सर्व DIY चित्रपट निर्मात्यांना आवश्यक असलेली उपकरणे: 6 आवश्यक गोष्टी

उडी घेण्यास आणि DIY चित्रपट निर्माता बनण्यास तयार आहात? तुम्हाला प्रारंभ करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या आवश्यक उपकरणांची यादी येथे आहे.

हॉलीवूडमध्ये, आम्ही या भौतिक जगात राहणाऱ्या सर्व भौतिक मुली आहोत. उपभोगतावाद सर्रासपणे चालतो, आणि आम्ही पुढच्या व्यक्तीप्रमाणेच चित्रपट निर्मिती तंत्रज्ञानातील अद्ययावत आणि उत्कृष्ट गोष्टींकडे डोळेझाक करतो. हे एक आजारी व्यसन आहे, परंतु आम्हाला ते इतर कोणत्याही प्रकारे लागणार नाही.

सॅमीमध्ये फिरणे आणि आमच्या स्वत: च्या संग्रहात अद्याप नसलेले सर्व रद्दी पाहण्यासारखे काहीसे आम्हाला लहान मूल-कँडी-शॉप प्रकारची भावना देत नाही. चांगली बातमी: दर्जेदार अंतिम उत्पादनासाठी त्यातील बरीच जंक पूर्णपणे अनावश्यक आहे.

या लेखात, आम्ही DIY फिल्म मेकिंगसाठी आवश्यक असलेल्या बेअर-बोन्सची जवळून माहिती घेणार आहोत. जर तुमच्या हातात तुमची स्क्रिप्ट आली असेल आणि तुम्ही ती जिवंत करण्यास तयार असाल, तर तुम्हाला हे ऐकून आनंद होईल की तुम्हाला काहीतरी विलक्षण तयार करण्यासाठी खरोखर फारशी गरज नाही.

1. एक कॅमेरा

हे सांगण्याची गरज नाही की, कॅमेर्‍याशिवाय, तुम्ही वाढत्या चित्रपट निर्मात्याच्या रूपात फार पुढे जाऊ शकणार नाही.

फक्त स्पष्ट होण्यासाठी टॉप-ऑफ-द-लाइन कॅमेरा तुमच्यासाठी कोणतेही सर्जनशील विचार करू शकणार नाही. या स्तरावर विशेषतः, आम्ही जवळजवळ “प्रो” विरुद्ध सल्ला देऊ.

कॅमेरे सोपे आहेत. तुम्ही नुकतेच शिकायला सुरुवात करत असाल, तर तुम्ही अशोभनीय आणि शक्य तितक्या जमिनीच्या जवळ निवडा. लक्षात ठेवा की तुम्हाला मेमरी कार्ड, बाह्य स्टोरेज डिव्हाइस आणि कदाचित अतिरिक्त बॅटरीची देखील आवश्यकता असेल.

नवशिक्यांसाठी कॅमेऱ्यांची एक उत्तम ओळ म्हणजे Canon Rebel Ti मालिका. तुम्ही प्रदर्शनात पहायला आवडेल असे काहीतरी तयार करण्यासाठी खरेदी करत असल्यास, पूर्ण-फ्रेम कॅमेरा गुंतवणुकीसाठी योग्य असेल.

सोनी अल्फा मालिकेतील कोणतीही गोष्ट ही ज्यांना शेवटी स्वतःला चित्रपटात करिअर घडवताना बघायचे आहे त्यांच्यासाठी आमची सर्वोच्च शिफारस आहे. पण तुमच्या हातात जे योग्य वाटेल ते घेऊन जा. शेवटी तुम्हीच ते वापरणारे असाल.

2. उजव्या लेन्स

त्यामुळे सिनेमॅटोग्राफी हे कलाकार आणि त्यांच्याकडे जे आहे ते घेऊन काम करण्याच्या पद्धतीवर अवलंबून असते. हजारो खर्चाची लेन्स कदाचित तुम्हाला कोणतेही अपरिहार्य उपकार करणार नाही; समान श्रेणीतील अधिक वाजवी-किंमत निवडल्यास काम पूर्ण होईल.

किंमतीसह सामान्यतः चांगला ग्लास येईल, एक वेगवान छिद्र, अधिक चांगल्या प्रकारे बांधलेले गृहनिर्माण आणि प्रतिमा स्थिरीकरण सारखी अतिरिक्त वैशिष्ट्ये. तुम्ही पूर्ण नवशिक्या असल्यास, बहुतेक कॅमेरा उत्पादक तळघर-बार्गेन 50mm लेन्स ऑफर करतात, सामान्यत: कॅमेरा बॉडीमध्ये समाविष्ट केलेल्या किट लेन्समधून पहिले अपग्रेड.

एकदा का तुम्ही त्या लेन्सच्या सहाय्याने शूटिंगमध्ये प्रभुत्व मिळवले की, दीर्घ किंवा विस्तीर्ण गोष्टीत गुंतवणूक करणे ही तुमची पुढील वाटचाल असावी. तुम्हाला या क्षेत्रात वारंवार तळमळ वाटेल ते निवडा. तिथून, लेन्स उन्माद खरोखर सेट होईल.

3. एक मायक्रोफोन

सॉलिड ध्वनी केवळ चित्रपट निर्मितीसाठी आवश्यक नाही. व्लॉगर्स, व्हिडिओ पॉडकास्टर, डॉक्युमेंटरी आणि अगदी YouTube कॉमेडियन सर्वांना त्यांच्या संवाद रेकॉर्डिंगची गुणवत्ता त्यांच्या दर्शकसंख्येच्या फायद्यासाठी कट करते याची खात्री करून घ्यायची असेल.

अभ्यास दर्शविते की प्रेक्षक खालच्या-मानक ऑडिओपेक्षा खराब चित्रित प्रतिमेला अधिक क्षमा करतात. खरं तर, ऑडिओ रेकॉर्डिंगची गुणवत्ता आणि स्पीकर शेअर करत असलेल्या माहितीवर श्रोता किती विश्वास ठेवतो यामधील दुवा असतो.

हे विशेषतः सत्य सांगणार्‍यांसाठी, माहिती देऊ इच्छित असलेल्या आणि पटवून देऊ इच्छिणार्‍या क्रिएटिव्हसाठी आणि ज्यांना त्यांचे कार्य व्हायरली प्रवास करायचा आहे त्यांच्यासाठी हे असले पाहिजे. उत्कृष्ट ऑडिओ एक सोपा आणि आनंददायक ऐकण्याचा अनुभव प्रदान करतो आणि एक सभ्य मायक्रोफोन तुम्हाला ते साध्य करण्यात मदत करेल.

रोड शॉटगन मायक्रोफोन स्वतंत्र व्हिडिओ उत्पादकांसाठी योग्य आहेत. एक मूलभूत lavalier सेट अप तुम्ही किंवा तुमची प्रतिभा तुमच्या प्रेक्षकांशी ऑन-स्क्रीन बोलत असल्यास आणि तुम्हाला ते स्पष्टपणे ऐकायचे असल्यास ही एक चांगली निवड असू शकते.

जेव्हा तुम्ही या नवीनसारखे गीअर खरेदी करता, तेव्हा तुम्हाला मायक्रोफोनला तुमच्या कॅमेर्‍यावर जोडण्यासाठी आवश्यक असलेल्या सर्व गोष्टी सिस्टममध्ये समाविष्ट केल्या जातील. नसल्यास, ते वापरण्यासाठी आवश्यक असलेल्या सर्व केबल्स आणि उपकरणे तुमच्याकडे असल्याची खात्री करा. हेडफोन आणि माइक विंडस्क्रीन देखील खरेदी करण्यासारखे आहेत, विशेषतः जर तुम्ही घटकांमध्ये शूट आउट केले तर.

4. दिवे

प्रकाश हा निर्विवादपणे तुम्ही निवडलेल्या कॅमेराच्या प्रकाराइतकाच महत्त्वाचा आहे. जर तुम्ही स्वतः उत्पादन करणारे हौशी असाल, तर तुम्ही कदाचित आधीच प्रत्येकाच्या आवडत्या प्रकाश स्रोताचा उदारमताने वापर करत असाल; सुर्य.

तथापि, सूर्य नेहमी आकाशात नसतो. कधीकधी तुम्ही घरामध्ये किंवा रात्री शूट कराल. मग काय?

नॉन-सिनेमा दिवे हा एक पर्याय आहे – घरातील दिवे, पथदिवे, तेजस्वी मॉनिटर्स आणि जे काही तुमच्या आजूबाजूला पडलेले आहे ते योग्य खेळ आहे. नवोदित सिनेमॅटोग्राफरसाठी, त्यांना जे मिळेल तेच वापरून दृश्य प्रकाशात आणण्याचे आव्हान एकतर भयानक किंवा अतिशय रोमांचक असेल.

तथापि, बॅकअप योजना असणे नेहमीच पैसे देते. अष्टपैलू लाइट किटसाठी तुमची किंमत मोजावी लागत नाही, तुम्ही क्रेगलिस्ट सारख्या साइट्सवर किंवा होम डेपोसारख्या ठिकाणांवरील कामाच्या दिव्यांवरील वस्तूंमधून ते एकत्र करू शकता.

मेकिंग इट हॅपन ऑन अ डायम

टेकआउट ऑर्डर करण्याऐवजी दररोज स्वतःचे दुपारचे जेवण पॅक करण्यासारखे, तुमच्या DIY उपकरणांची यादी लहान ठेवणे ही तुमच्या भविष्यातील गुंतवणूक आहे.

एकदा तुम्ही तुमची पहिली DIY फिल्ममेकिंग किट एकत्र आणि कृतीत आणल्यानंतर, तुमच्या पुढील मोठ्या स्प्लर्जची वेळ येईल तेव्हा तुम्हाला नेमके काय हवे आहे हे तुम्हाला कळेल. जेव्हा क्षण योग्य असेल आणि घेण्याचा तुमचा असेल, तेव्हा तुम्हाला खूप आनंद होईल की तुम्ही वाट पाहिली.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *