ऑलिम्पिक स्नोबोर्डरची विधवा एलीडी पुलिनने त्याच्या मृत्यूच्या १५ महिन्यांनंतर आयव्हीएफद्वारे बाळाचे स्वागत केले

अॅलेक्स “चम्पी” पुलिनच्या मृत्यूनंतर एक वर्षाहून अधिक काळ झाल्यानंतर, त्याची जोडीदार एलीडीने त्यांच्या मुलीला जन्म दिला आहे, तिने एका इंस्टाग्रामवर जाहीर केले. पोस्ट. माजी ऑलिंपियन आणि दोन वेळचा विश्वविजेता स्नोबोर्डरचा ऑस्ट्रेलियात भाला मासेमारी करताना मृत्यू झाल्यानंतर विट्रो फर्टिलायझेशनमध्ये एलीडी पुलिनचा वापर केला.

इंस्टाग्रामवर गर्भवती असल्याची घोषणा केल्यानंतर सुमारे चार महिन्यांनी 25 ऑक्टोबर रोजी एलिडी पुलिनने मिनी अॅलेक्स पुलिनचे स्वागत केले.

“बुब्बा चंप या ऑक्टोबरमध्ये येत आहे,” एलीडी पुलिनने लिहिले पोस्ट जून मध्ये. “मी आणि तुझे बाबा अनेक वर्षांपासून तुझे स्वप्न पाहत आहोत. मध्यभागी एक हृदयस्पर्शी कथानक वळण घेऊन, शेवटी या जगात पुन्हा एकदा चंपीच्या एका तुकड्याचे स्वागत करताना मला सन्मान वाटतो!”

32 वर्षीय चम्पी पुलिन जुलै 2020 मध्ये ऑस्ट्रेलियातील क्वीन्सलँड येथील पाम बीच रीफ येथे भाला मासेमारी करण्यासाठी गेला होता आणि त्यांना “पाण्यातून बेशुद्धावस्थेत ओढले गेले,” असे एलिडी पुलिन यांनी सांगितले. व्होग ऑस्ट्रेलिया गेल्या महिन्यात एका मुलाखतीत.

तिच्या जोडीदाराच्या मृत्यूनंतर इन विट्रो फर्टिलायझेशन करण्याच्या तिच्या निर्णयाबद्दल तिने व्होगला सांगितले.

“चम्पी आणि मी अपघातापूर्वी नऊ महिने बाळासाठी प्रयत्न करत होतो आणि, अनेक जोडप्यांप्रमाणे, प्रत्येक महिन्याला गर्भधारणा चाचणी सकारात्मक होण्याची अपेक्षा करत होतो,” ती म्हणाली. “आम्ही आमच्या पर्यायांचा विचार करू लागलो होतो आणि IVF बद्दल विचार करायला सुरुवात केली होती. चंपीच्या अपघातानंतर लगेचच एका जवळच्या मित्राने शुक्राणू पुनर्प्राप्तीची कल्पना हळूवारपणे मांडली. चंपीच्या कुटुंबाच्या पाठिंब्याने, ‘जर’ नाही तर ‘कसे’ हा प्रश्न होता.”

तिने व्होगला सांगितले की स्थानिक मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार त्यांच्या मृत्यूच्या 36 तासांच्या आत शुक्राणू पुनर्प्राप्त करणे आवश्यक आहे. आणि तरीही, त्याचे शुक्राणू वापरण्यासाठी तिला अनेक तज्ञ आणि वकील होते.

“चंपच्या निधनानंतरच्या त्या गंभीर तासांमध्ये माझे कुटुंब, मित्र, वकील आणि डॉक्टर यांनी केलेले प्रचंड प्रयत्न मला खरोखरच वेळेच्या फायद्यामुळे समजले, मला आमचे सुरू करण्याचे स्वप्न पुढे चालू ठेवण्याची संधी देण्यासाठी. एक कुटुंब,” ती म्हणाली.

एलिडी पुलिनची IVF ची पहिली फेरी, जी तिने डिसेंबरमध्ये सुरू केली होती, ती यशस्वी झाली नाही, तिने व्होगला सांगितले. पण तिची दुसरी फेरी दोन महिन्यांनी झाली.

“जेव्हा माझ्या प्रेमाचा अपघात झाला, तेव्हा आम्ही सर्वांनी आशा धरली की मी त्या महिन्यात गर्भवती होईल,” तिने तिच्या गर्भधारणेची घोषणा करताना Instagram वर लिहिले. “आम्ही बाळासाठी प्रयत्न करत होतो. IVF आमच्या कार्डावर होते पण मी स्वतःहून सामना करेन अशी मी कधी कल्पना केली नव्हती. दुस-या कुणासारखा कडू गोड, मी माझ्या संपूर्ण आयुष्यात कधीही कोणत्याही गोष्टीबद्दल अधिक निश्चित किंवा उत्साही नव्हतो.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *