गोदरेज कुटुंबाने 4.1 अब्ज डॉलरचे साम्राज्य दोन गटांमध्ये विभाजित करण्याची प्रक्रिया सुरू केली

गोदरेज ग्रुपने एका बाजूला आदि गोदरेज आणि भाऊ नादिर यांच्या कुटुंबांसह दोन गटांमध्ये साम्राज्य विभाजित करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे आणि

गोदरेज समुहाने आदि गोदरेज आणि भाऊ नादिर यांच्या कुटुंबीयांच्या नेतृत्वाखालील दोन गटांमध्ये आणि त्यांचे चुलत भाऊ जमशीद गोदरेज आणि स्मिता गोदरेज कृष्णा यांच्या नेतृत्वाखालील आणखी एका गटामध्ये साम्राज्य विभाजित करण्यासाठी औपचारिक व्यायाम सुरू केला आहे. इकॉनॉमिक टाईम्समधील एका अहवालानुसार, $4.1 बिलियन समूहाच्या पुनर्रचनेसाठी अनेक महिन्यांपासून चर्चा सुरू आहे परंतु अलीकडेच त्याला वेग आला आहे.

आदि गोदरेज यांचा मुलगा पिरोजशा गोदरेज एका बाजूचे प्रतिनिधित्व करतो तर जमशीद दुसऱ्या बाजूचे प्रतिनिधित्व करतो, पूर्वेझ केसरी गांधी, गोदरेज अँड बॉयसचे मुख्य आर्थिक अधिकारी यांच्यासह. पुनर्रचनेसाठी ज्या बाह्य सल्लागारांचा सल्ला घेतला जात आहे त्यात निमेश कंपानी, उदय कोटक आणि AZB अँड पार्टनर्सचे कायदेतज्ज्ञ झिया मोदी आणि सिरिल श्रॉफ यांचा समावेश आहे.

“गोदरेज कुटुंब आपल्या समभागधारकांसाठी सर्वोत्तम मूल्य सुनिश्चित करण्यासाठी गेल्या काही वर्षांपासून समूहासाठी दीर्घकालीन धोरणात्मक योजनेवर काम करत आहे. या व्यायामाचा एक भाग म्हणून, आम्ही बाह्य भागीदारांकडून सल्ला देखील मागितला आहे. गोदरेज इंडस्ट्रीज लिमिटेड (GIL) आणि गोदरेज अँड बॉयस यांनी ET ला संयुक्त निवेदनात सांगितले की, कुटुंबातील या चर्चा सुरूच आहेत.

येत्या सहा महिन्यांत या प्रकरणावर अंतिम निर्णय अपेक्षित आहे. यात मालमत्तेचे संपूर्ण मोठ्या प्रमाणात विभाजन होण्याची शक्यता आहे. आदि गोदरेजच्या जवळच्या लोकांचा हवाला देऊन अहवालात म्हटले आहे की, कुटुंबाचे कुलगुरू कोणतेही बदल करण्यास प्राधान्य देणार नाहीत परंतु तरुण पिढीला मालमत्तेच्या मालकीबद्दल अधिक स्पष्टता हवी आहे. गोदरेज आणि बॉयस, जी खाजगी संस्था आहे, व्यतिरिक्त, GIL, GCPL, गोदरेज प्रॉपर्टीज आणि गोदरेज ऍग्रोव्हेट सारख्या इतर समूह कंपन्या सर्व सार्वजनिक आहेत आणि आदि गोदरेज आणि भाऊ नादिर यांच्या नेतृत्वाखालील समूहाद्वारे नियंत्रित आणि चालवले जातात.

आदि गोदरेज यांनी GIL च्या अध्यक्षपदावरून पायउतार होऊन गोदरेज समूहाचे अध्यक्ष आणि GIL चे अध्यक्ष म्हणून काम केले. व्यवस्थापकीय संचालक असलेल्या त्यांच्या भावाने पदभार स्वीकारला. गेल्या काही वर्षांत आदि गोदरेजच्या तीन मुलांना समूह व्यवसायांवर अधिक नियंत्रण देण्यात आले. त्यांची मोठी मुलगी तान्या दुबाश या समूहाच्या कार्यकारी संचालक आणि मुख्य ब्रँड अधिकारी आहेत. मुलगा पिरोजशा हा समूहाची रिअल इस्टेट शाखा असलेल्या गोदरेज प्रॉपर्टीजचा अध्यक्ष आहे आणि सर्वात धाकटी मुलगी निसा गोदरेज गोदरेज कन्झ्युमर प्रॉडक्ट्स लिमिटेड (GCPL) च्या प्रमुख आहे, जी तेह समूहाची सर्वात मोठी कंपनी आहे.

आदि गोदरेज यांचे चुलत भाऊ जमशीद गोदरेज हे गोदरेज अँड बॉयस मॅन्युफॅक्चरिंग कंपनीचे अध्यक्ष आहेत. ही समूहाची होल्डिंग कंपनी देखील आहे. तो इतर सर्व ग्रुप कंपन्यांच्या बोर्डावरही आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *