येथे अमेरिकन लोकांना हव्या असलेल्या नोकर्‍या आहेत – आणि नको आहेत – साथीचा रोग कायम राहतो

अमेरिकन कामगार कमी पगाराच्या नोकर्‍या काढून घेत आहेत जे दूरस्थपणे करता येत नाहीत, नवीन नोकरी शोध डेटा दर्शवितो.

या क्षेत्रांमध्ये चाइल्डकेअर, अन्न तयार करणे आणि सेवा, वैयक्तिक काळजी आणि घरगुती आरोग्य आणि लोडिंग आणि स्टॉकिंग यांचा समावेश आहे – साथीच्या आजाराच्या आधीपासून नोकरी शोधणे, खरंच हायरिंग लॅब म्हणाला गुरुवारी. गेल्या 12 आठवड्यांमध्ये, या फील्डसाठी नोकरीच्या शोधात 4% आणि 8% च्या दरम्यान घट झाली आहे, खरंच.

त्याच वेळी, जास्त वेतन देणार्‍या आणि दूरस्थपणे करता येतील अशा नोकर्‍यांच्या शोधात वाढ झाली आहे. यामध्ये माहिती तंत्रज्ञान ऑपरेशन्स आणि हेल्प डेस्कची भूमिका तसेच सिव्हिल इंजिनीअरिंग यासारख्या क्षेत्रांचा समावेश आहे. निष्कर्ष असे सूचित करतात की अनेक नियोक्ते आव्हानांच्या नक्षत्रांमध्ये नवीन कामावर आकर्षित करण्यासाठी संघर्ष करत राहू शकतात, जसे की लहान यूएस कामगार शक्ती, याविषयी सतत चिंता COVID-19 आणि चांगले पैसे देणाऱ्या उद्योगांकडून स्पर्धा.

“नोकरी शोधणार्‍यांचा वरचा हात आहे आणि नोकरी शोधणार्‍यांना थोडीशी खरेदी करण्याची संधी मिळाल्यावर नियोक्ते कामावर घेण्याचा प्रयत्न करत आहेत,” इंडिड हायरिंग लॅबमधील अर्थतज्ज्ञ अॅन एलिझाबेथ कोंकेल यांनी सांगितले.

निश्चितपणे, रेस्टॉरंट कामगार अचानक सिव्हिल इंजिनीअरिंग नोकऱ्या शोधत असण्याची शक्यता नाही, ज्यासाठी अनेक वर्षांचे शिक्षण आणि प्रशिक्षण आवश्यक आहे. कोंकेल म्हणाले की, तिचे भविष्यातील संशोधन हे कमी वेतनावर काम करणारे कामगार कुठे जात आहेत याचे परीक्षण करेल.

इतर संशोधनात असे आढळून आले आहे की कमी पगार असलेल्या क्षेत्रातील काही कामगारांनी करिअर बदलले आहे, विशेषत: ते कामगार ज्यांना साथीच्या आजाराच्या सुरुवातीच्या काळात कामावरून कमी करण्यात आले होते. गेल्या वर्षी सुमारे 7 पैकी 1 रेस्टॉरंट कामगारांनी उद्योग बदलले आहेत, प्रामुख्याने उच्च वेतन आणि अधिक स्थिर कामाच्या तासांच्या इच्छेने इतर क्षेत्रांकडे आकर्षित झाले आहेत, ब्लॅक बॉक्स/स्नागजॉब आढळले ऑगस्टच्या अहवालात.

“मजुरी वाढवणे”

चाइल्ड केअर, रेस्टॉरंट आणि इतर कमी पगाराच्या भूमिकांमध्ये नोकरी शोधणाऱ्यांमधील रस कमी होणे हे सूचित करते की त्या क्षेत्रातील नियोक्ते कामगारांच्या कमतरतेचा सामना करत राहण्याची शक्यता आहे. नोकरी शोधणार्‍यांचे अधिक स्वारस्य हे तासाभराच्या चांगल्या वेतनाशी दृढतेने संबंधित आहे – अगदी दूरस्थ कामासह उद्योगाच्या नोकऱ्यांच्या वाट्यापेक्षाही, खरंच आढळले.

काही तज्ञ कामगार बाजारातील सध्याच्या बदलांना “मोठा राजीनामा“संशोधनाने असे सूचित केले आहे की कामगार वाढत्या नोकर्‍या सोडत आहेत जे त्यांना पाहिजे ते देत नाहीत, मग ते योग्य वेतन, लवचिकता किंवा करिअरची उद्दिष्टे असोत.

“तुम्ही अशा क्षेत्रात कामावर घेत असाल जिथे रिमोट काम शक्य नाही, तुम्हाला कामावर घेण्यास अडचण येत असेल तर पगार वाढवण्याच्या कल्पनेकडे परत जा,” कोंकेल म्हणाले. “तुम्हाला आवश्यक असलेले कामगार मिळविण्यासाठी ते एक प्रमुख लीव्हर असेल.”

अर्थात, सर्व नियोक्त्यांसाठी हे नेहमीच शक्य नसते, विशेषत: ज्या उद्योगांमध्ये मार्जिन कमी असते, जसे की अन्न सेवा आणि लहान व्यवसायांसाठी. परंतु नियोक्ते इतर प्रलोभने देऊ शकतात, कोंकेलने नमूद केले, जसे की लवचिक वेळापत्रक.

या ट्रेंडमुळे सर्वाधिक प्रभावित झालेल्या गटांमध्ये महिलांचा समावेश आहे, महामारी सुरू झाल्यापासून लाखो लोक श्रमशक्तीतून बाहेर पडले आहेत, बहुतेकदा बाल संगोपन समस्यांमुळे. एका नवीन लिंक्डइन सर्वेक्षणात 10 पैकी 4 स्त्रिया म्हणतात की ते बर्नआउट अनुभवत आहेत, तर एक तृतीयांश म्हणतात की त्यांचे उत्पन्न त्यांच्या कौटुंबिक खर्चासाठी पुरेसे नाही.

प्रश्न हा आहे की हे ट्रेंड चालू राहतील की नाही, विशेषत: जेव्हा कुटुंबे साथीच्या आजाराच्या काळात जमा केलेल्या बचतीतून चालतात, जेव्हा फेडरल उत्तेजना सहाय्याने आर्थिक मदत होते.

“दीर्घकाळात, काय महत्त्वाचे आहे याबद्दल अमेरिकन मानसिकतेमध्ये मूलत: खोल बदल झाला आहे का हे सांगणे कठीण आहे”, कोंकेल म्हणाले. “जर असेल तर, लोक आत्ता ज्याबद्दल बोलत आहेत त्यापेक्षा ही नोकरीची आव्हाने जास्त काळ टिकू शकतात.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *