अलेक्सा-चालित स्मार्ट होम संपूर्ण कुटुंबासाठी 6 मार्गांनी कार्य करू शकते

कुटुंबातील प्रत्येकासाठी तुमच्या Amazon Alexa डिव्हाइसेसचा जास्तीत जास्त वापर करण्यासाठी या टिप्स वापरा.

कौटुंबिक जीवन व्यस्त आणि गुंतागुंतीचे असू शकते. आजकाल पालक कौटुंबिक क्रियाकलाप, भेटी आणि पाळीव प्राण्यांची काळजी घेण्यासह शेकडो गोष्टी एकाच वेळी हाताळतात.

तंत्रज्ञानाचा कधीकधी वाईट रॅप असतो. व्हिडीओ गेम्स आणि स्मार्टफोन्सना कुटुंबातील सदस्यांपासून दूर राहण्यासाठी दोष दिला जातो. तुमची स्मार्ट होम उत्पादने तुमच्या कुटुंबाला एकत्र आणण्यास मदत करू शकतात.

स्मार्ट होम व्हर्च्युअल असिस्टंट त्या उत्पादनांना सामंजस्यपूर्ण, स्मार्ट होममध्ये कसे लिंक आणि व्यवस्थापित करू शकतो हे आम्ही तुम्हाला दाखवू.

1. स्मार्ट कॅम्स ग्रेट बेबी मॉनिटर्स म्हणून काम करतात

पारंपारिक बेबी मॉनिटरपेक्षा स्मार्ट कॅमेरा अधिक कार्यक्षमता आणि बहुमुखीपणा देऊ शकतो. वाय-फाय कॅमेरा नर्सरीमध्ये ठेवा आणि तो प्लग इन करा. कॅमेरा भिंतीशी जोडण्यासाठी अनेक उत्पादनांमध्ये चुंबकीय डिस्क समाविष्ट असते. तुम्ही कॅमेर्‍याच्या लेन्सला घरकुलामध्ये खाली ठेवू शकता आणि क्रिब स्लॅट्सवर अनब्लॉक केलेले बाळ दृश्य पाहू शकता.

पारंपारिक बेबी मॉनिटर्सकडे मर्यादित पाहण्याचे पर्याय आहेत. ते सहसा फक्त स्क्रीन असलेले एकच उपकरण किंवा काही प्रकरणांमध्ये, बाळाला ऐकण्यासाठी स्पीकर समाविष्ट करतात. स्मार्ट होममध्ये, तुम्ही तुमच्या बाळाला वेगवेगळ्या, सोयीस्कर मार्गांनी पाहू आणि ऐकू शकता.

उदाहरणार्थ, Amazon च्या Echo Show मध्ये अंगभूत स्क्रीन आहे जिथे तुम्ही तुमच्या बाळाचे मॉनिटर फीड पाहू शकता. तुम्ही टॅब्लेट, संगणक आणि टीव्हीवर फीड देखील पाहता. तुम्ही “अलेक्सा, लिव्हिंग रूम टीव्हीवर नर्सरी दाखवा” यासारख्या गोष्टी सांगू शकता.

तुम्ही तुमच्या कॅमेरा अॅपसह तुमच्या स्मार्टफोनवरील फीड देखील पाहू शकता. बर्‍याच स्मार्ट कॅमेर्‍यांमध्ये मोशन-डिटेक्शन वैशिष्ट्ये आहेत जी तुम्हाला सूचित करू शकतात जेव्हा बाळ त्यांच्या झोपेतून जागे होऊ लागते.

2. स्ट्रीमिंग संगीत फक्त किशोरांसाठी नाही

आता तुमचे बाळ झोपायला गेले आहे आणि तुम्ही त्यांना स्मार्ट कॅमने तपासत आहात, आता काही लोरी संगीताची वेळ आली आहे. आजच्या स्मार्ट होममध्ये, तुम्ही कोणत्याही खोलीत, कोणत्याही प्रकारचे संगीत ऐकू इच्छिता तेव्हा प्ले करू शकता.

तुमच्या नर्सरीमध्ये अॅमेझॉन इको डॉटसह, तुम्ही “अलेक्सा, नर्सरीमध्ये लोरी संगीत प्ले करा” असे म्हणू शकता. तुम्ही तुमच्या बाळाच्या लोरीसाठी प्लेलिस्ट देखील विकसित करू शकता. जेव्हा तुम्ही एखादे गाणे ऐकता आणि बाळाला आवडेल, तेव्हा तुम्ही म्हणू शकता “अलेक्सा, हे गाणे बाळाच्या प्लेलिस्टमध्ये जोडा.”

काही स्मार्ट उपकरणे मुलांच्या शयनकक्षांसाठी डिझाइन केलेली आहेत आणि त्यात अतिरिक्त सुरक्षा सुधारणा समाविष्ट आहेत.

संपूर्ण कुटुंबासाठी संगीत प्रवाह उत्तम आहे. तुम्ही आणि तुमचे कुटुंब कोणते संगीत प्रकार पसंत करता, ते वाजवणे फक्त एक Alexa विनंती आहे. “अलेक्सा, काही चांगले जॅझ खेळा” असे म्हणण्याचा प्रयत्न करा. किंवा कदाचित “अलेक्सा, काही नवीनतम पर्यायी हिट प्ले करा.”

तुम्हाला Amazon वर उपलब्ध असलेले संगीत आवडत नसल्यास, तुम्ही Apple Music, Spotify आणि इतर अनेक पर्यायांसह एकाधिक स्ट्रीमिंग सेवांमधून निवडू शकता,

3. कौटुंबिक-अनुकूल स्मार्ट होम गेम्स आणि क्रियाकलाप

Amazon च्या Echo डिव्हाइसेस आणि तत्सम स्मार्ट होम डिव्हाइसेसमध्ये अनेक मजेदार गेम आहेत जे संपूर्ण कुटुंब खेळू शकतात.

अलेक्सा दिवंगत अॅलेक्स ट्रेबेकच्या आवाजाने “होस्ट केलेला” लोकप्रिय टीव्ही गेम शोचा Jeopardy गेम स्पिन-ऑफ प्रदान करतो. फक्त “अलेक्सा, जोपार्डी खेळा” म्हणा. ट्रिव्हिया आणि गेम्ससह अनेक मनोरंजन पर्याय आहेत. म्हणा “अलेक्सा, काही चांगले कौटुंबिक खेळ कोणते आहेत?”

4. स्मार्ट कॅलेंडर तुम्हाला तुमच्या कुटुंबातील सर्व भेटी लक्षात ठेवण्यास मदत करतात

सर्व क्रीडा सराव, डॉक्टरांच्या भेटी, संगीत वाचन, वाढदिवस पार्टी आणि इतर कार्यक्रम पालकांना स्मरणपत्राशिवाय लक्षात ठेवणे कठीण आहे. तुमचा स्मार्ट होम व्हर्च्युअल असिस्टंट मदत करू शकतो. तुम्ही एक कॅलेंडर तयार करू शकता जे कुटुंबातील प्रत्येकजण तपासू शकेल.

अलेक्सामध्ये अंगभूत कॅलेंडर समाविष्ट आहे. तुम्ही “अलेक्‍सा, सोमवारी कॅलेंडरमध्ये नृत्य गायन जोडा” यासारख्या गोष्टी सांगू शकता.

त्या दिवशी कॅलेंडरवर इव्हेंट किती वाजता जावा हे अलेक्सा विचारेल. एकदा तुम्ही तुमचे व्यस्त वेळापत्रक इनपुट केल्यानंतर, अलेक्सा तुम्हाला आगामी कार्यक्रमांची आठवण करून देऊ शकते. तुम्ही तुमच्या मुलाला पुन्हा सॉकरच्या सरावासाठी नेण्यास विसरु शकत नाही.

तुम्ही अलार्म आणि टायमर देखील सेट करू शकता. म्हणा “अलेक्सा, सकाळी आठचा अलार्म सेट करा.” तुम्हाला हा अलार्म दर आठवड्याच्या दिवशी बंद करायचा आहे का, असे Alexa तुम्हाला विचारेल.

तुमचा आभासी सहाय्यक उपयुक्त टायमर देऊ शकतो. उदाहरणार्थ, कदाचित आपल्याकडे मुलांसाठी ओव्हनमध्ये पिझ्झा असेल. तुम्ही “अलेक्सा, १२ मिनिटांसाठी टायमर सेट करा” असे म्हणू शकता. Google आणि Apple सह विविध कॅलेंडर प्रकारांसह Alexa लिंक.

5. तुमचे पाळीव प्राणी निरोगी ठेवण्याचे स्मार्ट मार्ग

तुमच्या कुत्र्याने हातमोजे खाल्ल्याची तुम्हाला काळजी आहे का? Amazon Alexa व्हर्च्युअल होम पशुवैद्यकीय सेवांसह वैद्यकीय सल्ला देते. MyPetDoc आपल्या पाळीव प्राण्यांसाठी आरोग्य सल्ला देते आणि फक्त उत्तर द्या कुत्रा मदत विशेषत: कुत्रा-मालकांसाठी माहिती प्रदान करते. अलेक्सा तुम्हाला तुमच्या पाळीव प्राण्याबद्दल विचारेल आणि टिपा आणि सल्ला देईल. तुमची चिंता व्यावसायिक काळजी किंवा औषधोपचाराचे समर्थन करत असल्यास, अलेक्सा तुम्हाला काही स्थानिक पशुवैद्यकांशी संपर्क साधण्यास मदत करू शकते.

आपण या कौशल्यांसह चर्चा करू शकता अशा गोष्टींची येथे काही उदाहरणे आहेत:

  • माझ्या मांजरीला उलट्या होत आहेत
  • माझा कुत्रा खाजत आहे आणि खाजत आहे
  • माझी मांजर त्यांच्या कचरा पेटीच्या बाहेर लघवी करत आहे
  • माझ्या कुत्र्याचा डोळा लाल आहे

6. संपूर्ण कुटुंबाचे मनोरंजन करणे

कुटुंब खेळू शकेल इतकाच धोका आहे, बरोबर? तुमच्या कुटुंबातील कोणीतरी चांगला चित्रपट किंवा चांगले कार्टून आवडेल अशी शक्यता चांगली आहे. काय पहावे याबद्दल अलेक्सा उत्तम सूचना देते. अलेक्सा तुमचा स्मार्ट टीव्ही Amazon Prime Video, Netflix, HBO Max, Hulu आणि बरेच काही सह लिंक करू शकते.

अलेक्सा तुम्‍हाला तुम्‍ही काय पाहता हेच नाही तर तुम्ही ते कुठे पाहता हे नियंत्रित करण्यात मदत करू शकते. उदाहरणार्थ, तुम्ही “अलेक्सा, बेसमेंट टीव्हीवर हुलू उघडा” असे म्हणू शकता.

तुमची मुले तुम्हाला अयोग्य वाटत असलेली एखादी गोष्ट पाहत नाहीत याची खात्री करण्यासाठी पालक नियंत्रणे मदत करू शकतात.

स्मार्ट होम तुमच्या कुटुंबाला एकत्र आणण्यास मदत करू शकते

आजची स्मार्ट उत्पादने घरातील प्रत्येक सदस्यासाठी आई आणि वडिलांपासून मुलांपर्यंत आणि अगदी पाळीव प्राण्यांसाठी आहेत. अनेक मजेदार, वापरण्यास सोपे गेम, कॅमेरा, अॅप्स, टीव्ही शो, संगीत सेवा आणि उपयुक्तता आहेत.

तंत्रज्ञान तुमच्या गरजा पूर्ण करते आणि पार्श्वभूमीत मिसळते, तुम्हाला महत्त्वाच्या गोष्टींवर लक्ष केंद्रित करण्यात मदत करते: तुमचे कुटुंब.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *