अगदी ऍपल आणि ऍमेझॉनला पुरवठा-साखळीतील समस्या आणि कामगारांच्या तुटवड्यामुळे दुखापत झाली आहे

अगदी द COVID-19 महामारीचे सर्वात मोठे कॉर्पोरेट विजेते आता काही मोठ्या समस्यांपासून सुटू शकत नाहीत अर्थव्यवस्था त्रस्त. अॅपल आणि अॅमेझॉनने गुरुवारी असा इशारा दिला जागतिक पुरवठा-साखळीतील अडथळे आणि यू.एस कामगारांची कमतरता त्यांची कमाई कमी होईल आणि सुट्ट्यांमध्ये जाणे खराब होईल.

टेक दिग्गज सेमीकंडक्टरची कमतरता, उच्च शिपिंग खर्च आणि स्टीलचा खर्च आणि ट्रक ड्रायव्हर्सची अपुरी संख्या, ज्यामुळे डिलिव्हरीला उशीर झाला आहे. ते ट्रेंड पुढील काही महिन्यांत तीव्र होण्याची शक्यता आहे, Apple आणि Amazon ने गुरुवारी त्यांची कमाई जाहीर करताना नमूद केले.

शुक्रवारी दोन्ही कंपन्यांचे समभाग घसरले.

ऍपलचे सीईओ टिम कुक यांनी अंदाज व्यक्त केला की कंपनीने तिसऱ्या तिमाहीतील विक्रीत $6 अब्ज गमावले कारण ती ग्राहकांच्या मागणीनुसार राहू शकली नाही. पुरवठ्यातील अडचणींमुळे २०२१ च्या शेवटच्या तीन महिन्यांत कंपनीला आणखी मोठा फटका बसण्याची अपेक्षा आहे, अॅपलचे मुख्य वित्तीय अधिकारी चेतावणी दिली कॉन्फरन्स कॉलवर गुंतवणूकदार.

सप्टेंबरमध्ये संपलेल्या तीन महिन्यांत Appleचा महसूल 29% वाढून $83.4 अब्ज झाला असला तरी, विश्लेषकांच्या अंदाजापेक्षा तो कमी पडला. नफा 62% वाढून $20.6 अब्ज झाला.

“ही मागणीची समस्या नाही तर पुरवठ्याची समस्या आहे जी ऍपलच्या खोलीत हत्ती आहे,” वेडबश सिक्युरिटीजचे विश्लेषक डॅन इव्हस यांनी एका संशोधन नोटमध्ये लिहिले आहे.

अॅमेझॉनवर, कामगारांची कमतरता तीव्र झाल्यामुळे पॅकेजेस प्राप्त करण्यासाठी पुरेसा कर्मचारी असलेल्या पूर्ती केंद्रांकडे उत्पादने पुनर्निर्देशित करण्यात आली. याचा अर्थ तिसर्‍या तिमाहीत लांब आणि अधिक महाग मार्ग, खर्चात $1 अब्ज जोडले. मजुरी वाढ आणि इतर मजुरीच्या खर्चासाठी कंपनीने अंदाजे $1 बिलियन देखील शोषून घेतले.

Amazon आता प्रति तास सरासरी $18 पेक्षा जास्त देते, काही वेतन $21 इतके जास्त आहे, शिफ्ट आणि स्थानावर अवलंबून आहे. ते $3,000 पर्यंतचे साइनिंग बोनस देखील देत आहे, कंपनीने सांगितले. जे नफ्यात खाल्ले.

Amazon ने तिसर्‍या तिमाहीत $6.2 अब्ज कमाई नोंदवली, जी मागील वर्षीच्या याच तीन महिन्यांत $6.3 अब्ज होती. महसूल 15% वाढून $110 अब्ज पेक्षा जास्त झाला.

ते जास्त श्रम आणि वितरण खर्च पुसून टाकू शकतात नफा या वर्षाच्या शेवटच्या तीन महिन्यांत कंपनीचा अंदाज. चौथ्या तिमाहीसाठी, अॅमेझॉनने सांगितले की त्याला आणखी $4 अब्ज खर्च होण्याची अपेक्षा आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *