रॅन्समवेअर गँगने नॅशनल रायफल असोसिएशन हॅक केल्याचे म्हटले आहे

रॅन्समवेअर टोळीने रशियाबाहेर काम केले आहे असे मानले जाते की त्यांनी नॅशनल रायफल असोसिएशन, युनायटेड स्टेट्समधील सर्वात शक्तिशाली बंदूक-हक्क गट हॅक केला आहे.

स्वत:ला ग्रिफ म्हणवणाऱ्या या टोळीने एनआरए फाइल्सच्या काही मूठभर प्रकाशित केल्या. तथाकथित गडद वेब जागा. असोसिएटेड प्रेसने पुनरावलोकन केलेल्या फाइल्स, NRA ने दिलेल्या अनुदानाशी संबंधित आहेत. रॅन्समवेअर टोळ्या अनेकदा पीडितेच्या फायली सार्वजनिकरित्या पोस्ट करतात आणि त्यांना प्रोत्साहन मिळतील खंडणी भरण्यासाठी.

एनआरएने टिप्पणीसाठी विनंती त्वरित परत केली नाही. परंतु परिस्थितीची थेट माहिती असलेल्या एका व्यक्तीने ज्याला या प्रकरणावर सार्वजनिकपणे चर्चा करण्यास अधिकृत नाही आणि नाव न सांगण्याच्या अटीवर बोलले की NRA ला या आठवड्यात त्याच्या ईमेल सिस्टममध्ये समस्या आल्या आहेत – हे रॅन्समवेअर हल्ल्याचे संभाव्य लक्षण आहे.

रॅन्समवेअर हल्ले आहेत अलिकडच्या वर्षांत spiked सर्व प्रकारच्या कंपन्या आणि संस्थांच्या विरोधात, परंतु क्वचितच लक्ष्य NRA सारखे राजकीयदृष्ट्या संवेदनशील असतात. या गटाने दीर्घकाळापासून शीर्ष रिपब्लिकन खासदारांशी जवळचे संबंध ठेवले आहेत आणि रिपब्लिकन उमेदवारांचे प्रमुख समर्थक आहेत. NRA ने डोनाल्ड ट्रम्प यांना मदत करण्यासाठी गेल्या दोन राष्ट्राध्यक्षीय निवडणुकांमध्ये कोट्यवधी डॉलर्स खर्च केले.

गटाने घेरले आहे कायदेशीर आणि आर्थिक अडचणी अलिकडच्या वर्षांत परंतु राजकीयदृष्ट्या एक शक्तिशाली शक्ती आहे आणि 5 दशलक्षाहून अधिक सदस्य आहेत.

सायबर सिक्युरिटी फर्म रेकॉर्डेड फ्यूचरचे बुद्धिमत्ता विश्लेषक अॅलन लिस्का म्हणाले की एनआरए सारख्या राजकीयदृष्ट्या सक्रिय गटाला रॅन्समवेअर टोळ्यांद्वारे लक्ष्य करणे अत्यंत असामान्य आहे, परंतु तो म्हणाला की हा हल्ला राजकीयदृष्ट्या प्रेरित असल्याचा कोणताही पुरावा नाही. ते म्हणाले की रॅन्समवेअर टोळ्या सहसा संस्थांना लक्ष्य करत नाहीत, तर असुरक्षित तंत्रज्ञानाला लक्ष्य करतात.

“हे विशेषतः NRA ला लक्ष्य केले गेले असण्याची शक्यता नाही – NRA ला फक्त फटका बसला,” तो म्हणाला. “तुम्हाला कधीच माहीत नाही, तरीही.”

शीर्ष लक्ष्य ईमेल करा

लिस्का म्हणाली की ईमेल समस्या रॅन्समवेअर हल्ल्याशी संबंधित असू शकतात. ते म्हणाले की ईमेल सिस्टीम हे रॅन्समवेअर टोळ्यांचे शीर्ष लक्ष्य आहेत कारण त्यांच्यात बर्‍याचदा संवेदनशील माहिती असते आणि हल्ल्याला संस्थेच्या प्रतिसादात अडथळा आणतात आणि त्यांना खंडणी देण्यास प्रोत्साहन देतात.

रॅन्समवेअर हल्ल्यांचे बळी पुन्हा हल्ले होण्याचा धोका असतो, एका अहवालानुसार यूएस सायबर सिक्युरिटी फर्म, सायबेरेसन द्वारा प्रकाशित. यूएस, युनायटेड किंगडम, स्पेन, जर्मनी, फ्रान्स, मधील विविध उद्योगांमधील 1,263 सायबरसुरक्षा व्यावसायिकांच्या कमिशन केलेल्या सर्वेक्षणानुसार, बोस्टन-आधारित फर्मला असे आढळून आले की 80% संस्था ज्यांनी पूर्वी खंडणीची मागणी केली होती त्यांनी पुष्टी केली की त्यांना दुसऱ्या हल्ल्याचा सामना करावा लागला. संयुक्त अरब अमिराती आणि सिंगापूर.

एफबीआयच्या प्रवक्त्यांनी टिप्पणी मागणारा संदेश त्वरित परत केला नाही.

अनेक सायबरसुरक्षा तज्ञांच्या मते ग्रीफचा संबंध पूर्वी सक्रिय असलेल्या एव्हिल कॉर्प या रॅन्समवेअर टोळीशी आहे. अमेरिकेच्या ट्रेझरी विभागाने या समूहावर निर्बंध लादले आहेत 2019 मध्ये, 40 देशांमधील बँका आणि वित्तीय संस्थांमधून $100 दशलक्ष पेक्षा जास्त चोरी केली आहे.

यूएस आणि रशियन संबंध या वर्षी आधीच ताणले गेले आहेत हाय-प्रोफाइल रॅन्समवेअर हल्ले ने लाँच केलेल्या अमेरिकन लक्ष्यांविरुद्ध रशियाशी जोडलेले सायबर टोळ्या.

सायबर सुरक्षा फर्म Analyst1, रशियन गुप्तचर सेवांच्या संशोधनानुसार प्रमुख रॅन्समवेअर टोळ्यांसोबत काम केले यूएस सरकार आणि सरकारशी संलग्न संस्थांशी तडजोड करण्यासाठी.

राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी रशियाच्या राष्ट्राध्यक्षांना इशारा दिला आहे व्लादीमीर पुतीन रॅन्समवेअर गुन्हेगारांवर कारवाई करण्याच्या प्रयत्नात, परंतु बिडेन प्रशासनाच्या सायबरसुरक्षा अधिकार्‍यांनी अलीकडेच म्हटले आहे की त्यांना अद्याप त्याचा पुरावा दिसला नाही.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *