आयोवा कामगारांना कोविड लस नाकारल्याबद्दल काढून टाकले ते अद्याप नवीन बिल अंतर्गत बेरोजगारीच्या फायद्यांसाठी पात्र आहेत

आयोवा रहिवाशांना नियोक्त्याच्या लस आदेशाचे पालन न केल्यामुळे त्यांच्या नोकरीतून काढून टाकण्यात आले आहे, त्यांना शुक्रवारी राज्यपाल किम रेनॉल्ड्स यांनी स्वाक्षरी केलेल्या नवीन कायद्यानुसार बेरोजगारीचे फायदे मिळू शकतात. राज्य विधानसभेने एक दिवस आधी हे विधेयक मंजूर केले.

“आज या द्विपक्षीय कायद्यावर स्वाक्षरी करताना मला अभिमान वाटतो,” रेनॉल्ड्स म्हणाले. विधान शुक्रवार. “आयोवान्सच्या स्वातंत्र्याचे आणि त्यांच्या स्वत:साठी आणि त्यांच्या कुटुंबासाठी काय सर्वोत्तम आहे यावर आधारित आरोग्यसेवा निर्णय घेण्याच्या त्यांच्या क्षमतेचे संरक्षण करण्यासाठी हे एक मोठे पाऊल आहे. हा कायदा कर्मचार्‍यांना खात्री देतो की त्यांना त्यांच्या विश्वासासाठी उभे राहिल्याबद्दल काढून टाकण्यात आले असले तरीही त्यांना बेरोजगारीचे फायदे मिळतील.”

COVID-19 लस नाकारल्याबद्दल काढून टाकलेल्या कर्मचार्‍यांना बेरोजगारीचे फायदे सुनिश्चित करण्याबरोबरच, आयोवा कामगारांनी लस त्यांच्या आरोग्यावर किंवा एखाद्याच्या आरोग्यावर नकारात्मक परिणाम करेल हे सिद्ध करणारे विधान दिल्यास आयोवा कामगारांना त्यांच्या मालकाकडून लस देण्याचे आदेश माफ करण्याची परवानगी देखील देते. त्यांच्यासोबत राहतो. जर राज्यातील कामगारांनी लस त्यांच्या धर्माच्या विरोधात जाईल हे सिद्ध करणारे विधान सादर केले तर त्यांना नियोक्ताच्या लस आदेशासाठी देखील सूट मिळू शकते.

“मी अनेक वेळा जाहीरपणे सांगितल्याप्रमाणे, माझा विश्वास आहे की लस ही COVID-19 विरूद्ध सर्वोत्तम संरक्षण आहे आणि आम्ही आयोवान्सना स्वतःसाठी आणि त्यांच्या कुटुंबासाठी काय चांगले आहे हे निर्धारित करण्यासाठी आवश्यक माहिती प्रदान केली आहे, परंतु कोणत्याही इओवानला सक्ती करू नये. COVID-19 लसीमुळे त्यांची नोकरी किंवा उपजीविका गमावली, ”रेनॉल्ड्स म्हणाले.

आयोवा असोसिएशन ऑफ बिझनेस अँड इंडस्ट्रीने या विधेयकाला विरोध केला, असे म्हटले की ते “आता नियोक्त्यांना शक्यतो फेडरल दंडाला सामोरे जाण्याचा धोका निर्माण करते” आणि ते आयोवाला मजबूत कर्मचार्‍यांच्या तातडीच्या गरजेसाठी “प्रतिउत्पादक” आहे.

“एबीआय सर्व आयोवानांना कोविड-19 विरूद्ध लसीकरण करण्याचे जोरदार आवाहन करत आहे आणि आयोवाच्या खासदारांनी त्यांच्या कामाच्या ठिकाणी काय चांगले आहे हे ठरवण्याच्या वैयक्तिक नियोक्त्याच्या अधिकाराच्या विरुद्ध असणारे ब्लँकेट पॉलिसी स्थापित करण्याचा हा घाईघाईने घेतलेला निर्णय नाकारला आहे,” व्यावसायिक संघटनेने म्हटले आहे. शुक्रवारी एका निवेदनात.

जुलैमध्ये, बिडेन प्रशासनाने फेडरल सरकारच्या कर्मचार्‍यांसाठी लसीकरणाची आवश्यकता लागू केली आणि खाजगी व्यवसायांनाही कर्मचार्‍यांमध्ये लसीकरणासाठी दबाव आणण्याचे आवाहन केले.

“आम्हाला माहित आहे की या आवश्यकता कार्य करतात,” व्हाईट हाऊस म्हणाला, टायसन फूड्स आणि युनायटेड एअरलाइन्स सारख्या व्यवसायांचा हवाला देऊन ज्यांनी आदेश लागू केल्यानंतर त्यांच्या कर्मचाऱ्यांमध्ये लसीकरणाची संख्या वाढवली आहे.

परंतु राज्यपालांनी शुक्रवारी सांगितले की लस सूट विधेयक “केवळ पहिली पायरी आहे.”

“आम्ही बिडेन प्रशासनाच्या लस आदेशाविरूद्ध इतर कायदेशीर कारवाई करणार आहोत,” ती म्हणाली.

शुक्रवारी देखील, आयोवा फेडरल कर्मचार्‍यांसाठी मिस्टर बिडेन यांच्या लस आदेशाला आव्हान देणार्‍या फेडरल खटल्यात इतर नऊ राज्यांमध्ये सामील झाले. तक्रार आवश्यकता “बेकायदेशीर” आहे.

“माझा विश्वास आहे की लस ही कोविड-19 विरूद्ध सर्वोत्तम संरक्षण आहे, परंतु कोणीही जगणे किंवा त्यांच्या वैयक्तिक विश्वासासाठी उभे राहणे यापैकी निवड करण्यास भाग पाडले जाऊ नये,” रेनॉल्ड्स म्हणाले. विधान. “जोपर्यंत मी गव्हर्नर आहे, तोपर्यंत आयोवा राज्य नेहमी आयोवांसच्या पाठीशी उभे राहील आणि त्यांच्या स्वातंत्र्याचे रक्षण होईल याची खात्री करा.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *