रशियाच्या तपासाच्या साक्षीच्या काही दिवस आधी सॅली येट्सला स्तनाचा कर्करोग झाल्याचे कळले

2016 च्या निवडणुकीत रशियन हस्तक्षेपाबाबत सॅली येट्स कॉंग्रेसला साक्ष देण्याच्या एक आठवड्यापेक्षा कमी आधी, माजी कार्यवाहक ऍटर्नी जनरल होते. दुर्मिळ स्तनाच्या कर्करोगाचे निदान झाले.

“हे त्या काळांपैकी एक होते जिथे वैयक्तिक आणि व्यावसायिक टक्कर झाली. आणि म्हणूनच मला वाटतं, रशियाच्या तपासाबाबत मी सिनेटच्या न्यायिक समितीमध्ये साक्ष देण्याच्या अगदी पाच दिवस आधी मला अंतिम निदान झाले की तो आक्रमक कर्करोग आहे,” येट्सने “सीबीएस इव्हनिंग न्यूज” अँकर आणि व्यवस्थापकीय संपादक यांना सांगितले. नोरा ओ’डोनेल.

येट्सने पुढे ढकलण्याचा विचार केला तिची साक्ष परंतु, ती म्हणाली, यामुळे रशियाच्या तपासाबाबत कट रचला गेला असता.

राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्पचे उद्घाटन होण्याच्या काही दिवस आधी, न्याय विभागात दशके घालवलेल्या येट्स यांनी ओव्हल ऑफिसमध्ये अध्यक्ष ओबामा आणि उपाध्यक्ष बिडेन यांची भेट घेतली. ओबामा प्रशासनाला लक्ष्य केल्याचा आरोप करत रिपब्लिकन सभेत सहभागी झाले नाहीत मायकेल फ्लिन, जो श्री. ट्रम्पचा राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार बनेल आणि रशियाशी असलेल्या त्याच्या संपर्कांबद्दल एफबीआयला खोटे बोलल्याबद्दल त्याला काही दिवस नोकरीतून काढून टाकले जाईल. परंतु येट्स यांनी साक्ष दिली की श्री ओबामा किंवा श्री बिडेन दोघांनीही फ्लिनवर खटला चालवण्यास भाग पाडले नाही आणि त्याऐवजी संक्रमणादरम्यान फ्लिनशी माहिती सामायिक करण्याबद्दल चेतावणी दिली.

“तेथे ओबामागेट नावाची ही खोटी कथा देखील होती, की अध्यक्ष ओबामा आणि तत्कालीन उपराष्ट्रपती बिडेन यांनी रशियाच्या तपासाचे निर्देश दिले होते आणि आम्हाला माइक फ्लिनची चौकशी करण्याचे निर्देश दिले होते. आणि त्यांनी विशेषत: ओव्हल ऑफिसमधील एका बैठकीकडे लक्ष वेधले जिथे लोक हे घडल्याचा आरोप करत होते. बरं, मी त्या बैठकीत गेलो होतो आणि मला माहीत होतं की असं काही झालं नाही. त्यामुळे मलाही तिथून सत्य बाहेर काढण्याची इच्छा होती,” येट्सने ओ’डोनेलला सांगितले.

नुकतीच तिच्या निदानाची बातमी मिळाल्यानंतर साक्ष देण्याच्या अनुभवाला तिने “एक आव्हान” म्हटले.

“तुम्ही तुमच्या पुढे असलेल्या कार्यावर लक्ष केंद्रित करण्याचा प्रयत्न करत आहात, परंतु मला निदान झाल्यापासून काही दिवस झाले होते. आणि मला आढळेल की, मी या साक्षीसाठी तयार होण्याचा प्रयत्न करत असताना, मी स्वतःला पॅपिलरी कर्करोग किंवा वेगवेगळ्या उपचारांसाठी जगण्याची दर गुगल करत असल्याचे समजेन. मी मदत करू शकलो नाही पण त्यामुळे खूप विचलित झालो,” ती म्हणाली.

साक्ष दिल्यानंतर काही आठवड्यांनंतर, येट्स नॅशनल डेमोक्रॅटिक कन्व्हेन्शनमध्ये बोलले, त्यानंतर दोन दिवसांनी दुहेरी मास्टेक्टॉमी झाली.

येट्स यांनी स्त्रियांना, विशेषत: ज्यांच्याकडे आहे त्यांना आवाहन केले महामारी दरम्यान चाचणी थांबवा, “मॅमोग्राम घेण्यासाठी” जा.

ती म्हणाली, “हे खूप चांगले आरोग्य संकट असू शकते जे आम्ही अद्याप पूर्णपणे समजण्यास सुरुवात केलेली नाही. “लोक आता प्रवेश करून याबद्दल काहीतरी करण्याचा प्रयत्न करू शकतात. महामारीच्या काळात तुम्ही कदाचित त्या चाचण्या चुकल्या असतील, पण आता त्या चाचण्यांसाठी जाण्यास उशीर झालेला नाही.”

येट्स, ज्यांना अध्यक्ष ट्रम्प यांनी अचानक काढून टाकले होते बचाव करण्यास नकार अनेक मुस्लिम-बहुल देशांमधून नवीन आगमनांवर बंदी घालणारा त्यांचा कार्यकारी आदेश आता खाजगी व्यवहारात आहे. नॅशनल वुमेन्स सॉकर लीगमधील लैंगिक शोषणाच्या आरोपांची चौकशी करण्यासाठी तिला यूएस सॉकरने अलीकडेच नियुक्त केले होते.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *