इन्फोसिसने डिजिटल प्रकल्पांसाठी कर्मचार्‍यांची उन्नती करण्यासाठी अंतर्गत प्रतिभा बाजारपेठ सुरू केली आहे

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, डिजिटल प्रोजेक्ट्समध्ये तिच्या नियुक्तीच्या आवश्यकतांपैकी 34% पुनर्कुशल कर्मचार्‍यांसह कर्मचारी होते, तर 80% पुनर्कुशल प्रतिभा अपस्किलिंगच्या एका वर्षाच्या आत डिजिटल प्रकल्पांकडे वळली.

प्रमुख ठळक मुद्दे

  • महामारीनंतर आयटी क्षेत्रात टॅलेंट क्रंच मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे
  • डिजिटल सेगमेंटमधील विद्यमान कर्मचारी आता नोकरी बदलण्यासाठी 50-80% वाढीची मागणी करत आहेत.
  • ही प्रणाली कंपनीला एक मोठा टॅलेंट पूल तयार करण्यात मदत करेल जेणेकरुन ती तिच्या डिजिटल प्रोजेक्ट्समधील टॅलेंटची आवश्यकता पूर्ण करू शकेल.

नवी दिल्ली: Infosys, भारतातील दुसऱ्या-सर्वात मोठ्या आउटसोर्सरने, कर्मचाऱ्यांना पुन्हा कौशल्य आणि मूल्य शृंखला पुढे जाण्यास मदत करण्यासाठी FLUID नावाचे अंतर्गत प्रतिभा बाजार तयार केले आहे. टाइम्स ऑफ इंडिया एका अहवालात नमूद केले आहे. ही प्रणाली कंपनीला एक मोठा टॅलेंट पूल तयार करण्यात मदत करेल जेणेकरुन ती तिच्या डिजिटल प्रोजेक्ट्समधील प्रतिभेची आवश्यकता पूर्ण करू शकेल.

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, डिजिटल प्रोजेक्ट्समध्ये नोकरीच्या आवश्यकतांपैकी 34% पुनर्कुशल कर्मचार्‍यांसह कर्मचारी होते, तर 80% पुनर्कुशल प्रतिभा अपस्किलिंगच्या एका वर्षाच्या आत डिजिटल प्रकल्पांकडे वळली. डिजिटल कमाई आता कंपनीच्या टॉपलाइनच्या निम्म्याहून अधिक योगदान देते, असे प्रकाशनाने नमूद केले आहे.

येथे नमूद करण्यासारखे आहे की जागतिक कंपन्यांकडून कंपन्यांना मोठ्या प्रमाणात डिजिटल ट्रान्सफॉर्मेशन ऑर्डर मिळत असल्याने साथीच्या रोगानंतर IT क्षेत्रात टॅलेंट क्रंच मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे. डिजिटल सेगमेंटमधील विद्यमान कर्मचारी आता नोकरी बदलण्यासाठी 50-80% दरवाढीची मागणी करत आहेत. या परिस्थितीत, मोठ्या आयटी कंपन्यांनी डिजिटल प्रकल्पांसाठी तयार करण्यासाठी त्यांच्या विद्यमान टॅलेंट पूलला पुन्हा कौशल्य आणि उन्नत करण्याचा निर्णय घेतला आहे. यामुळे या कंपन्यांना मनुष्यबळाच्या खर्चावर नियंत्रण ठेवण्यास मदत होईल आणि भविष्यातील कौशल्याची आवश्यकता पूर्ण होईल.

दरम्यान, इन्फोसिसने स्किल टॅग देखील सादर केले आहेत जे विविध तंत्रज्ञानातील प्राविण्य ओळखण्यासाठी कौशल्य बॅजसारखे कार्य करतात. कर्मचारी कौशल्य टॅग निवडू शकतात, आणि नंतर त्यामध्ये एक प्रकार, विशेषीकरणासाठी. त्यात आज 22,000 कौशल्य-टॅग कर्मचारी आहेत, जे डिजिटल सोल्यूशन तज्ञांच्या प्रतिभेच्या 29% बनवतात. 6,500 हून अधिक लोक विशिष्ट कौशल्य क्षेत्रात प्रीमियम कौशल्य टॅग धारण करतात. काही प्रमुख टॅग्जमध्ये क्लाउड डेव्हलपर, स्क्रम मास्टर, UX डिझायनर, DevOps प्रोफेशनल आणि डेटा सायंटिस्ट यांचा समावेश आहे, असे प्रकाशनाने नमूद केले आहे.

कर्मचार्‍यांच्या डिजिटल तयारीचे वस्तुनिष्ठपणे मूल्यांकन करण्यासाठी डिजिटल कोटिएंट नावाची प्रणाली देखील सुरू केली. “आमचा डिजिटल गुणांक हा एक सर्वसमावेशक स्कोअर आहे जो इन्फोसियन्सना त्यांच्या डिजिटल क्षमतेचा मागोवा ठेवण्यास मदत करतो. स्कोअरचा वापर करून, इन्फोसिशन्स त्यांची कौशल्ये इतरांशी कशी तुलना करतात हे समजू शकतात आणि त्यांना नवीन संधी ओळखण्यास सक्षम बनवतात, ”टीओआय अहवालात कंपनीने त्यांच्या टॅलेंट पल्स अहवालात म्हटले आहे. याद्वारे सुमारे 80,000 कर्मचाऱ्यांनी आपली क्षमता वाढवली आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *