचा iPhone किंवा iPad आरामात वापरा

आत्तापर्यंत, तुम्हाला या सुलभ वैशिष्ट्याबद्दल जाणून घेण्यासाठी जवळपास सर्व काही माहित आहे. तुम्ही तुमच्या iPhone किंवा iPad स्क्रीनवर आरामात पाहण्यासाठी आणि त्यांच्याशी संवाद साधण्यासाठी झूम वापरू शकता, मजकूर कितीही लहान असो किंवा बटणे कितीही फिकट असली तरीही.

झूम व्यतिरिक्त, iPhone आणि iPad डिव्‍हाइसमध्‍ये इतर अनेक सुलभ अ‍ॅक्सेसिबिलिटी पर्याय आहेत जे तुम्‍हाला डिव्‍हाइसचा पुरेपूर वापर करण्‍यात मदत करू शकतात.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *