भविष्यासाठी याचा अर्थ काय

असे दिसते की सोनी पीसीवर त्याचे कन्सोल गेम्स प्रकाशित करण्यासाठी गंभीर वचनबद्ध आहे.

भूतकाळात, जर तुम्हाला Sony च्या फर्स्ट-पार्टी गेमपैकी एक खेळायचा असेल, तर तुम्हाला त्याच्या एका कन्सोलची आवश्यकता होती. आज, लँडस्केप बदलत आहे, Sony चे पूर्वीचे काही PlayStation-अनन्य गेम आधीपासूनच PC वर उपलब्ध आहेत—आणि बरेच काही मार्गावर आहेत.

आता, सोनी त्याचे गेम एका नवीन नावाने प्रकाशित करत आहे: PlayStation PC LLC. कंपनी पीसी गेमिंगमध्ये आणखी गुंतवणूक करत असल्याचे हे लक्षण असू शकते.

प्लेस्टेशन पीसी एलएलसी म्हणजे काय?

सोनी हळूहळू पीसी वर प्रथम-पक्ष प्लेस्टेशन गेम प्रकाशित करत आहे. उदाहरणार्थ, ऑगस्ट 2020 मध्ये हॉरायझन झिरो डॉनसह, पीसीसाठी जुलै 2020 मध्ये डेथ स्ट्रँडिंग रिलीज झाले.

जुलै 2021 मध्ये, Sony ने त्याचे गेम PC वर पोर्ट करण्यात मदत करण्यासाठी Nixxes सॉफ्टवेअर विकत घेतले, स्टुडिओने उच्च-प्रोफाइल गेम प्लॅटफॉर्मवर आणण्यासाठी प्रतिष्ठा धारण केली.

Sony कडील भविष्यातील PC प्रकाशनांमध्ये 2022 मध्ये Uncharted: Legacy of Thieves Collection आणि God of War यांचा समावेश आहे.

आता, Sony PC बद्दलची आपली वचनबद्धता पुढे करत असल्याच्या आणखी एका चिन्हात, त्याचे Steam Games हे PlayStation PC LLC, Sony या कंपनीने एप्रिल 2021 मध्ये नोंदणीकृत केलेले प्रकाशित केले आहे. पूर्वी, प्रकाशक प्लेस्टेशन मोबाइल म्हणून सूचीबद्ध होते.

प्लेस्टेशनच्या भविष्यासाठी याचा अर्थ काय आहे?

आत्तासाठी, जर तुम्हाला Sony चे प्रथम-पक्षाचे गेम पदार्पण करताना अनुभवायचे असतील, तर PS5 हा ते करण्याचा सर्वोत्तम मार्ग आहे. पीसी पोर्ट काही महिने किंवा वर्षांनंतर आलेले नाहीत. अर्थात हे अंतर भविष्यात कमी होऊ शकते.

घोस्ट्स ऑफ त्सुशिमा सारखे काही गेम पीसीसाठी अद्याप रिलीज व्हायचे आहेत, अलीकडील लीक्स सूचित करतात की सॅकबॉय: ए बिग अॅडव्हेंचर सोबत लवकरच याची घोषणा केली जाऊ शकते.

सोनीने त्याचे संशोधन केले असेल. पारंपारिकपणे, लोक पीसी किंवा कन्सोलवर गेम खेळतात, दोन्ही नाही. सोनीच्या कन्सोल विक्रीपासून दूर न जाता पीसीवर गेम रिलीज करण्यासाठी स्पष्टपणे बाजारपेठ आहे. प्लेस्टेशन पीसी ब्रँडची बांधिलकी दाखवते की सोनी हे गांभीर्याने घेत आहे. आम्ही कदाचित इथून पुढे फक्त पीसी वर सोनीची अधिक उपस्थिती पाहणार आहोत.

खरं तर, मायक्रोसॉफ्ट काही काळ करत आहे, विशेषत: Xbox गेम्स पाससह. त्याचे सर्व प्रथम-पक्ष गेम PC आणि Xbox वर एकाच वेळी लॉन्च होतात. सोनी कदाचित त्या उपक्रमाच्या यशाकडे पाहत असेल आणि त्याचे अनुसरण करेल अशी आशा आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *