लाखो लोकांना उपाशी मरण्याचा धोका आहे आणि जगातील अव्वल अब्जाधीशांच्या निव्वळ संपत्तीपैकी फक्त .36% ते निश्चित करण्यात मदत करू शकतात, UN अधिकारी म्हणतात

युनायटेड नेशन्स वर्ल्ड फूड प्रोग्रामनुसार, 43 देशांतील लाखो लोकांना उपासमारीचा धोका आहे, उपासमारीचा सर्वात तीव्र प्रकार ज्यामुळे मृत्यू होऊ शकतो. आणि कार्यक्रमाचे संचालक म्हणतात की असे होण्यापासून रोखण्यासाठी जे काही करावे लागेल ते यूएस अब्जाधीशांच्या निव्वळ संपत्तीचा एक छोटासा भाग आहे.

जागतिक अन्न कार्यक्रमाचे संचालक डेव्हिड बीसले यांनी मंगळवारी सीएनएनच्या बेकी अँडरसनला सांगितले की यूएस मधील शीर्ष 400 अब्जाधीशांकडून “एक वेळची” देणगी यावर्षी 42 दशलक्ष लोकांचे जीवन वाचवू शकते.

“सरकारांना टॅप आउट केले जाते. म्हणूनच आणि हे असे आहे जेव्हा … अब्जाधीशांना आता एक-वेळच्या आधारावर, $6 अब्ज 42 दशलक्ष लोकांना मदत करणे आवश्यक आहे जे आम्ही त्यांच्यापर्यंत पोहोचलो नाही तर अक्षरशः मरणार आहेत,” बीसले म्हणाले. “ते क्लिष्ट नाही.”

जागतिक अन्न कार्यक्रम उपासमारीच्या संकटाला “विषारी कॉकटेलसंघर्ष, हवामान बदल, आपत्ती, संरचनात्मक गरीबी आणि असमानता. कार्यक्रम म्हणतो, कोविड-19 ने ते आणखी वाईट केले आहे. त्यावर संकेतस्थळ, कार्यक्रम म्हणतो की या वर्षी जगभरातील दुष्काळ टाळण्यासाठी $6 अब्जची गरज आहे.

दुष्काळसंस्थेच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा एखाद्या भागातील किमान 20% कुटुंबांना तीव्र अन्नटंचाईचा सामना करावा लागतो, किमान 30% मुले कुपोषित असतात आणि उपासमारीने होणारे मृत्यू दर 10,000 पेक्षा जास्त 2 लोक असतात तेव्हा घोषित केले जाते.

एकट्या अफगाणिस्तानातच संयुक्त राष्ट्रांनी इशारा दिला आहे की एक दशलक्ष मुले जर देशाला मानवतावादी मदत लवकर मिळाली नाही तर कुपोषणामुळे मृत्यू होऊ शकतो. ढोबळमानाने 95% कुटुंबे WFP नुसार देशात पुरेसे अन्न नाही. मध्ये हैती, राजकीय, सामाजिक आणि आर्थिक अस्थिरतेने ग्रासलेला देश, लोकसंख्येपैकी अंदाजे निम्मी अन्न असुरक्षित आहे, WFP म्हणते.

बीस्लेने एलोन मस्क आणि जेफ बेझोस या दोघांकडे बोट दाखवले जगातील सर्वात श्रीमंत लोक, जे या परिस्थितीतील प्रत्येकाला त्यांच्या एकूण बदलाच्या छोट्याशा भागासह वैयक्तिकरित्या मदत करू शकतात.

टेस्ला आणि स्पेसएक्सचे सीईओ मस्क यांची एकूण संपत्ती $151 अब्ज आहे, फोर्ब्सनुसार, जानेवारी 2020 ते या वर्षाच्या मार्चपर्यंत त्यांच्या संपत्तीत 500% पेक्षा जास्त वाढ झाली आहे. दरम्यान, अॅमेझॉनचे सीईओ बेझोस यांची एकूण संपत्ती $१७७ अब्ज आहे.

आणि त्यांची निव्वळ संपत्ती अजूनही वाढत आहे. 11 ऑक्टोबरच्या आठवड्यात, टेस्ला स्टॉकच्या नफ्यामुळे मस्कची निव्वळ संपत्ती $12.7 अब्जने वाढली, त्यानुसार फोर्ब्स, आणि केवळ एका दिवसात, 15 ऑक्टोबर रोजी, बेझोसने Amazon स्टॉकमधून $5.6 बिलियन कमावले. जेव्हा बातमी पसरली की मस्कने बेझोसला सर्वात श्रीमंत व्यक्तीच्या खिताबासाठी पराभूत केले आहे ट्विट केले बेझोस येथे एक रौप्य द्वितीय क्रमांकाचे मेडल इमोजी.

दरम्यान, बीसलीने सीएनएनला सांगितले की इतर लाखो लोक “दुष्काळाचे दरवाजे ठोठावत आहेत” म्हणून “हृदयद्रावक” परिस्थितीत आहेत.

त्याने सीएनएनला सांगितले की, गेल्या वर्षी अब्जाधीशांच्या संपत्तीत झालेल्या वाढीतील थोडीशी रक्कमही इतरांच्या जीवनात मोठा बदल घडवू शकते. या $65 अब्ज साथीच्या आजाराच्या पहिल्या वर्षात बेझोसचे नशीब वाढले, बीसले 10% मागत आहेत.

“मी त्यांना हे दररोज, दर आठवड्याला, दरवर्षी करायला सांगत नाही,” तो म्हणाला. “आमच्याकडे एक वेळचे संकट आहे: संघर्षाचे एक परिपूर्ण वादळ, हवामान बदल आणि COVID. …एकदा मला त्यांच्यासाठी मदत कर.

जर जगातील अव्वल 400 अब्जाधीशांचा समावेश झाला तर, बीसले म्हणाले, दुष्काळ टाळण्यासाठी त्यांच्या एकूण संपत्तीच्या .36% वाढ होईल.

“जग संकटात आहे आणि तू मला सांगत आहेस की अशा वेळी संकटात सापडलेल्या जगाला मदत करण्यासाठी तुझ्या एकूण संपत्तीपैकी ३६% वाढ तू मला देऊ शकत नाहीस?” तो म्हणाला. “तुझी मुलगी उपाशी मरली असती तर? तुमचे कुटुंब उपाशी मरत असेल तर? जागे व्हा, कॉफीचा वास घ्या आणि मदत करा.”

“माझ्या देवा, तिथे लोक मरत आहेत,” बीसले म्हणाले. “आमच्याकडे यासाठी एक लस आहे. त्याला पैसे, अन्न म्हणतात.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *