तुमच्या इंटरनेट स्पीडची मोफत चाचणी करण्यासाठी 5 सर्वोत्तम वेबसाइट्स

तुमचे इंटरनेट स्लो चालू असताना, तुम्ही स्पीड टेस्ट वेबसाइट शोधत आहात. येथे सर्वोत्तम सहा आहेत जे तुम्हाला ते विनामूल्य चाचणी करू देतात.

तुम्ही निःसंशयपणे दररोज कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे, आकाराने किंवा स्वरूपात इंटरनेट वापरता. मग ते घरी असो किंवा कामावर असो किंवा ऑनलाइन लेख वाचणे असो, इंटरनेट ही एक सदैव वर्तमान वस्तू आहे आणि म्हणूनच, तुमचा इंटरनेटचा वेग ही एक चिंतेची बाब आहे.

त्यामुळे, तुमचे इंटरनेट खरोखर किती वेगाने जात आहे हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. सुदैवाने, ऑनलाइन वेबसाइट्स आणि सेवांचा खजिना आहे ज्या तुमच्या इंटरनेट कनेक्शन आणि गतीची चाचणी घेतील. त्यापैकी सर्वोत्तम सहा येथे आहेत.

१. TestMy.net

प्रथम क्रमांकावर आहे TestMy.net. TestMy.net चे उद्दिष्ट इतर इंटरनेट स्पीड परीक्षकांपासून स्वतःला वेगळे करणे हे केवळ वास्तविक जगाच्या ब्रॉडबँड परिणामांवर आधारित आहे.

हे त्याचे सर्व्हर त्याच ठिकाणी होस्ट करत असल्याची खात्री करून अनेक लोकप्रिय वेबसाइट करतात. असे केल्याने, TestMy.net हे सुनिश्चित करते की तुम्हाला तुमच्या चाचण्यांद्वारे मिळणारे परिणाम तुम्हाला प्रत्यक्षात ब्राउझ करताना अनुभवलेल्या परिणामांच्या शक्य तितक्या जवळ असतील.

TestMy.net ची वास्तविक चाचणी या यादीतील काही इतरांपेक्षा थोडी वेगळी आहे. तुम्हाला सर्वसमावेशक चाचणी देण्याऐवजी, TestMy.net तुम्हाला नक्की कशाची चाचणी आवश्यक आहे हे निर्दिष्ट करण्यास सांगते, मग ते तुमचे डाउनलोड, अपलोड किंवा लेटन्सी असो.

तुमची इच्छा असल्यास एकत्रित चाचणी देखील शक्य आहे. तुमचे शहर, देश आणि जगाच्या तुलनेत तुम्हाला सरासरी देत ​​असले तरी वास्तविक परिणाम प्रभावी आहेत.

तुम्हाला एक चार्ट देखील दिसेल जो तुम्हाला संपूर्ण चाचणीदरम्यान तुमच्या गतीतील बदल दर्शवेल, फक्त सरासरी ऐवजी. तुम्हाला मिळालेली माहिती शक्य तितकी पारदर्शक आहे हे सुनिश्चित करण्यात हे मदत करते.

2. स्पीडस्मार्ट

जर तुम्ही इंटरनेट स्पीड टेस्टर शोधत असाल जो अचूकता आणि वापर सुलभतेवर लक्ष केंद्रित करतो, तर स्पीडस्मार्ट तुमच्यासाठी योग्य असेल.

काही इंटरनेट स्पीड टेस्टर तुमच्या इंटरनेटची चाचणी घेण्यासाठी मल्टीथ्रेडिंग वापरतात. मल्टीथ्रेडिंगमध्ये विविध प्रकारची कार्ये आहेत, परंतु या प्रकरणात, याचा अर्थ असा आहे की चाचण्या तुम्हाला सर्वोत्तम डाउनलोड आणि अपलोड गती देत ​​आहेत जे तुमचे इंटरनेट साध्य करण्यास सक्षम आहे. हे नेहमीच वास्तववादी नसते.

साधारणपणे, तुमचे ब्राउझिंग आणि डाउनलोडिंगचा वेग वाढवण्यासाठी मल्टीथ्रेडिंग वापरत नाही, मग तुमच्या चाचण्या कशासाठी? स्पीडस्मार्ट याच्या चाचण्या शक्य तितक्या वास्तविक-जागतिक चाचणी परिस्थितीच्या जवळ असल्याची खात्री करून यावर उपाय करते.

चाचणी स्वतःच जलद आणि सोपी आहे आणि जे घडत आहे त्याचे तुलनेने तपशीलवार विश्लेषण देते. तुमची इच्छा असल्यास तुम्ही SpeedSmart च्या स्पीड इंडेक्समध्ये देखील प्रवेश करू शकता, जे तुम्हाला देशभरातील विविध प्रदात्यांबद्दल उपयुक्त माहिती देईल.

3. गती चाचणी

स्पीडटेस्ट, ज्याला काहीवेळा ओकला द्वारे स्पीडटेस्ट देखील म्हटले जाते, एक प्रचंड लोकप्रिय इंटरनेट स्पीड टेस्टर आहे आणि चांगल्या कारणास्तव. स्पीडटेस्ट प्रथम 2006 मध्ये तयार करण्यात आली होती आणि तेव्हापासून 35 अब्जाहून अधिक चाचण्या झाल्या आहेत.

स्पीडटेस्ट वापरण्यास सोपी आणि वैशिष्‍ट्ये-समृद्ध यांच्‍यामध्‍ये उत्तम प्रकारे रेषा ओढते. सेवा वापरणे सोपे आहे, तुम्हाला फक्त “गो” असे लेबल असलेल्या मोठ्या बटणावर क्लिक करावे लागेल आणि वेबसाइट बाकीचे हाताळते. तथापि, स्पीडटेस्ट उपयोगी होण्याचे थांबते तिथेच नाही.

स्पीडटेस्ट कनेक्ट करत असलेला सर्व्हर आणि कनेक्शनची संख्या तुम्ही जलद आणि सहज बदलू शकता. शिवाय, तुम्ही जगभरातील इतर लोकांबद्दल माहिती गोळा करू शकता.

स्पीडटेस्टचा ग्लोबल इंडेक्स वापरून, तुम्ही फक्त एका क्लिकवर तुमचे इंटरनेट तुमच्या देशाशी आणि जगभरातील इतरांशी कसे तुलना करते हे पाहू शकता. IOS, Android आणि अधिकसह, Speedtest प्लॅटफॉर्मच्या विस्तृत श्रेणीवर देखील येते.

4. जलद

जर तुम्ही काहीतरी साधे आणि वापरण्यास जलद शोधत असाल, तर तुमच्यासाठी फास्ट हे इंटरनेट स्पीड टेस्टर असू शकते. त्याच्या नावाप्रमाणेच, फास्ट कदाचित या यादीतील सर्वात जलद इंटरनेट स्पीड टेस्टर आहे. जेव्हा तुम्ही वेबपेज लोड करता, तेव्हा फास्ट तुमच्या डाऊनलोड स्पीडची झपाट्याने चाचणी करून, त्याची जादू आधीपासून सुरू करेल.

परिणाम साधे आहेत, फक्त तुमच्या डाउनलोड गतीचे मेगाबिट प्रति सेकंदात सरळ वाचन, परंतु तुम्हाला त्याची आवश्यकता असल्यास अधिक माहिती देखील उपलब्ध आहे.

फास्ट तुम्हाला तुमच्या विलंबतेबद्दल आणि अपलोड गतीबद्दल माहिती देण्यास सक्षम आहे जर तुम्ही त्याबद्दल माहिती शोधत असाल. तुम्हाला किती समांतर कनेक्शन हवे आहेत आणि तुम्हाला चाचणी किती काळ टिकू इच्छित आहे यासह ते विविध मार्गांनी कसे तपासते याचे तपशील तुम्ही समायोजित करू शकता.

५. SpeedOf.Me

SpeedOf.Me ही एक हलकी वेबसाइट आहे जी सर्व प्रकारच्या प्लॅटफॉर्मवर काम करते. जर तुम्ही चाचणी शोधत असाल तर तुम्ही तुमच्या डेस्कटॉप आणि फोनवरील ब्राउझरमध्ये सातत्याने वापरू शकता, तर SpeedOf.Me तुमच्यासाठी योग्य असू शकते.

SpeedOf.Me तुम्‍हाला अपेक्षा कशी आहे याबद्दल कार्य करते. तुम्हाला सुरुवात करायची असल्यास फक्त एका बटणावर क्लिक करावे लागेल आणि SpeedOf.Me त्याची चाचणी सुरू करेल. वापरलेला आलेख मनोरंजक दिसतो आणि रिअल-टाइममध्ये अपडेट होतो, तुम्ही जाताना तुमच्या इंटरनेट गतीच्या परिणामांचे सर्वसमावेशक विश्लेषण देतो.

यादीतील माहिती सर्वात मजबूत नाही, परंतु ती पाहणे मनोरंजक आहे. तुमचे परिणाम शेअर करण्यासाठी किंवा तुमचे इंटरनेट कालांतराने कसे चालले आहे हे पाहण्यासाठी तुम्ही केलेल्या मागील तपासण्या पाहण्याचे पर्याय देखील आहेत.

तुम्हाला तुमची गती माहीत आहे. आता काय?

आता हे स्पष्ट झाले आहे की तुमचा इंटरनेट वेग तपासणे ही एक सोपी आणि सरळ प्रक्रिया आहे. तुमचा वर्तमान सेवा प्रदाता तुमच्यासाठी कसे करत आहे हे पाहण्यासाठी वेळोवेळी असे न करण्याचे काही कारण नाही.

परंतु आपण एक चांगला परिणाम काय मानू शकता? यापैकी बर्‍याच सेवा विश्लेषणे प्रदान करतात, परंतु त्या तुम्हाला आतापर्यंत मिळू शकतात. त्यांच्या परिणामांवर अवलंबून न राहता तुम्ही काय शोधत आहात हे तुम्हाला खरोखर माहीत असणे अधिक महत्त्वाचे आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *