टेक पुनरावलोकन बनावट असू शकते यावर स्वाक्षरी करा

ऑनलाइन टेक रिव्ह्यूजच्या वाढत्या संख्येमुळे, खोट्यांमधून खरे शोधणे कठीण होऊ शकते. तर, तंत्रज्ञान पुनरावलोकन खोटे असू शकते अशी सात चिन्हे येथे आहेत.

टेक उत्पादन खरेदी करण्याचा विचार करत असताना, स्मार्टफोन म्हणा, आज आपल्यापैकी बहुतेकजण खरेदीचा निर्णय घेण्यासाठी त्याबद्दल YouTube पुनरावलोकने पाहण्यास प्राधान्य देतात. आम्ही आमच्या खरेदीमधून काय अपेक्षा करू शकतो आणि काय करू शकत नाही हे समजून घेण्यात आम्हाला मदत करण्यासाठी आम्ही या निर्मात्यांच्या प्रामाणिकपणा, सचोटी आणि कौशल्यावर अवलंबून आहोत.

पण त्याचप्रमाणे सर्व बातम्या खऱ्या नसतात, सर्व परीक्षणे खरी नसतात. बनावट पुनरावलोकने खूप सामान्य आहेत आणि काहीवेळा वास्तविक पुनरावलोकनांपेक्षा वेगळे करणे कठीण असू शकते.

तंत्रज्ञान पुनरावलोकन खोटे असू शकते हे पाहण्यासाठी येथे सात चिन्हे आहेत.

1. उत्पादनाची घोषणा होण्यापूर्वी पुनरावलोकन संपले आहे

तुम्हाला वाटेल की हे अगदी स्पष्ट आहे, परंतु बरेच लोक अजूनही त्यास बळी पडतात. Apple, Samsung, Google आणि अधिक सारख्या कंपन्या अधिकृत लाँच होण्यापूर्वी त्यांची न प्रकाशित केलेली उत्पादने मोठ्या सामग्री निर्मात्यांना पाठवतात, जेणेकरून निर्माते उत्पादनांची चाचणी करू शकतील आणि त्यांच्याबद्दल व्हिडिओ बनवू शकतील.

एक प्रकारे, ही एक विजय-विजय परिस्थिती आहे. अधिक दृश्ये मिळविण्यासाठी निर्मात्यांना लवकर सामग्री तयार करणे आणि प्रकाशित करणे शक्य होते आणि कंपनीला विपणनाचा अतिरिक्त स्रोत मिळतो. परंतु “बंदी कालावधी” नावाच्या एखाद्या गोष्टीमुळे, कंपन्या निर्मात्यांना विशिष्ट तारखेपूर्वी सामग्री प्रकाशित करण्यास प्रतिबंधित करतात—जी सहसा डिव्हाइसच्या लॉन्चची तारीख असते.

म्हणूनच स्टेजवर अधिकृतपणे डिव्हाइसची घोषणा होण्यापूर्वी तुम्ही एखाद्या तांत्रिक उत्पादनाचे संपूर्ण पुनरावलोकन पाहिल्यास, ते पुनरावलोकन खोटे असण्याची शक्यता आहे आणि त्या व्यक्तीकडे डिव्हाइसचे वास्तविक मालक नाही किंवा त्याच्याकडे कोणताही अनुभव आला नाही. काहीही असो.

हे थोडे अवघड आणि मानसिक आहे. प्रायोजित भेटवस्तू हा ब्रँडसाठी निर्मात्यांकडून सकारात्मक पुनरावलोकन करण्यास भाग पाडण्याचा आणखी एक लोकप्रिय मार्ग आहे. हे कसे कार्य करते ते येथे आहे: कंपनी निर्मात्याला त्यांच्या प्रेक्षकांना विनामूल्य भेटवस्तूंमध्ये पाठवण्‍यासाठी अनेक उत्पादने पाठवते.

पृष्ठभागाच्या पातळीवर, ही एक सुंदर चाल वाटू शकते कारण तुम्हाला विनामूल्य सामग्री जिंकण्याची संधी मिळत आहे. परंतु आता निर्मात्याकडे त्यांच्या प्रेक्षकांना देण्यासाठी त्या मोफत वस्तू असल्यामुळे (सामान्यतः सोशल मीडिया फॉलोच्या बदल्यात), ते त्या उत्पादनाबद्दल चांगल्या गोष्टी बोलण्याची शक्यता जास्त असते.

कारण नैसर्गिकरित्या, जर तुम्हाला उत्पादनाचा तिरस्कार वाटत असेल आणि त्याचे समर्थन करायचे नसेल, तर तुम्ही ते करणार नाही. परंतु त्या मोफत देणग्या तुम्हाला त्या उत्पादनांची विक्री करण्यासाठी प्रोत्साहन देतात. शेवटी, तुम्ही कधीही असे म्हणणार नाही की, “हे उत्पादन कचरा आहे. जिंकण्याची संधी मिळवण्यासाठी कृपया मला Instagram वर फॉलो करा.”

स्वतः प्रायोजित व्हिडिओ ही वाईट गोष्ट नाही. ते सामग्री निर्मात्यांसाठी त्यांच्या कठोर परिश्रमातून उदरनिर्वाहाचा मार्ग आहेत आणि त्यांची उपकरणे अपग्रेड करण्यात मदत करतात, कर्मचार्‍यांना आणि सेवांना पगार देतात इत्यादी. परंतु जेव्हा एखादी व्यक्ती पुनरावलोकन म्हणून प्रायोजित व्हिडिओ ब्लँकेट करते तेव्हा काय योग्य नाही.

पुनरावलोकन, व्याख्यानुसार, प्रायोजित केले जाऊ शकत नाही कारण प्रायोजित व्हिडिओंमध्ये निर्माता उत्पादनाबद्दल काय सांगू शकतो आणि काय सांगू शकत नाही याबद्दल खूप कठोर मार्गदर्शक तत्त्वे असतात. पुनरावलोकन हा तुमचा वैयक्तिक अनुभव आणि उत्पादनाबद्दलचे मत आहे, कंपनीला तुम्ही त्याबद्दल काय सांगावे असे नाही.

बद्दल बोलताना, जर एखादा व्हिडिओ प्रायोजित असेल तर तो नेहमी सार्वजनिकरित्या उघड केला पाहिजे. आदर्शपणे, व्हिडिओच्या सुरुवातीला. अशाप्रकारे, दर्शक म्हणून तुम्ही कोणत्याही कारणास्तव निर्मात्याकडे उत्पादनाबाबत असणा-या कोणत्याही अन्यायकारक पूर्वग्रहापासून जागरूक आणि संरक्षित आहात. वर्णनात फक्त लिंक टाकणे पुरेसे सूचक नाही.

4. निर्माता त्यांचे मत सामायिक करत नाही

उत्पादन वास्तविक जीवनात आणि वास्तविक लोकांसाठी कसे कार्य करते हे जाणून घेण्यासाठी लोक पुनरावलोकने पाहतात. त्यामध्ये निर्मात्याने त्या उत्पादनाबद्दल त्यांची वैयक्तिक मते, मते, अनुभव आणि निर्णय सामायिक करणे समाविष्ट आहे. दुसऱ्या शब्दांत, त्या उत्पादनाने त्यांना वास्तविक-जगातील परिस्थितींमध्ये किती चांगली मदत केली.

तुम्‍हाला नको असलेला व्हिडिओ आहे जिथे निर्माता तुम्‍ही आधीच जाहिरातीमध्‍ये पाहिलेल्‍या गोष्‍टींची पुनरावृत्ती करत आहे, त्‍याचा वैयक्तिक अनुभव किंवा उत्‍पादनाबद्दलचे विचार यांचा समावेश न करता. मान्य आहे, तुम्हाला उत्पादनाची वैशिष्ट्ये आणि तांत्रिकता माहित असणे आवश्यक आहे, परंतु मुद्दा कायम आहे: पुनरावलोकनामध्ये व्यक्तिनिष्ठ घटकांचा समावेश असावा.

5. निर्माता स्पष्ट वैशिष्ट्यांबद्दल बोलत नाही

कंत्राटी करारांमुळे, कंपन्या खराब दाबाच्या भीतीने निर्मात्यांना त्यांच्या उत्पादनाच्या विशिष्ट पैलूंबद्दल किंवा वैशिष्ट्यांबद्दल बोलण्यापासून प्रतिबंधित करू शकतात. याचे उत्तम उदाहरण म्हणजे Google Pixel 6.

Google ने निर्मात्यांना Pixel 6 आणि Pixel 6 Pro वरील सॉफ्टवेअर वैशिष्ट्यांबद्दल बोलण्यापासून प्रतिबंधित केले आणि निर्मात्यांना त्यांचे व्हिडिओ त्यांचे प्रथम इंप्रेशन, डिव्हाइसचे चष्मा, हार्डवेअर आणि होम स्क्रीन कव्हर करण्यापुरते मर्यादित ठेवण्यास बंधनकारक केले. बस एवढेच.

तुम्‍हाला खरेदी करण्‍याच्‍या इच्‍छा असलेल्‍या उत्‍पादनाचा व्‍हिडिओ तुम्‍ही पाहत असल्‍यास, तुम्‍हाला खरेदीचा चांगला निर्णय घेण्‍यासाठी संबंधित माहिती हवी आहे. परंतु जर निर्माते स्पष्ट असले पाहिजे अशा वैशिष्ट्यांबद्दल बोलत नसल्यास (जसे की हेडफोनवरील आवाज गुणवत्ता), तर व्हिडिओ पुनरावलोकन म्हणून गणला जात नाही.

6. निर्माता कधीही त्यांचा चेहरा दाखवत नाही

हा लाल ध्वज थोडा अवघड आहे आणि त्याला अपवाद असू शकतात, परंतु निर्मात्याने त्यांच्या व्हिडिओंमध्ये कधीही त्यांचा चेहरा दाखवला नसल्यास, पुनरावलोकन खोटे असण्याची शक्यता आहे. कारण जर तुम्ही फक्त काही द्रुत AdSense कमाई करण्यासाठी बनावट सामग्री तयार करत असाल तर, तुम्ही ती सामग्री तुमच्या वैयक्तिक ओळखीशी जोडू इच्छित नाही हे तर्कसंगत आहे.

गोपनीयतेच्या कारणांमुळे तुम्ही निर्माता म्हणून तुमचा चेहरा दाखवू इच्छित नसल्यास हे समजण्यासारखे आहे. परंतु जर तुमच्याकडे तंत्रज्ञान पुनरावलोकन चॅनेल असेल तर तुमच्याकडून असे करणे अपेक्षित आहे कारण ते तुमच्या दर्शकांना सुरक्षिततेची भावना देते की तुम्ही आणि तुमची सामग्री प्रामाणिक आणि विश्वासार्ह आहे.

हा एक लाल ध्वज कदाचित स्वत: हून बनावट असल्याचे पुनरावलोकन हमी देण्यासाठी पुरेसे नाही. परंतु, जर निर्माता त्यांचा चेहरा दर्शवत नसेल आणि यापैकी काही इतर चिन्हे पूर्ण करत असेल, तर पुनरावलोकन खोटे असू शकते.

त्याचप्रमाणे शेवटच्या मुद्द्यापर्यंत, जर निर्मात्याची कोणत्याही मोठ्या प्लॅटफॉर्मवर सोशल मीडियाची उपस्थिती नसेल, तर ते त्यांच्या सत्यतेबद्दल संशयास्पद असण्याचे पुरेसे कारण आहे. कारण आदर्शपणे, जर तुम्ही तुमच्या चॅनेलमधून व्यवसाय तयार करण्याचा प्रयत्न करत असाल, तर तुम्ही त्याचे मार्केटिंग कराल.

परंतु एक निर्माता म्हणून सोशल मीडियाची उपस्थिती असणे हे तुमच्या सामग्रीसाठी जबाबदार असण्याचे गृहित दायित्व येते. आणि जर तुम्ही निर्मात्याची ओळख सत्यापित करू शकत नसाल तर, ते काय म्हणत आहेत यावर आधारित खरेदीचा निर्णय घेणे ही कदाचित सर्वोत्तम कल्पना नाही.

बनावट पुनरावलोकनांबद्दल जागरूक रहा

बनावट पुनरावलोकने नवीन नाहीत. व्हिडिओ होस्टिंग प्लॅटफॉर्म अस्तित्वात आल्यापासून ते जवळपास आहेत. नवीन काय आहे ते म्हणजे बनावट निर्मात्यांनी तुम्हाला प्रलोभन देण्यासाठी आणि ते काय म्हणत आहेत यावर विश्वास ठेवण्यासाठी शोधलेले सर्जनशील मार्ग.

परंतु खरेदीचा निर्णय घेऊ पाहणारा दर्शक आणि संभाव्य ग्राहक या नात्याने, तुम्ही पाहत असलेल्या पुनरावलोकनामागील व्यक्ती विश्वासार्ह आहे का आणि ते कशाबद्दल बोलत आहेत हे माहित असल्यास तुम्ही नेहमी जागरूक असले पाहिजे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *