आशियातील लाखो प्रचंड आक्रमक कोळी जॉर्जियामध्ये पकडतात

पूर्व आशियातील एका मोठ्या कोळीने या वर्षी संपूर्ण उत्तर जॉर्जियामध्ये पॉवर लाइन, पोर्चेस आणि भाजीपाला पॅचवर त्याचे जाड, सोनेरी जाळे कातले आहे – एक प्रसार ज्यामुळे काही न घाबरलेल्या घरमालकांना घरामध्ये आणले आहे आणि चिंताग्रस्त सोशल मीडिया पोस्टचा पूर आला आहे.

मेट्रो अटलांटामध्ये, जेनिफर टर्पिन – एक स्वयं-वर्णित अर्कनोफोब – अनवधानाने तयार केलेल्या वेबमध्ये गेल्यानंतर तिच्या अंगणात पाने उडवणे थांबवले. जोरो कोळी. स्टीफन कार्टरने चट्टाहूची नदीच्या बाजूने चालण्याची पायवाट टाळली आहे जिथे त्याला दर डझन पायऱ्यांवर जोरो जाळ्यांचा सामना करावा लागला.

विंटरविले, जॉर्जिया येथे पूर्वेला, विल हडसनचा समोरचा पोर्च 10 फूट खोल जोरोच्या जाळ्यांमुळे निरुपयोगी झाला. हडसनचा अंदाज आहे की त्याने त्याच्या मालमत्तेवरील 300 पेक्षा जास्त कोळी मारल्या आहेत.

“गेल्या वर्षी, डझनभर कोळी होते आणि मी अंगणात काम करत असताना त्यांना त्रास होऊ लागला,” हडसन म्हणाला. “या वर्षी, माझ्याकडे शेकडो आहेत, आणि ते सर्व गोंधळलेल्या जाळ्यांसह ते ठिकाण खरोखरच भितीदायक बनवतात — जसे की ‘अरॅक्नोफोबिया’ च्या दृश्याप्रमाणे.”

लाखो मोठ्या कोळ्यांनी अंदाजे 25 काउन्टीमध्ये त्रिमितीय सोनेरी जाळे कातले आहेत, जॉर्जिया विद्यापीठाच्या मते.

जोरो – त्रिकोनेफिला क्लावता — कोळ्यांच्या समूहाचा एक भाग आहे जो त्यांच्या अत्यंत व्यवस्थित, चाकाच्या आकाराच्या जाळ्यांसाठी ओर्ब विणकर म्हणून ओळखला जातो. जपान, चीन, कोरिया आणि तैवानमध्ये सामान्य, जोरो मादींच्या शरीरावर रंगीबेरंगी पिवळ्या, निळ्या आणि लाल खुणा असतात. जेव्हा त्यांचे पाय पूर्णपणे वाढवले ​​जातात तेव्हा ते तीन इंच मोजू शकतात.

पहिला जोरो स्पायडर नेमका कसा आणि कधी आला हे स्पष्ट नाही यूएस मध्ये आगमन CBS संलग्न WGCL-TV नोंदवले असे मानले जाते की कोळी एका शिपिंग कंटेनरमध्ये आले होते जे जॉर्जियामधील आंतरराज्यीय 85 वर कुठेतरी सोडले गेले होते. रिक होबेके यांनी जॉर्जिया म्युझियम ऑफ नॅचरल हिस्ट्री सोबत 2014 मध्ये राज्यात प्रथम त्यांची ओळख पटवली.

ते दक्षिण कॅरोलिनामध्ये देखील सापडले आहेत आणि हडसनला खात्री आहे की ते संपूर्ण दक्षिणेत पसरतील.https://www.youtube-nocookie.com/embed/-jnJQYn-xE4?autoplay=0&rel=1आशियाई जोरो स्पायडर्स द्वारे डॅनियल विन वर YouTube

या वर्षी ते इतके मुबलक का आहेत हे देखील स्पष्ट नाही, जरी तज्ञ सहमत आहेत की त्यांची संख्या वाढली आहे.

डेन्व्हर म्युझियम ऑफ नेचर अँड सायन्समधील पुरातत्वशास्त्रज्ञ पॉला कुशिंग म्हणाल्या, “आम्ही अनेक वेगवेगळ्या प्रजातींच्या लोकसंख्येमध्ये नैसर्गिक ओहोटी आणि प्रवाह पाहतो ज्याचा संबंध स्थानिक परिस्थितीशी, विशेषतः पावसात थोडासा बदल असू शकतो.

जॉर्जिया ग्विनेट कॉलेजमध्ये जीवशास्त्राचे प्राध्यापक क्रिस्टोफर ब्राउन म्हणाले की कोळी वाढल्या आहेत जॉर्जियामध्ये कारण त्याचे हवामान जपानच्या मोठ्या भागांसारखे आहे – उबदार आणि दमट.

“मला वाटत नाही की ते कुठेही जात आहेत,” ब्राउन म्हणाला.

कुशिंग आणि इतर तज्ञांचे म्हणणे आहे की जोरोस मानव किंवा कुत्रे आणि मांजरींना धोका नाही आणि जोपर्यंत त्यांना धोका वाटत नाही तोपर्यंत ते त्यांना चावत नाहीत. हडसन म्हणाली की तिच्या उघड्या हातांनी ते गोळा करणार्‍या एका संशोधकाने अधूनमधून चिमूटभर तक्रार केली, परंतु कोळ्यांनी तिची त्वचा कधीही तोडली नाही.

संशोधक, तथापि, कोळीचा इतर प्रजातींवर आणि पर्यावरणावर काय परिणाम होईल, यावर पूर्णपणे सहमत नाही.

डेबी गिल्बर्ट, 67, शोधण्यासाठी प्रतीक्षा करत नाही. नॉर्क्रॉस, जॉर्जिया येथील तिच्या घराभोवती असलेल्या कोळ्यांसाठी तिने शून्य-सहिष्णुतेचे धोरण स्वीकारले आहे, त्यांचे जाळे काठीने वळवणे, त्यांना खाली आणणे आणि त्यांना मारणे.

“मी काहीही मारण्याचे समर्थन करत नाही. मी आजूबाजूच्या सर्व कोळींसोबत आणि इतर सर्व गोष्टींसोबत शांततेत राहतो,” ती म्हणाली. “पण (जोरोस) इथेच नाहीयेत, एवढेच.”

50 वर्षीय टर्पिनने तिच्या ईस्ट कोबच्या घरी जोरो स्पायडर वेबला आग लावण्याचा प्रयत्न केला, परंतु नंतर तिला भीती वाटली की ती तिच्यावर पडेल आणि ती त्वरीत पाठीमागे पडल्याने ती एका छिद्रात पडली. त्याऐवजी तिने शेजारी काढले.

“मला वाटत नाही की मी आता यार्डचे काम करणार आहे,” ती म्हणाली.

जॉर्जिया विद्यापीठातील आणखी एक कीटकशास्त्रज्ञ नॅन्सी हिंकले यांनी सांगितले की, जोरोस डास आणि चावणाऱ्या माशा दडपण्यास मदत करतात आणि ते काही कोळींपैकी एक आहेत जे तपकिरी मार्मोरेटेड दुर्गंधी बग्स पकडतात आणि खातात, जे अनेक पिकांसाठी गंभीर कीटक आहेत.

“हे अद्भुत आहे. हे रोमांचक आहे. कोळी आमचे मित्र आहेत,” ती म्हणाली. “ते तिथे आहेत ते सर्व कीटक जे आम्हाला आमच्या घराभोवती नको आहेत.”

मियामी युनिव्हर्सिटीमध्ये स्पायडरच्या वर्तनाचा अभ्यास करणारी अॅन रिपस्ट्रा, जोराच्या संभाव्य परिणामांचे मूल्यांकन करताना अधिक सावध होती, असे म्हणते की अधिक संशोधन आवश्यक आहे.

ती म्हणाली, “जेव्हा तुमच्याकडे अशी एखादी गोष्ट असते जी स्वतःला स्थापित करते तेव्हा मी सावधगिरीच्या बाजूने नेहमी चुकते,” ती म्हणाली.

साउथ कॅरोलिनाच्या क्लेमसन युनिव्हर्सिटीतील संशोधक देखील अधिक सावध होते, त्यांनी ऑगस्टमध्ये ऑनलाइन प्रकाशित केलेल्या तथ्यपत्रकात असे म्हटले आहे की “या मूळ नसलेल्या प्रजातींचे दक्षिण कॅरोलिनाच्या स्थानिक पर्यावरणावर काही नकारात्मक परिणाम होतील की नाही हे त्यांना अद्याप माहित नाही.”

हौशी गार्डनर्स आणि निसर्गशास्त्रज्ञांनी मूळ कोळी आणि मधमाश्या आणि इतर परागकणांच्या सुरक्षिततेबद्दल चिंता व्यक्त केली आहे.

कुशिंग म्हणाले की जोरोस कदाचित त्यांच्या जाळ्यात अडकलेल्या मोठ्या परागकणांना घेण्याइतके मोठे आहेत, परंतु ते कीटक त्यांच्या आहाराचा एक क्षुल्लक भाग असू शकतात. Rypstra ने अशाच प्रकारच्या कोळ्याच्या प्रजातींचा अभ्यास केला आहे आणि असे म्हटले आहे की त्यांचे जाळे इतर कोळी अन्न म्हणून वापरतात, त्यामुळे जोरो स्थानिक कोळ्यांना मदत करू शकते. परंतु ती म्हणाली की जोरोस इतर ऑर्ब विणकरांशी स्पर्धा करतात याचे पुरावे देखील आहेत.

तळ ओळ: अनेक अज्ञात आहेत.

बहुतेक जोरो नोव्हेंबरच्या अखेरीस मरतील अशी अपेक्षा आहे, परंतु पुढील वर्षी ते तितक्याच मोठ्या संख्येने किंवा त्याहूनही मोठ्या संख्येने परत येऊ शकतात, जरी शास्त्रज्ञांचे म्हणणे आहे की कोणत्याही निश्चिततेने अंदाज करणे कठीण आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *