राष्ट्राध्यक्ष बिडेन म्हणतात की पोप फ्रान्सिस यांनी व्हॅटिकनच्या भेटीदरम्यान त्यांना “कम्युनियन घेत राहण्यास” सांगितले

रोम — पोप फ्रान्सिस यांनी शुक्रवारी व्हॅटिकन येथे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांची भेट घेतली, श्री बिडेन यांनी ओव्हल ऑफिसमध्ये प्रवेश केल्यानंतर राष्ट्रप्रमुखांमधील पहिली बैठक. बैठकीत, दोघांनी 75 मिनिटांचे संभाषण केले जे दोन्ही व्यावसायिक होते, हवामान बदलासारख्या मुद्द्यांना स्पर्श करते आणि वैयक्तिक, श्री बिडेन म्हणाले की पोपने त्यांना सांगितले की ते “चांगले कॅथलिक” आहेत आणि त्यांनी कम्युनियन घेत राहिले पाहिजे.

जॉन एफ. केनेडी नंतरचे पहिले कॅथोलिक अध्यक्ष म्हणून, मिस्टर बिडेन हे गर्भपात हक्क आणि समलैंगिक विवाह यांना पाठिंबा दिल्याबद्दल यूएस मधील पुराणमतवादी बिशपच्या दबावाखाली होते, जे त्यांना मिळण्यास अपात्र ठरवतात. जिव्हाळा.

गेल्या महिन्यात पोप फ्रान्सिस यांना विचारण्यात आले होते त्याचे विचार स्लोव्हाकियाहून रोमला परतीच्या फ्लाइटवर झालेल्या वादावर. तो म्हणाला: “गर्भपात म्हणजे खून. गर्भपात, कोणताही इशारा न देता: जो कोणी गर्भपात करतो त्याला ठार मारले जाते,” परंतु जोडले की त्याने आपल्या जीवनात पाद्री म्हणून कोणालाही कम्युनियन नाकारले नाही, कारण “कम्युनियन हे परिपूर्ण व्यक्तीसाठी बक्षीस नाही.

श्री बिडेन म्हणाले की शुक्रवारच्या बैठकीत गर्भपाताचा मुद्दा आला नाही. “आम्ही नुकतेच या गोष्टीबद्दल बोललो की मी एक चांगला कॅथोलिक आहे आणि मला कम्युनियन मिळत राहिले पाहिजे याचा त्याला आनंद झाला,” बिडेन म्हणाले.

“शिष्टमंडळ खोलीत आले तेव्हा दोघांमधील व्यस्तता खूप उबदार होती. राष्ट्राध्यक्ष बिडेन आणि पोप फ्रान्सिस यांच्यात हशा आणि स्पष्ट संबंध होता, ”व्हाइट हाऊसच्या अधिकाऱ्याने सांगितले.

सौहार्दपूर्ण चर्चेदरम्यान, पक्षांनी ग्रहाचे संरक्षण आणि काळजी, आरोग्यसेवा परिस्थिती आणि कोविड-19 साथीच्या रोगाविरुद्ध लढा, तसेच निर्वासित आणि स्थलांतरितांना मदत या विषयावर लक्ष केंद्रित केले. धर्म आणि विवेकाच्या स्वातंत्र्यासह मानवी हक्कांच्या संरक्षणासाठी देखील संदर्भ दिला गेला. व्हॅटिकनने एका निवेदनात म्हटले आहे. “चर्चेमुळे सध्याच्या आंतरराष्ट्रीय परिस्थितीशी संबंधित काही मुद्द्यांवर, रोममधील आसन्न G20 शिखर परिषदेच्या संदर्भात आणि राजकीय वाटाघाटीद्वारे जगामध्ये शांतता प्रस्थापित करण्याच्या संदर्भात विचारांची देवाणघेवाण शक्य झाली.”

जगातील दोन प्रमुख रोमन कॅथलिक नेत्यांनी शुक्रवारी भेटवस्तूंची देवाणघेवाण केली. पोप फ्रान्सिस यांनी मिस्टर बिडेन यांना कला आणि पोपची कागदपत्रे दिली, ज्यात या वर्षीच्या शांततेच्या संदेशाचा समावेश आहे, तर मिस्टर बिडेन यांनी फ्रान्सिस यांना वॉशिंग्टन, डीसी येथील चर्चमधून 1930 ची हाताने विणलेली चेसबल दिली जिथे ते नियमितपणे पूजा करतात.

श्री बिडेन यांनी उपस्थित राहण्यासाठी ग्लासगोला जाण्याच्या दोन दिवस आधी पोपची भेट घेतली COP26 संयुक्त राष्ट्र परिषद हवामान बदलावर. याआधी शुक्रवारी फ्रान्सिस यांनी एक निवेदन जारी करून आवाहन केले होते हवामान बदलावर “मूलभूत” क्रिया.

“या संकटांमुळे आम्हाला निर्णय घेण्याची गरज आहे, मूलगामी निर्णय जे नेहमीच सोपे नसतात,” तो म्हणाला. “त्याच वेळी, यासारख्या अडचणीचे क्षण देखील संधी देतात, संधी ज्या आपण वाया घालवू नयेत.”

श्री बिडेन, या शनिवार व रविवारच्या G20 शिखर परिषदेसाठी रोममध्ये, अध्यक्ष होण्यापूर्वी फ्रान्सिस यांना तीन वेळा भेटले आहे.

दोघांमध्ये खोल आध्यात्मिक आणि वैयक्तिक बंध आहे: 2015 मध्ये मिस्टर बिडेन यांचा मुलगा ब्यू यांचे निधन झाल्यानंतर फ्रान्सिसने त्यांच्या कुटुंबाचे सांत्वन केले आणि श्री बिडेन यांच्याशी कर्करोग संशोधनावर खाजगी बैठक घेतली. व्हाईट हाऊसमध्ये फ्रान्सिसचे पोर्ट्रेट ठळकपणे प्रदर्शित केले आहे.

फ्रान्सिस प्रमाणेच, श्रीमान बिडेन यांनी आयुष्याच्या उत्तरार्धात नेतृत्वाच्या पदावर पाऊल ठेवले – अध्यक्षाचे वय 78 आहे आणि पोपचे वय 84 आहे.

मिस्टर बिडेन अपेक्षेपेक्षा उशिरा रोमला पोहोचले, वॉशिंग्टनमध्ये थांबले कारण त्यांनी देशाच्या सामाजिक सुरक्षा जाळ्याचा विस्तार करणे आणि हवामान बदलाशी लढा देण्याचे उद्दिष्ट असलेल्या सुधारित देशांतर्गत धोरणाच्या अजेंडामागे त्यांचा पक्ष एकत्र करण्याचा प्रयत्न केला.

डेमोक्रॅटिक नेत्यांनी त्यांच्या सहकार्‍यांसह अनेक आठवडे आकार आणि व्याप्तीवर घालवले आहेत गठ्ठा, जे एका दशकात $3.5 ट्रिलियन किंमत टॅगवरून $1.75 ट्रिलियन पर्यंत खाली आणले गेले आहे.

पोपबरोबर श्री बिडेन यांची वेळोवेळी भेट, हवामान बदलाविषयी त्यांचे सामायिक विचार पाहता, राजकीय गोंधळाच्या काळात अध्यक्षांच्या प्रशासनाने स्वागत केले.

व्हाईट हाऊसचे प्रेस सेक्रेटरी जेन साकी यांनी बैठकीपूर्वी पत्रकारांना सांगितले की, “अनेक मुद्द्यांवर राष्ट्राध्यक्ष आणि पोप फ्रान्सिस यांच्यात मोठ्या प्रमाणात करार आणि आच्छादन आहे: गरिबी, हवामान संकटाशी लढा देणे, कोविड-19 साथीचा रोग संपवणे,” “हे सर्व अत्यंत महत्त्वाचे, परिणामकारक मुद्दे आहेत जे ते भेटतात तेव्हा त्यांच्या चर्चेचा केंद्रबिंदू असेल.”

मिटिंगमधून बाहेर पडल्यानंतर मिस्टर बिडेन आणि फ्रान्सिस यांच्या चेहऱ्यावर हा करार दिसत होता. याउलट, तत्कालीन अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यासोबतच्या फ्रान्सिसच्या 2017 च्या भेटीतील फोटोने वेगळी कहाणी सांगितली. व्हॅटिकन कोणत्याही देशाच्या राजकारणावर थेट वजन ठेवण्यास तिरस्कार करत असताना, फ्रान्सिसच्या स्वत: च्या विचारांना अनेकदा ट्रम्प प्रशासनाच्या, विशेषत: स्थलांतराच्या विरोधात होते, पोंटिफ अधिक मुक्त धोरणास अनुकूल होते.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *