तुमची कमाई आणि विश्लेषण तपासण्यासाठी YouTube स्टुडिओ अॅप कसे वापरावे

आपल्या YouTube कार्यप्रदर्शनाचा मागोवा ठेवणे कधीकधी आव्हानात्मक असते, परंतु आपण एकाच ठिकाणी आपल्याला आवश्यक असलेले सर्वकाही करू शकता.

तुम्ही Youtube वर कमाई करण्याच्या दिशेने काम करत असलात किंवा तुमचे चॅनल आधीच कमाई करत आहे, तुमचे विश्लेषण आणि महसूल कसे तपासायचे हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे.

हे लक्षात ठेवण्यासारखे आहे की खाली वर्णन केलेला काही डेटा तुमच्या चॅनेलने कमाई करण्यासाठी निकष पूर्ण केल्यावरच दृश्यमान होईल. त्यात प्रवेश कसा करायचा हे शोधण्यासाठी वाचन सुरू ठेवा.

कमाईसाठी YouTube चे निकष काय आहे?

तुम्‍ही तुमच्‍या YouTube चॅनेलला जाहिरात कमाई करण्‍यासाठी YouTube भागीदार कार्यक्रमात स्‍वीकारले जाण्‍याची आशा करत असल्‍यास, तुम्‍ही प्रोग्राम कव्‍हर केलेले असलेल्‍या ठिकाणी राहत आहात. शिवाय, तुम्ही YouTube च्या चॅनल कमाई धोरणांचे पालन केले पाहिजे.

गेल्या 12 महिन्यांत, तुमच्याकडे 4,000+ सार्वजनिक पाहण्याचे तास आणि 1,000 पेक्षा जास्त सदस्य असणे आवश्यक आहे, तसेच तुमच्या प्रोफाइलशी Google AdSense खाते लिंक केलेले असणे आवश्यक आहे.

तुमच्या चॅनेलविरुद्ध समुदाय मार्गदर्शक तत्त्वे स्ट्राइक असल्यास, तुम्ही कमाईसाठी पात्र नाही. आणि जर तुम्ही अद्याप YouTube भागीदार होण्याचे निकष पूर्ण केले नाही, तरीही तुम्ही यासाठी पात्र होऊ शकता YouTube शॉर्ट्स फंड.

तुमचे चॅनल अद्याप कमाईसाठी पात्र नाही का? काळजी करू नका—आम्ही एक संपूर्ण मार्गदर्शक एकत्र ठेवला आहे YouTube वर पैसे कसे कमवायचे.

YouTube स्टुडिओ अॅपवर तुमच्या चॅनलचे विश्लेषण कसे तपासायचे

लॉग इन केल्यानंतर तुम्ही पहिल्यांदा YouTube स्टुडिओ अॅप उघडता, तेव्हा तुम्हाला तुमच्या चॅनेलच्या डॅशबोर्डसह सादर केले जाते. अंतर्गत विश्लेषण, जे पृष्ठाच्या शीर्षस्थानी आहे, टॅप करा अधिक प i हा. हे उघडेल विश्लेषण विहंगावलोकन विभाग

स्क्रीनच्या वरच्या बाजूला एक मेनू बार आहे, ज्यामध्ये तुम्ही टॅप करू शकता अशा पर्यायांची मालिका आहे. शीर्ष मेनू बॅनरवर डावीकडे स्वाइप करून, तुम्हाला पोहोच, प्रतिबद्धता, प्रेक्षक आणि महसूल टॅब सापडतील.

या मेनू बारच्या खाली, तुम्हाला बॉक्सची मालिका सापडेल. पहिला बॉक्स तुमच्या चॅनेलची मागील २८ दिवसांची एकूण व्ह्यूज दाखवतो. येथून, तुम्ही तुमच्या चॅनेलची पाहण्याची वेळ, सदस्य आणि त्याच कालावधीसाठी अंदाजे कमाई डेटामध्ये प्रवेश करण्यासाठी डावीकडे स्वाइप करू शकता.

तुमची एकूण YouTube दृश्ये तपासत आहे

Youtube स्टुडिओ डॅशबोर्डवरून, तुम्ही तुमचा YouTube व्ह्यू डेटा मिळवण्यासाठी वरील पायऱ्या फॉलो करू शकता. वैकल्पिकरित्या, तुम्ही टॅप करू शकता मेनू (स्क्रीनच्या वरच्या-डाव्या बाजूला), निवडा विश्लेषण, आणि नंतर वर क्लिक करा दृश्ये बॉक्स. हे गेल्या 28 दिवसातील तुमच्या व्ह्यूजचा आलेख वर आणते. या पृष्ठावर, एक ड्रॉपडाउन बॉक्स आहे जो आपल्याला डेटा पाहू इच्छित असलेली कालमर्यादा निर्दिष्ट करू देतो. तुम्ही विविध तारीख श्रेणींमधील डेटा पाहणे निवडू शकता.

Analytics विहंगावलोकन पृष्ठावर परत जाण्यासाठी मागील बाणावर टॅप करा. येथून, तुम्ही मागील ४८ तासांची तुमची रिअल-टाइम व्ह्यू संख्या पाहण्यासाठी खाली स्क्रोल करू शकता. तुम्हाला या कालावधीतील तुमच्या शीर्ष पाच व्हिडिओंची लघुप्रतिमा देखील दिसेल. मागील २८ दिवसांतील तुमचे शीर्ष पाच व्हिडिओ पाहण्यासाठी पुन्हा खाली स्क्रोल करा. यापैकी कोणत्याही वर क्लिक केल्याने एक सखोल आलेख समोर येईल जो तुमच्या YouTube चॅनेलचा डेटा खंडित करेल.

कोणते YouTube व्हिडिओ सर्वात यशस्वी आहेत हे कसे तपासायचे

त्‍यांच्‍याकडून पैसे कमावण्‍याच्‍या उद्देशाने व्हिडिओ तयार करताना, कोणते व्‍हिडिओ चांगले कार्य करत आहेत हे पाहण्‍यास सक्षम असणे महत्त्वाचे आहे. हे पाहण्याचा जलद आणि सोपा मार्ग म्हणजे टॅप करणे मेनू (स्क्रीनच्या वर-डावीकडे), नंतर टॅप करा व्हिडिओ. हे तुमचे सर्व व्हिडिओ समोर आणेल. तुम्ही त्यांना सर्वात अलीकडील किंवा सर्वाधिक पाहिलेल्यानुसार क्रमवारी लावू शकता. जेव्हा तुम्ही निवडता सर्वाधिक पाहिलेले, तुमचे व्हिडिओ लोकप्रियतेनुसार क्रमवारी लावले जातील, त्यामुळे कोणते व्हिडिओ सर्वोत्तम कामगिरी करत आहेत ते तुम्ही सहजपणे पाहू शकता.

सध्याच्या काळात कोणते व्हिडिओ सर्वोत्तम काम करत आहेत हे तुम्हाला जाणून घ्यायचे असल्यास, टॅप करा मेनू (स्क्रीनच्या वर-डावीकडे), निवडा विश्लेषण, आणि नंतर तुमच्या चॅनेलचे मागील ४८ तासांचे रिअल-टाइम व्ह्यू पाहण्यासाठी खाली स्क्रोल करा. या विभागाच्या खाली, तुम्हाला तुमच्या चॅनेलचे मागील २८ दिवसांचे शीर्ष व्हिडिओ दिसतील. तुम्ही या विभागावर टॅप करता तेव्हा, तुमच्या आवडीचा कालावधी सेट करण्यासाठी तुम्ही ड्रॉपडाउन बॉक्स पाहू शकता. खाली, तुम्हाला तुमच्या चॅनेलच्या सर्वाधिक पाहिलेल्या व्हिडिओंची सूची दिसेल.

तुमची YouTube कमाई कशी तपासायची

एकदा तुमचे चॅनल कमाई करत आहे, तुम्ही टॅप करून त्यावर लक्ष ठेवू शकता मेनू (स्क्रीनच्या वर-डावीकडे), नंतर डावीकडे स्वाइप करा स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी असलेल्या मेनू बारवर जेणेकरून तुम्ही त्यावर टॅप करू शकता महसूल.

या विभागामध्ये, तुम्हाला तुमची मागील २८ दिवसांची अंदाजे कमाई दर्शवणारा आलेख दिसेल. हे लक्षात ठेवण्यासारखे आहे की डेटा जोडण्यात सहसा 48-तासांचा विलंब होतो, त्यामुळे रिअल-टाइम महसूल माहितीची अपेक्षा करू नका. तुम्ही स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी असलेला ड्रॉपडाउन बॉक्स बदलू शकता ज्यासाठी तुम्हाला डेटा पाहायचा आहे.

हा ड्रॉपडाउन बॉक्स तुम्हाला दर महिन्याला किती मोबदला मिळेल हे तपासण्याचा सर्वात सोपा मार्ग आहे. ते गेल्या महिन्यात सेट करून, तुम्ही YouTube या महिन्यात तुमच्या AdSense खात्यामध्ये किती रक्कम जमा करेल हे पाहण्यास सक्षम असाल.

तुमचे YouTube विश्लेषण आणि कमाई तपासणे सोपे आहे

एकदा तुम्ही YouTube स्टुडिओ अॅपवर पकड मिळवल्यानंतर, कोणते व्हिडिओ चांगले कार्य करत आहेत, कोणते सर्वात जास्त कमाई करत आहेत आणि तुम्ही एकूण किती कमाई केली आहे हे तुम्ही जलद आणि सहजपणे पाहू शकाल. YouTube चॅनेल सेट करताना विचारात घेण्यासारखे बरेच काही आहे आणि नेहमी सुधारल्या जाऊ शकतात अशा गोष्टी असतात. काही चॅनेल्स एका रात्रीत यशस्वी झाले.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *