गेमिंगमध्ये अॅसेट फ्लिपिंग म्हणजे काय आणि ते नेहमीच वाईट असते का?

काही गेममध्ये प्री-मेड, रिसायकल किंवा सुधारित मालमत्तेची वैशिष्ट्ये आहेत, जी काहीवेळा गेमरसाठी एक रिप-ऑफसारखी दिसते. पण आहे का?

अॅसेट फ्लिपिंग ही गेमिंगच्या जगात वाढणारी घटना आहे. विशेषतः स्टीम आणि निन्टेन्डो ईशॉप सारख्या गेमिंग मार्केटप्लेसच्या आगमनानंतर.

पण मालमत्ता-फ्लिपिंग म्हणजे काय? आणि ती वाईट गोष्ट आहे का? सर्व वेळ? चला या संकल्पनेचा अभ्यास करूया.

मालमत्ता फ्लिपिंग म्हणजे काय?

अॅसेट फ्लिपिंग ही एक संज्ञा आहे जी व्हिडिओ गेम डेव्हलपमेंटमध्ये मुलभूत, प्री-मेड/प्री-रेंडर केलेली मालमत्ता विकत घेण्याच्या किंवा वापरण्याच्या सरावाला लागू केली जाते, ती न बदलता किंवा त्याभोवती मूळ मालमत्ता न जोडता. आम्ही बर्‍याचदा ते निंदनीय संज्ञा म्हणून वापरतो आणि आम्ही सामान्यतः खराब विचारात घेतलेल्या, फ्लिप केलेल्या मालमत्तांचा वापर करून बनवलेल्या गेमला फावडे भांडी समजतो.

उदाहरणार्थ, तुम्ही एक नवशिक्या आहात ज्यांना युनिटी किंवा तत्सम विकास इंजिनमध्ये गेम विकसित करायचा आहे असे म्हणा. तुम्ही नवशिक्या असल्यास, तुम्ही काही मालमत्ता किंवा डेमो गेम खरेदी करू शकता युनिटी अॅसेट स्टोअर तुमचा पहिला गेम तयार करण्यासाठी पाया म्हणून वापरण्यासाठी. यासारख्या मालमत्तेमुळे तुम्हाला पूर्वनिर्मित जग मिळण्यास मदत होऊ शकते, त्यामुळे तुम्ही गेम फिजिक्स किंवा शत्रू AI सारख्या कौशल्याच्या इतर क्षेत्रांवर लक्ष केंद्रित करू शकता.

अशा प्रकारे मालमत्ता वापरणे चांगले आहे. खरं तर, जोपर्यंत तुमचा गेम खेळण्यायोग्य आहे तोपर्यंत तुमचा गेम बनवण्यासाठी आधीच तयार केलेली मालमत्ता वापरणे देखील चांगले आहे. जर तुम्ही काही अडथळे दूर केले असतील, काही छान वातावरणीय प्रभाव निर्माण केले असतील आणि तुमची पात्रे आणि NPC एकसंधपणे काम करत असतील, तर तुम्ही तुमच्या गेमचे मार्केटिंग करू नये असे काही कारण नाही.

तथापि, केवळ काम न करणार्‍या मालमत्तेचा समूह एकत्र फेकून देणे किंवा फाऊंडेशनच्या उद्देशाने डेमोचे नाव बदलणे, फक्त एक गेम पटकन करण्यासाठी आणि नंतर कोणताही विचार न करता त्याचे मार्केटिंग करण्यासाठी, जेव्हा मालमत्ता फ्लिप करणे ही एक वाईट प्रथा बनते.

तुम्हाला मालमत्ता-फ्लिप केलेली शीर्षके कुठे मिळतील?

प्रामाणिकपणे? तुम्हाला फ्लिप केलेल्या मालमत्तेसह गेम सापडतील सर्वत्र. स्टीम, प्लेस्टेशन स्टोअर, मायक्रोसॉफ्ट स्टोअर आणि निन्टेन्डो ईशॉप सारख्या कोणत्याही बाजारपेठेची अक्षरशः तपासणी करा आणि तुम्हाला डिजिटल स्टोअरफ्रंटमध्ये अगणित मालमत्ता-फ्लिप केलेली शीर्षके सापडतील.

एक उत्कृष्ट उदाहरण म्हणजे युनिटी अॅसेट स्टोअरद्वारे उपलब्ध असलेली संपूर्ण गेम मालमत्ता, ज्याला म्हणतात हातोडा 2. हा एक संपूर्ण गेम टेम्पलेट आहे, ज्याच्या विकसकांनी नवीन गेम तयार करण्यासाठी आधार म्हणून डिझाइन केले आहे. तथापि, अनेक निर्लज्ज मालमत्ता उलगडत आहेत, काही इतरांपेक्षा अधिक निर्लज्ज आहेत.

त्याच्या devs, XFormGames मधील हॅमर 2 मालमत्तेचे वर्णन हे सांगते. जसे आपण पाहू शकता की, या गेममधील मालमत्ता वापरणे अगदी चांगले आहे, देव असेही म्हणतात:

हे उदाहरण प्रोजेक्ट हौशी विकसकांसाठी बनवले गेले आहे जे रिलीज करण्यायोग्य गेमच्या दिशेने पाऊल टाकू इच्छितात. तुमच्या स्वतःच्या गेममध्ये संपूर्ण स्क्रिप्ट, कोड स्निपेट्स किंवा आर्किटेक्चर वापरा.

eShop द्वारे पहा, तथापि, आणि आपण नावाच्या गेममध्ये अडखळू शकाल द बुलेट: बदलाची वेळ. ओळखीचे दिसत आहेत? होय, कारण त्यात हॅमर 2 मधील फ्लिप केलेली मालमत्ता आहे. तथापि, या सौंदर्यावर एक नजर टाका; हातोडा 2: रीलोडेड. किमान द बुलेट: टाइम ऑफ रिव्हेंज “डेव्हलपर्स” ला त्यांनी फ्लिप केलेल्या आणि विकलेल्या मालमत्तेचे नाव बदलण्याचा त्रास झाला! पिक्स आर्ट्स आणि त्याची स्पष्ट मालमत्ता फ्लिप असे कोणतेही भाग्य नाही.

हे एका गेमचे फक्त एक उदाहरण आहे ज्याला आम्ही अॅसेट फ्लिप समजू शकतो आणि ज्याला आम्ही आधीच तयार केलेल्या मालमत्तेच्या नकारात्मक वापराचा विचार करू.

मालमत्ता फ्लिप करणे नेहमीच वाईट आहे का?

नाही, ते नाही. एक खेळ विकसित करण्यासाठी किती वेळ लागतो याचा विचार करा, जरी क्रंच संस्कृती ही एक गोष्ट आहे.

डेव्हलपर अक्षरशः सुरवातीपासून सर्वकाही तयार करत असताना तुम्ही 20 वर्षे प्रतीक्षा कराल, किंवा वेळ वाचवण्यासाठी आणि पार्श्वभूमी NPCs पेक्षा अधिक महत्त्वाच्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी, मूळ शीर्षकाचा भाग म्हणून वापरल्या जाणार्‍या काही जेनेरिक मालमत्तांसह तुम्ही ठीक आहात का’ संवाद साधत नाही?

चला सामोरे जाऊ, उत्तर बहुधा नंतरचे असणार आहे. बरेच गेम डेव्ह पूर्व-निर्मित मालमत्ता वापरतात. ही काही अडचण नाही आणि त्यासाठी आपण त्यांच्यावर टीका करू नये. जेव्हा लोक निर्लज्जपणे युनिटी/अवास्तविक मालमत्ता स्टोअरमधून संपूर्ण बेस गेम फाडतात आणि नफ्यासाठी ते स्वतःचे म्हणून विकतात तेव्हा ही समस्या बनते.

तर, कदाचित वास्तविक समस्या शब्दावलीचा आहे. लोकांची वाढती संख्या वर्णन करण्यासाठी मालमत्ता फ्लिप हा शब्द वापरतात कोणतेही आधीच तयार केलेल्या मालमत्तेसह खेळ आणि अपमानास्पद अर्थाने तसे करा. असे गेम नंतर उपहासाचे पदार्थ बनतात, जे विकसकांसाठी हानिकारक असतात आणि कमी सेवाही मिळतात.

तेव्हा, हे विसरू नका की मालमत्ता वापरणे ही वाईट गोष्ट नाही. किमान, जोपर्यंत तुम्ही फक्त इतर लोकांच्या कामाची चोरी करत नाही आणि गेमर्सच्या कष्टाने कमावलेल्या पैशासाठी ते तुमचे स्वतःचे म्हणून सोडून देत नाही.

फ्लिप करणे किंवा फ्लिप करणे नाही?

तुम्ही बघू शकता की, आम्ही गेममध्ये प्री-मेड अॅसेटचा वापर कसा करतो याबद्दल एक समस्या आहे. त्यात काही गैर नाही. दिवसाच्या शेवटी, अगदी मालमत्ता फ्लिपर्स मध्ये वाक्यांशाचा नकारात्मक अर्थ काहीही बेकायदेशीर करत नाही. ते योग्य बनवत नाही, परंतु तरीही ते वापरत असलेल्या विशिष्ट मालमत्ता मार्केटप्लेसचे कोणतेही कायदे किंवा नियमांचे उल्लंघन करत नाही.

कदाचित गेमर्सना गेम डेव्हलपमेंट कसे कार्य करते आणि ते किती वेळ घेणारे आहे याचे पूर्णपणे कौतुक करणे आवश्यक आहे. आणि शेवटी, तुमच्या गेमच्या पार्श्वभूमीत काही पूर्व-निर्मित मालमत्तांचा वापर केल्याने कोणाचेही नुकसान होत नाही किंवा एकूण गेमप्लेच्या अनुभवापासून विचलित होत नाही.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *