Windows 10 मध्ये अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन कसा सक्षम करावा

तुमच्या PC च्या हार्डवेअरला चालना देण्यासाठी तयार आहात? Windows 10 वर अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन कसा सक्षम करायचा ते येथे आहे.

Windows 10 2018 अपडेटने Windows वापरकर्त्यांना अल्टीमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅनची ​​ओळख करून दिली. हे हाय-परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅनपेक्षा एक पाऊल पुढे जाते आणि तुम्हाला तुमच्या मशीनमधून खरोखर कार्यप्रदर्शन पिळून काढण्याची परवानगी देते.

हे वर्कस्टेशनसाठी Windows 10 Pro वर उपलब्ध आहे परंतु Windows 10 Home आणि Pro वर डीफॉल्टनुसार उपलब्ध नाही. तरीही तुम्ही ते सक्षम करू शकता आणि ते कसे ते येथे तुम्ही शिकाल. त्यापूर्वी, अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन काय आहे आणि ते तुमच्या PC साठी काय करते याबद्दल बोलूया.

Windows 10 वर अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन काय आहे?

अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन हेवी-ड्यूटी सिस्टीम देते विंडोज सर्व्हर आणि वर्कस्टेशन्स जे परफॉर्मन्स बूस्ट वापरू शकतात. अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन हा हाय-परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅनवर तयार होतो आणि उत्कृष्ट कार्यक्षमतेसाठी ऑप्टिमाइझ करतो.

अल्टीमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन मायक्रो-लेटेंसीज कमी करून असे करते, जे तुमच्या सिस्टमला हार्डवेअर घटकाला अधिक पॉवरची आवश्यकता असल्याचे आणि त्या घटकाला पॉवरची वास्तविक डिलिव्हरी यामधील वेळ बफर आहे. आता, हा बफर सामान्यत: फक्त काही मिलिसेकंदांचा असतो, परंतु ते आणखी कमी केल्याने कामगिरी सुधारू शकते.

ते इतर योजनांपेक्षा वेगळे कसे आहे?

अल्टीमेट परफॉर्मन्स योजना हे किमान प्रोसेसर स्टेट 100% वर सेट करून करते. याचा अर्थ तुमचा CPU कोर व्यस्त आहे की नाही याची पर्वा न करता, तुमचे CPU 100% पॉवरवर चालेल.

संतुलित उर्जा योजना कशी सेट केली जाते त्यापेक्षा हे लक्षणीय भिन्न आहे. समजा तुमच्याकडे 3.60GHz CPU आहे आणि तुम्ही संतुलित पॉवर प्लॅनवर आहात ज्यासाठी किमान प्रोसेसर स्टेट 10% आहे आणि 90% कमाल आहे.

याचा अर्थ काय आहे (सैद्धांतिकदृष्ट्या), तुमचा CPU ची प्रक्रिया गती 0.36GHz आणि 3.24GHz च्या श्रेणीत राहील, तुम्ही सिस्टम कशासाठी वापरत आहात यावर आधारित.

तथापि, अल्टिमेट परफॉर्मन्स प्लॅन 100% किमान सेट करते, याचा अर्थ तुमचा CPU सतत (आणि सैद्धांतिकदृष्ट्या) 3.60GHz वर नेहमी चालेल. जरी, तुम्ही संतुलित उर्जा योजना देखील सेट करू शकता की किमान प्रोसेसर स्थिती 100% आहे.

तुम्हाला कदाचित कळणार नाही तुमचा पीसी किती ऊर्जा वापरत आहे अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅनवर, परंतु तुम्हाला तुमचे इलेक्ट्रिक बिल केव्हा मिळेल ते कळेल. जर तुम्ही घर किंवा ऑफिस वापरकर्ता असाल, तर तुम्हाला तुमचा पीसी या स्थितीत चालवायचा असेल अशी शक्यता नाही. यामुळेच मायक्रोसॉफ्ट ही योजना बॅटरीवर चालणाऱ्या मशीनवर बाय डीफॉल्ट देत नाही. योजना वापरल्याने तुमचे लक्षणीय नुकसान होऊ शकते बॅटरीचे आरोग्य जादा वेळ.

अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन कसा सक्षम करायचा

तुम्ही अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन सक्षम करू शकता जिथून तुम्ही तुमची पॉवर योजना बदलता.

तुमच्या पॉवर योजनांमध्ये प्रवेश करण्यासाठी, दाबा विन + मी सेटिंग्ज अॅप लाँच करण्यासाठी आणि नेव्हिगेट करण्यासाठी प्रणाली > शक्ती आणि झोप. उजव्या उपखंडावर स्विच करा आणि निवडा अतिरिक्त पॉवर सेटिंग्ज.

तुम्हाला एक नवीन विंडो पॉप अप दिसेल. निवडा अतिरिक्त योजना दर्शवा आणि त्याशिवाय रेडिओ बटण निवडा अंतिम कामगिरी.

तथापि, तुम्हाला निवडण्याचा पर्याय दिसणार नाही अशी एक चांगली संधी आहे अंतिम कामगिरी या पृष्ठावर. जर हे तुम्ही आहात, तर घाबरू नका; तुम्ही तरीही Windows 10 च्या सेटिंग्जमध्ये थोडे टिंकरिंग करून अल्टीमेट परफॉर्मन्स मोड सक्षम करू शकता.

अंतिम कामगिरी पर्याय कुठे आहे?

तुम्हाला अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन बहुतेक लॅपटॉप्समध्ये आणि काही डेस्कटॉपवरही सापडणार नाही. तथापि, जर तुम्हाला तो वापरायचा असेल तर साधी कमांड चालवल्यास तो पर्याय उपलब्ध होईल. तुम्ही कमांड प्रॉम्प्ट किंवा पॉवरशेलमध्ये कमांड चालवू शकता.

तुम्हाला कमांड प्रॉम्प्ट वापरायचे असल्यास, दाबा Ctrl + R, प्रकार cmd, आणि दाबा Ctrl + Shift + Enter एलिव्हेटेड कमांड प्रॉम्प्ट लाँच करण्यासाठी. तुम्हाला पॉवरशेल वापरायचे असल्यास, फक्त टाइप करा पॉवरशेल प्रशासक म्हणून PowerShell लाँच करण्यासाठी cmd ऐवजी.

तुम्ही कोणता पर्याय निवडता याची पर्वा न करता अल्टीमेट परफॉर्मन्स पर्याय मिळविण्यासाठी तुम्ही समान कमांड वापरू शकता. कमांड प्रॉम्प्टमध्ये फक्त खालील कमांड कॉपी आणि पेस्ट करा.

सेटिंग्जमधून पॉवर पर्याय पुन्हा उघडा आणि योजना आता उपलब्ध आहे का ते पहा. जर तुम्ही कमांड कार्यान्वित करण्यापूर्वी सेटिंग्ज विंडो आधीच उघडली असेल, तर ती बंद करा आणि पुन्हा उघडा.

तुम्ही अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन सक्षम करावा का?

अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन विजेत्यासारखा वाटतो, परंतु तो प्रत्येकासाठी नाही. काही वापरकर्त्यांना त्यांच्या प्रक्रिया शक्तींमध्ये लक्षणीय वाढ दिसून येईल, तर इतरांना क्वचितच फरक जाणवेल. आणि सर्वात वाईट म्हणजे, नंतरच्या गटाला प्रक्रिया शक्तीमध्ये अगदी कमी परतावा मिळण्यासाठी ऊर्जा बिलांमध्ये खूप जास्त पैसे द्यावे लागतील.

तर, आपण ते सक्षम करावे? हे सांगणे थोडे अवघड आहे कारण प्रत्येकाचा वापर केस वेगळा आहे. तथापि, आमचे मार्गदर्शक तपासण्याचे सुनिश्चित करा जर तुम्ही अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन सक्षम केला असेल ते काय करते आणि ती तुमच्यासाठी योग्य योजना आहे का याबद्दल अधिक तपशीलांसाठी.

तुमचे हार्डवेअर ज्यूस करण्यासाठी तयार आहात?

अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅन हे सुनिश्चित करेल की सर्व हार्डवेअर घटकांना त्यांना आवश्यक असलेली शक्ती आहे. त्याची मोठी आणि छोटी गोष्ट म्हणजे अल्टीमेट परफॉर्मन्स पॉवर योजना प्रत्येकासाठी नाही. हे खर्चासह (अतिरिक्त वीज वापरासाठी) देखील येते, म्हणून जोपर्यंत तुम्हाला त्याची खरोखर गरज नाही तोपर्यंत ते सक्षम करू नका.

असे म्हटले आहे की, काही वापरकर्त्यांना अल्टिमेट परफॉर्मन्स पॉवर प्लॅनसह बरेच मूल्य मिळेल. हे त्यांचे कार्यप्रदर्शन सुधारेल आणि त्यांना उच्च-कार्यक्षमता उर्जा योजनेपेक्षा जलद गतीने कामे करण्यास मदत करेल. तुम्ही फक्त नियमित वापरासाठी कार्यप्रदर्शन सुधारण्याचा विचार करत असल्यास, तुम्ही इतर, अधिक किफायतशीर मार्गांचा विचार करावा.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *