ऍपल नोट्स वापरून इतर लोकांशी कसे सहकार्य करावे

Apple Notes वापरून इतर लोकांसह सहयोग सुरू करण्यासाठी तुम्हाला जे काही माहित असणे आवश्यक आहे ते आम्ही तुम्हाला दाखवू.

नोट्स हे ऍपल-विकसित नोट-टेकिंग अॅप आहे जे तुम्हाला चेकलिस्ट तयार करण्यास, विचार लिहिण्यास, दस्तऐवज स्कॅन करण्यास आणि बरेच काही करण्यास अनुमती देते. तथापि, आपण इतर लोकांसह सहयोग करण्यासाठी Apple Notes देखील वापरू शकता हे बर्याच लोकांना माहित नाही. आणखी काय, iOS 15 ने अपग्रेड सादर केले जे आणखी सहज आणि अधिक अखंड सहकार्यासाठी अनुमती देतात.

त्यामुळे, पुढील अडचण न करता, इतर लोकांशी सहयोग करण्यासाठी Apple Notes कसे वापरायचे ते येथे आहे.

आपण प्रारंभ करण्यापूर्वी

तुमचे डिव्हाइस सहयोगासाठी तयार आहे याची खात्री करण्यासाठी, तुम्हाला काय करावे लागेल ते येथे आहे:

  • नवीनतम वैशिष्ट्ये वापरण्यास सक्षम होण्यासाठी तुमचे डिव्हाइस नवीनतम सॉफ्टवेअरमध्ये श्रेणीसुधारित करा.
  • तुमच्या डिव्हाइसवर iCloud सेट करा.
  • तुमच्या ऍपल आयडीने iCloud मध्ये साइन इन करा.

तुम्ही ज्या लोकांसोबत नोट्स शेअर करता ते त्यांचे अॅप्स आणि डिव्हाइस अपडेट करत असल्याची खात्री करा. तुम्ही ज्या लोकांसोबत तुमच्या नोट्स शेअर करता त्यांना तुमच्या नोट्स पाहण्यात आणि संपादित करण्यात सक्षम होण्यासाठी त्यांच्या Apple ID सह साइन इन करणे आवश्यक आहे.

टीप कशी शेअर करावी

तुम्ही एखाद्याला तुमच्या नोटची कॉपी पाठवू शकता, तर नोट्स तुम्हाला त्याच नोटमध्ये सहयोग करण्याची परवानगी देखील देतात. हे करण्यासाठी, तुम्हाला एकतर तुमची टीप शेअर करावी लागेल किंवा दुसर्‍या व्यक्तीकडून त्यांच्या नोटवर सहयोग करण्यासाठी आमंत्रण प्राप्त करावे लागेल.

एखाद्याला सहयोग करण्यासाठी आमंत्रित करण्यासाठी:

  1. उघडा नोट्स अॅप.
  2. तुम्हाला शेअर करायची असलेली टीप जास्त वेळ दाबून ठेवा, नंतर टॅप करा नोट शेअर करा. तुम्ही शेअर करू इच्छित असलेल्या नोटमध्ये असल्यास, फक्त टॅप करा लंबवर्तुळ (…) चिन्ह, नंतर निवडा नोट शेअर करा.
  3. तुम्हाला तुमचे आमंत्रण कसे पाठवायचे आहे यासाठी उपलब्ध पद्धतींमधून निवडा. तुम्ही ते तुमच्या डिव्हाइसवरील मेल, मेसेज किंवा इतर मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मद्वारे पाठवू शकता. तुम्ही लिंक कॉपी करून मॅन्युअली पाठवण्याचा पर्याय देखील निवडू शकता. फक्त टॅप करा लिंक कॉपी करा, नंतर तुम्ही ज्या लोकांशी टीप शेअर करू इच्छिता त्यांचे संपर्क तपशील जोडा.
  4. टॅप करा शेअरिंग पर्याय. निवडा बदल करू शकतात टीप संपादित करण्यासाठी किंवा निवडण्यासाठी तुम्ही आमंत्रित केलेल्या लोकांना अनुमती देण्यासाठी फक्त पहा त्यांना केवळ-वाचनीय प्रवेश देण्यासाठी.

तुम्ही संपूर्ण फोल्डर देखील शेअर करू शकता जेणेकरून तुम्ही लोकांना अनेक नोट्सवर सहयोग करण्यास सांगू शकता. हे करण्यासाठी, फक्त वर जा फोल्डर पहा, नंतर तुम्ही शेअर करू इच्छित फोल्डर दीर्घकाळ दाबा. टॅप करा फोल्डर शेअर करा आणि तुमचे आमंत्रण पाठवण्याची तुमची पसंतीची पद्धत निवडा.

लक्षात ठेवा तुम्ही लॉक केलेल्या नोटवर सहयोग करू शकत नाही. लॉक केलेल्या नोट्समध्ये नोटच्या शीर्षस्थानी आणि सूची दृश्यावरील टिपाच्या शीर्षस्थानी एक पॅडलॉक चिन्ह असते. लॉक काढण्यासाठी, सूची दृश्यातून टीप लांब दाबा, नंतर निवडा लॉक काढा. तुम्ही टॅप देखील करू शकता लंबगोल नोटच्या आत चिन्ह, नंतर टॅप करा काढा.

तुमच्या नोट्समध्ये इतर लोकांनी केलेले बदल कसे पहावे

क्रियाकलाप दृश्यासह अद्यतने मिळवा

टीपमधील प्रत्येक बदलाचा मागोवा घेणे अवघड असू शकते, विशेषतः जर तुम्ही तुमच्या स्क्रीनपासून दूर असताना अनेक लोकांनी नोटमध्ये बदल केले असतील. अ‍ॅक्टिव्हिटी व्ह्यू तुम्हाला तुम्ही शेवटची टीप पाहिल्यापासून केलेल्या संपादनांचा सारांश देते आणि ते तुम्हाला प्रत्येक सहयोगकर्त्याच्या क्रियाकलापांची सूची देते.

हे पाहण्यासाठी, वर टॅप करा शेअर केलेले चिन्ह स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी, नंतर निवडा सर्व क्रियाकलाप दर्शवा. वैकल्पिकरित्या, टॅप करा लंबवर्तुळ (…) चिन्ह, नंतर टॅप करा टीप क्रियाकलाप दर्शवा.

उल्लेखांसह अधिक चांगले सहयोग करा

प्रत्यक्ष आणि वेळेवर संवादाशिवाय सहयोग अस्तित्वात नाही. यावर Apple चा उपाय म्हणजे नोट्समध्ये उल्लेख जोडणे, जे इतर मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म प्रमाणेच कार्य करते.

फक्त टाईप करा an @ नंतर टूलबार आणि कीबोर्ड दरम्यान दिसणार्‍या सहयोगकर्त्यांच्या सुचवलेल्या नावांमधून निवडा. तुम्ही नंतर सहयोगकर्त्याचे नाव टाइप करणे देखील निवडू शकता @ चिन्ह.

सहयोग सोपे केले

खरे सांगायचे तर, तुम्ही डेस्कटॉप किंवा लॅपटॉपवर करत असाल तर त्या तुलनेत स्मार्टफोनद्वारे सहयोग करणे त्रासदायक ठरू शकते. तथापि, नोट्सच्या वापरकर्ता-अनुकूल इंटरफेससह, सहयोग सरळ आणि त्रास-मुक्त आहे. विशेषत: जेव्हा तुम्हाला हे जलद आणि सोप्या मार्गदर्शकाचे अनुसरण करता येते!

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *