सोन्याच्या नाण्यांपासून ते कारपर्यंत, या सणासुदीच्या हंगामात गृहखरेदीदारांसाठी भरपूर ऑफर आहेत

निवासी खेळाडूंपासून ते व्यावसायिक विभागातील प्रकल्पांपर्यंत, रिअल इस्टेट उद्योग आकर्षक ऑफर्ससह मागणी असलेल्या उत्सवाच्या उत्साहाकडे लक्ष देत आहे.

प्रमुख ठळक मुद्दे

  • विशेष ऑफर आणि सवलतींपासून अनेक नवीन लॉन्चपर्यंत, या सणासुदीच्या हंगामात रिअल इस्टेट उद्योग खरेदीदारांना परत आणू पाहत आहे.
  • निरंजन हिरानंदानी आणि अभिषेक कपूर या दोघांनीही सिमेंट आणि स्टील सारख्या निविष्ठा खर्चात वाढ झाल्यामुळे किमतीत वाढ होत असल्याचे मत व्यक्त केले आहे.
  • निवासी विकासक एक शुभ खरेदी शोधत असलेल्या गृहखरेदीदारांसोबत मागणी वाढण्याची अपेक्षा करत आहेत.

या सणासुदीच्या मोसमात, संपूर्ण भारतातील आघाडीच्या बिल्डर्सच्या सवलती आणि ऑफरसह घरखरेदीदारांना अधिक आनंद द्यावा लागेल. सोन्याच्या नाण्यांपासून ते अगदी नवीन कारपर्यंत, विकासक मागणी वाढवण्यासाठी लांब जात आहेत.

गुरुग्राममध्ये, सिग्नेचर ग्लोबल आपल्या फ्रीडम फेस्टिव्हल ऑफरमध्ये सिग्नेचर ग्लोबल सिटी 37D मध्ये फ्लॅट बुक करताना 51,000 रुपयांची सोन्याची नाणी देत ​​आहे. फ्लोअर बुकिंगवर ग्रुप 100 रुपये प्रति स्क्वेअर फूट सवलत देखील देत आहे. हिरानंदानी गार्डन पवई येथे 3BHK घरे असलेल्या हायलँड टॉवरच्या लॉन्चिंगवर मुंबईचा हिरानंदानी ग्रुप लवकर पक्ष्यांना मुद्रांक शुल्कातून सूट देत आहे.

हिरानंदानी ग्रुपचे एमडी निरंजन हिरानंदानी म्हणतात, “कमी व्याजदर आणि भविष्यात ते घरूनच काम करतील अशी भीती लोकांना वाटते, त्यामुळे एकूणच रिअल इस्टेट क्षेत्राला चांगली मागणी निर्माण झाली आहे. भविष्य अत्यंत उज्ज्वल दिसते, विशेषत: पूर्ण झालेल्या प्रकल्पांसाठी, त्या प्रकरणांमध्ये शून्य जीएसटी असल्यामुळे आणि विकासकांनी किमती तर्कसंगत केल्या आहेत.”

रेडी-टू-मूव्ह प्रकल्पांपासून ते बांधकामाधीन निवासी मालमत्तांपर्यंत, घर खरेदीदारांना सर्व विभागांमध्ये ऑफर आहेत. TDI Infratech प्रत्येक बुकिंगवर सोन्याची नाणी ऑफर करत आहे, आणि एक नवीन Hyundai Creta देखील ग्रेट प्रॉपर्टी फेस्ट अंतर्गत मोहालीमधील त्यांच्या प्रकल्पांमध्ये भाग्यवान घर खरेदीदारासाठी उपलब्ध आहे.

TDI च्या स्मार्ट सिटीमध्ये बुकिंगसाठी तुम्हाला प्रति चौरस फूट सुमारे 6500 रुपये खर्च येऊ शकतो तर इतर प्रकल्प सुमारे 3,500 रुपये प्रति चौरस फूट पासून सुरू होतात. मोहालीतील विमानतळाजवळील कोणत्याही लक्झरी प्रकल्पासाठी खरेदीदारांना 5,000 ते 6,500 रुपये प्रति चौरस फूट खर्च येऊ शकतो. फूट

NCR मध्ये, Migsun Group, Rs 2795 प्रति चौरस फूट पासून सुरू होणारे रेडी-टू-मूव्ह-इन प्रकल्प ऑफर करत आहे. व्यावसायिक आघाडीवर, Mahagun खरेदीदारांना 25 टक्के कमाईची संधी देत ​​आहे. महागुन मरिना वॉक या किरकोळ पार्कमध्ये.

इंडस्ट्री लीडर पूरवंकरा यांच्याकडेही या वर्षी अनेक लॉन्चिंग आहेत. पुरवणकारा लिमिटेडचे ​​सीईओ अभिषेक कपूर म्हणतात की त्यांच्याकडे या वर्षभरात लॉन्च होणारा प्रकल्प जवळपास 14 दशलक्ष चौरस फूट आहे. पुढील तिमाहीत, प्लॉटेड डेव्हलपमेंट प्रोजेक्ट्स आणि प्रॉव्हिडंट पुर्वंकरा यासह 3-4 प्रकल्प लॉन्चसाठी बाजारात नेले जातील.

निरंजन हिरानंदानी आणि अभिषेक कपूर या दोघांनीही इनपुट खर्चात वाढ झाल्यामुळे किमतीत वाढ होणार असल्याचे मत व्यक्त केले आहे. “आम्ही पुढील 6-9 महिन्यांत आणि खरं तर, दोन वर्षांत किंमत वाढण्याची अपेक्षा करत आहोत. सिमेंट असो, स्टील असो, प्लॅस्टिक असो की तेलाच्या किमती वाढल्या आहेत. त्यामुळे, किमती वाढल्याने बिल्डरांना मार्जिनचे संरक्षण करण्यास मदत होईल,” अभिषेक शेअर करतो.

रेडी-टू-मूव्ह फ्लॅट्सना अजूनही प्राधान्य दिले जात असले तरी, घर खरेदीदार आता जवळपास पूर्णत्वास जाणारे प्रकल्प देखील निवडत आहेत कारण रेडी-टू-मूव्ह इन्व्हेंटरी कमी आहे. निवासी विकासक एक शुभ खरेदी शोधत असलेल्या गृहखरेदीदारांसोबत मागणी वाढण्याची अपेक्षा करत आहेत.

अनंता सिंग रघुवंशी, वरिष्ठ कार्यकारी संचालक, विक्री आणि विपणन, एक्सपेरियन डेव्हलपर्स म्हणतात, “आम्ही आगामी सणासुदीच्या हंगामात मागणी वाढण्याची अपेक्षा करतो. अनेक संभाव्य खरेदीदारांनी त्यांचे गृहपाठ केले आहे आणि शुभ काळात बंद होण्याची शक्यता आहे.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *