3 न्यूयॉर्क स्टोअरमधील स्टारबक्स कामगारांना युनियनवर मत देण्यासाठी हिरवा कंदील मिळाला

यूएस मधील स्टारबक्स स्टोअर्सचे संघटन करण्याच्या आशेवर असलेल्या कामगारांनी राष्ट्रीय श्रम संबंध मंडळासमोर प्राथमिक विजय मिळवला आहे.

बफेलो परिसरातील तीन स्टारबक्स कॉफी शॉपमधील कामगार ऑगस्टमध्ये याचिका दाखल केल्या NLRB वर मत मागून युनियन प्रतिनिधित्व. स्टारबक्स स्टोअरमधील कर्मचाऱ्यांनी सांगितले न्यूयॉर्क टाइम्स ऑगस्टमध्ये ते कमी कर्मचारी, अप्रत्याशित वेळापत्रक आणि अपुरे प्रशिक्षण यासारख्या जुनाट समस्यांचे निराकरण करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत.

NLRB ने म्हटले आहे की बफेलो, न्यूयॉर्कमधील तीन स्वतंत्र स्टारबक्स स्टोअरमधील कर्मचारी नवीन नियमानुसार नोव्हेंबरमध्ये युनियनच्या निवडणुका घेऊ शकतात. बोर्डाने स्टारबक्सचा प्रदेशातील 20 स्टोअरसह एकच मत ठेवण्याचा प्रयत्न नाकारला.

प्रयत्न यशस्वी झाल्यास, स्टोअर्स हे स्टारबक्सच्या 8,000 कंपनीच्या मालकीच्या यूएस स्टोअर्सपैकी पहिले युनियन बनतील. सिएटल-आधारित कॉफी जायंट संघीकरणाच्या प्रयत्नांना विरोध करते.

स्टारबक्सने गुरुवारी सांगितले की त्याला नुकताच निर्णय मिळाला आहे आणि ते त्याच्या पर्यायांचे मूल्यांकन करत आहेत. कंपनीने गुरुवारच्या सुरुवातीला चौथ्या तिमाहीत $8.1 अब्जचा विक्रमी आर्थिक महसूल नोंदवला आणि $1 बिलियन प्रयत्नांची घोषणा केली. यूएस कामगारांचे वेतन वाढवा पुढील उन्हाळ्यापर्यंत किमान $15 – आणि $23 पर्यंत – प्रति तास.

स्टारबक्सने गुरुवारी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आमच्यातील तृतीय पक्षाशिवाय, भागीदार म्हणून आम्ही थेट एकत्र काम केल्याने आमचे यश प्राप्त झाले आहे. “आम्ही आमच्या भागीदारांना पाठिंबा देण्यावर तसेच संपूर्ण प्रक्रियेदरम्यान खुले, पारदर्शक आणि थेट संभाषण राखण्यावर लक्ष केंद्रित करतो.”

NLRB ने सांगितले की युनियनच्या निवडणुका मेल-इन बॅलेटद्वारे 10 नोव्हेंबर ते 8 डिसेंबर दरम्यान होतील. बोर्ड 9 डिसेंबर रोजी मतपत्रिकांची मोजणी करेल.

NLRB च्या निर्णयानुसार तीन स्टोअरमध्ये सुमारे 128 कर्मचारी मतदान करणार आहेत.

युनियनच्या निवडणुकीत सहभागी होण्यासाठी कोणते कामगार अधिकृत आहेत हे ठरवणे हे सहसा युनियन ड्राइव्हमध्ये वादाचा एक प्रमुख मुद्दा असतो. रटगर्स युनिव्हर्सिटीतील लेबर एज्युकेशन अॅक्शन रिसर्च नेटवर्कचे संचालक टॉड वाचोन यांनी अलीकडेच सीबीएस मनीवॉचला सांगितले की, मोठ्या नियोक्ते पात्र कर्मचार्‍यांचा समूह वाढवून, आयोजकांना अनेक लोकांचा पाठिंबा मिळवण्यास भाग पाडून आयोजन करण्याच्या प्रयत्नांना अपयशी ठरू शकतात.

“हे थोडेसे युद्ध आहे,” तो म्हणाला.

“आम्हाला संघटित होण्यापासून रोखण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी स्टारबक्सने ओव्हरटाईम काम करत असल्याचे पाहून निराशा झाली, परंतु आजचा निर्णय हा एक मोठा विजय आहे आणि लवकरच आम्ही आमच्या युनियनला मतदान केल्यावर आम्हाला आणखी मोठा विजय मिळणार आहे,” मिशेल आयसेन म्हणाली, 11 वर्षांची. – बफेलोमधील स्टारबक्सचे वर्षाचे दिग्गज आणि स्टारबक्स वर्कर्स युनायटेड, युनियन ऑर्गनायझिंग ग्रुपचे सदस्य.

स्टारबक्स वर्कर्स युनायटेडला व्यापक वर्कर्स युनायटेड युनियनचा पाठिंबा आहे, जे अन्न सेवा, कापड आणि इतर उद्योगांमध्ये 86,000 यूएस आणि कॅनेडियन कामगारांचे प्रतिनिधित्व करते. वर्कर्स युनायटेड ही सर्व्हिस एम्प्लॉईज इंटरनॅशनल युनियनची संलग्न संस्था आहे.

वेतनावरील राष्ट्रीय हिशोब

स्टारबक्स संघीकरणाचा प्रयत्न महामारीच्या काळात येतो वेतनाचा हिशोब आणि काम परिस्थिती युनायटेड ऑटो वर्कर्सने कराराची ऑफर नाकारल्यानंतर या महिन्याच्या सुरुवातीला 10,000 पेक्षा जास्त Deere & Co. कामगार संपावर गेले, तर 1,400 कामगारांनी नोकरी सोडली. केलॉग कंपनीची यूएस तृणधान्ये. गेल्या महिन्यात कामगारांनी नवीन कराराला मान्यता दिल्यावर हा संप संपला.

या उन्हाळ्याच्या सुरुवातीला, 600 हून अधिक कामगार ए फ्रिटो-ले वनस्पती टोपेका, कॅन्ससमध्ये, साथीच्या आजारादरम्यान कामाच्या परिस्थितीचा निषेध करण्यासाठी नोकरी सोडली, ज्यात त्यांनी जबरदस्ती ओव्हरटाइम म्हटले. तो संप जुलैमध्ये संपला जेव्हा कामगारांनी नवीन कराराला मान्यता दिली.

येथे कामगार नॅबिस्को वनस्पती केलॉगच्या कामगारांचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या त्याच बेकरी युनियनच्या म्हणण्यानुसार, नॅबिस्कोचे पालक, मॉंडेलेझ इंटरनॅशनल, इतर मुद्द्यांसह काही काम मेक्सिकोला हलवण्याच्या योजनांचा निषेध करण्यासाठी ऑगस्टमध्ये पाच राज्यांनी संप केला.

दरम्यान, न्यूयॉर्कमधील अॅमेझॉन कामगार युनियनचे मतदान घेण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. अलाबामा मध्ये ऍमेझॉन कामगार एप्रिलमध्ये तेथे युनियन स्थापन करण्याचा प्रयत्न जबरदस्तीने नाकारला.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *