आपले लेखन नेटवर्क राखण्यासाठी मक रॅक कसे वापरावे

जर तुम्ही लेखक असाल तर तुम्ही Muck Rack बद्दल ऐकले असेल. येथे, तुमचे नेटवर्क राखण्यासाठी तुम्ही प्लॅटफॉर्मचा वापर कसा करू शकता यावर आम्ही एक नजर टाकू.

बहुतेक फ्रीलांसर क्लायंटची शॉर्टलिस्ट ठेवतात, कमीत कमी काही कोणत्याही वेळी. व्हीलिंग करताना, व्यवहार करताना आणि नवीन कनेक्शनसह दुकानात बोलण्याचा प्रयत्न करताना, तुमच्या सर्वोत्कृष्ट किंवा सर्वात अलीकडील बायलाइन्स संकलित करणे हे बर्‍याचदा गोंधळलेल्या प्रक्रियेत बदलू शकते.

मक रॅक तुम्हाला एक मध्यवर्ती प्रोफाइल देते जिथे तुमचे सर्व काम तुमच्या क्लायंटसाठी हॉटलिंक केले जाऊ शकते. तुम्ही या उद्योगाचे सक्रिय आणि अनुभवी सदस्य आहात हे दाखवण्याचा तुम्‍ही प्रयत्‍न करण्‍याचा प्रयत्‍न करत असताना तुम्‍ही पहिली छाप पाडण्‍याची ही एक चांगली गोष्ट आहे.

मक रॅक म्हणजे काय?

चिखल रॅक ही एक साइट आहे जी तुम्हाला वेबवरील तुमच्या कामाची सर्व थेट उदाहरणे संकलित करण्यात आणि सर्व काही एकाच ठिकाणी ठेवण्यास मदत करते. ही सर्व प्रकारच्या पत्रकारांसाठी आणि स्वतंत्र लेखकांसाठी डिझाइन केलेली सेवा आहे.

संभाव्य नियोक्त्याला फक्त नमुने पाठवण्यापेक्षा मक रॅक पोर्टफोलिओ चांगला आहे. एक सक्रिय आणि वारंवार अपडेट केलेला पोर्टफोलिओ दर्शवितो की तुम्ही जिवंत आहात, काळजीत आहात आणि बरेच काही लिहित आहात, जे तुम्हाला भाड्याने घेण्याचा विचार करत असलेल्या एखाद्या व्यक्तीला नेहमीच चांगले वाटते.

आपण इच्छित असल्यास, आपण आपल्या ट्विटर फीडला आपल्या प्रोफाइलशी जोडू शकता. एकदा तुम्ही सदस्य झाल्यावर, फ्रीलांसर आणि पत्रकारांसाठी, उदरनिर्वाहासाठी ऑनलाइन शब्द लिहिणारे कोणीही मक रॅक हे लोकप्रिय साधन का आहे हे तुम्हाला दिसेल.

मक रॅक पोर्टफोलिओ कसा तयार करायचा

मक रॅक प्रोफाईल तयार करण्याबद्दलचा सर्वात रोमांचक भाग म्हणजे तुम्ही त्यांच्या पोर्टफोलिओ बिल्डरमध्ये लिहिलेली प्रत्येक गोष्ट जोडणे. प्रारंभ करण्यासाठी, आपल्या नवीनतम प्रकाशित भागाची URL मिळवा. पृष्ठाच्या शीर्षस्थानी, क्लिक करा तुमचे प्रोफाइल आणि निवडा पोर्टफोलिओमध्ये जोडा ड्रॉपडाउन पासून.

तुम्ही इथे उतराल. तुम्हाला जो लेख जोडायचा आहे त्याची URL कॉपी करा आणि दाबा सामान जोडा.

पुढील पृष्ठ तुम्हाला शीर्षक, स्त्रोत, स्निपेट, URL, प्रकाशनाची तारीख आणि शीर्षलेख प्रतिमा छान-ट्यून करू देते. सर्वकाही जसे असावे तसे झाल्यावर, क्लिक करा बदल जतन करा बटण लेख आता तुमच्या Muck Rack पोर्टफोलिओमध्ये समाविष्ट केला जाईल.

तुमची सर्व उत्तम कार्ये सूचीबद्ध होईपर्यंत सुरू ठेवा. आम्ही शिफारस करतो की तुम्ही तुमच्या बायलाइन्सची तारखेनुसार क्रमवारी लावा.

Muck Rack वापरण्याची ही तुमची पहिलीच वेळ असल्यास, आणि तुम्ही अजूनही तुमचे प्रोफाइल तयार करत असल्यास, साइट तुम्हाला काही मुलाखत प्रश्नांची उत्तरे देण्यासही विचारते. हे, तुमच्या लेखकाच्या जीवनासोबत, तुम्ही जगण्यासाठी जे काही लिहितो त्यापेक्षा तुमच्या व्यक्तिमत्त्वाची ही एक मजेदार झलक आहे.

मक रॅक वापरण्याचे फायदे

आम्ही आधीच थोडक्यात पाहिल्याप्रमाणे, तुमचा पोर्टफोलिओ अद्ययावत ठेवण्यासाठी Muck Rack हे खरोखर उपयुक्त साधन असू शकते. परंतु, प्लॅटफॉर्म वापरण्याचे बरेच फायदे आहेत.

मक रॅकवर नेटवर्किंग

जर तुम्हाला वाटले की मक रॅक फक्त तुमचा पोर्टफोलिओ दाखवण्यासाठी चांगला आहे, तर पुन्हा विचार करा. ही साइट लेखकांच्या मोठ्या समुदायाचे घर आहे, तसेच संभाव्य ग्राहक आणि नवीन कनेक्शन बनवायचे आहे.

विकिमीडिया आणि द मोटली फू सारखे मोठे नाव असलेले प्लॅटफॉर्म मीडिया संपर्क सूची तयार करण्यासाठी आणि नवीन प्रतिभांची भरती करण्यासाठी मक रॅक वापरतात. तुम्ही वारंवार कव्हर करत असलेल्या बीट्सच्या बाबतीत तुम्ही रडारवर राहू शकता हा सर्वात स्पष्ट मार्गांपैकी एक आहे आणि तुमच्या सर्वात अलीकडील कामासह तुमचे प्रोफाइल अपडेट करण्यासाठी नेहमीच पैसे देतात.

कुणास ठाऊक? आपण पुरेसे मोठे स्प्लॅश बनविण्यास व्यवस्थापित केल्यास, आपण कदाचित प्रत्यक्षात अनेक कंपन्यांपैकी एकाकडून ऐका जे मक रॅकचा उदारमतवादी वापर करतात. सेवा प्रतिनिधींना साइटद्वारे थेट तुमच्यापर्यंत पोहोचू देते—मक रॅक पाइपलाइन सर्वकाही एकाच ठिकाणी ठेवते.

मक रॅकवर उद्योग संशोधन

जर तुम्ही काही संशोधन करत असाल किंवा स्वत: नवीन प्रतिभा किंवा प्रेरणा शोधत असाल, तर तुम्ही नवीन नावे शोधण्यासाठी Muck Rack वापरू शकता ज्यात फक्त तुम्हाला स्वारस्य असलेले विषय समाविष्ट आहेत.

मुख्यपृष्ठावर, तुम्ही लोकांसाठी, प्रकाशनांसाठी आणि विशिष्ट लेख आणि विषयासाठी त्यांची निर्देशिका शोधण्यात सक्षम असाल.

येथे, तुम्ही पाहू शकता की आम्ही माझ्या सर्वकालीन आवडत्या न्यूजरूम व्यक्तिमत्त्वाचा मागोवा घेतला आहे, परंतु तुम्हाला फक्त तुम्हाला आधीपासून आवडत असलेल्या नावांना चिकटून राहण्याची गरज नाही. नवीन लेखक आणि अनुसरण करण्यासाठी प्लॅटफॉर्म शोधण्यासाठी आणि कदाचित नवीन विषयांचा पाठपुरावा करण्यासाठी हे योग्य साधन आहे.

जर तुम्ही बीट कव्हर करत असाल आणि अलीकडील इव्हेंटवर नवीनतम हवे असेल तर, येथे द्रुत शोध तुम्हाला दररोज स्वतः तपासत असलेल्या स्त्रोतांबाहेरील सामग्री आणू शकेल.

पर्यायी दृष्टिकोन किंवा विरोधकांचे मत वाचण्यासारखे काही नाही. जेव्हा तुम्ही स्वतः फुटपाथ थांबवू शकत नाही, तेव्हा मक रॅक हा एक पर्याय आहे ज्याचा तुम्ही घरबसल्या वापर करू शकता.

मक रॅक रँकिंग

जर तुम्ही अजूनही व्यापारात नवीन असाल आणि तुमची संसाधनांची लायब्ररी तयार करू इच्छित असाल, तर तुम्हाला इंटरनेटवर बातम्या आणि माहितीसाठी काही सर्वात विश्वासार्ह स्त्रोतांचा एक मोठा संग्रह सापडेल. तुम्ही फक्त तुमची पुढची नोकरी शोधत असाल तरीही, हे एक विलक्षण मौल्यवान संसाधन आहे.

तुम्हाला “X मधील टॉप एक्स पब्लिकेशन्स/स्टेशन्स/न्युजपेपर” असे बरेच लेख दिसतील, त्यातील बरेचसे विषयानुसार तयार केलेले आहेत, जसे की अन्न आणि पेय. तुम्‍ही तुमच्‍या शहरातील व्यावसायिक संधी शोधत असल्‍यास किंवा वाचण्‍यासाठी काहीतरी नवीन असण्‍याची आवड असली तरीही, तुम्ही हे पृष्‍ठ रिकाम्या हाताने सोडणार नाही.

मक रॅक राखतो मीडिया आउटलेट्सचे सतत वाढत जाणारे रोस्टर जे साइट वापरतात. प्रत्येक प्रकाशनाच्या प्रोफाइल पृष्ठावर, तुम्ही तुमचे दात त्याच्या सर्वात अलीकडील कथांमध्ये बुडवू शकता आणि ब्रँडद्वारे प्रतिनिधित्व केलेल्या प्रत्येक पत्रकाराची सूची देखील पाहू शकता, जे खूपच छान आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *