अनेक काळे कर्मचारी कार्यालयात का परत येऊ इच्छित नाहीत?

टेनेसीची आई अॅशले ब्रूक्सला नॅशव्हिल फर्ममध्ये टेक सपोर्टमध्ये काम करणे आवडते, कारण मोठ्या प्रमाणात नोकरीपासून दूर आहे. कोरोनाविषाणू साथीचा उद्रेक झाला. परंतु तिच्या नियोक्त्याने 2022 मध्ये कर्मचार्‍यांना पुन्हा कार्यालयात बोलावण्याची शक्यता असल्याने, ती चिंताग्रस्त आहे: बर्‍याच कृष्णवर्णीय अमेरिकनांप्रमाणे, ब्रूक्सला कामावर परतण्याचा विचार अस्वस्थ वाटतो.

खरंच, मतदान सुचवत असताना काही कर्मचारी आहेत सामग्री त्यांच्या डेस्कवर परत येण्यासाठी, कृष्णवर्णीय कामगारांनी सीबीएस मनीवॉचला सांगितले की प्रामुख्याने पांढर्‍या कामाच्या ठिकाणी असल्‍याने अनेकदा भावनिक त्रास होतो. घरून काम केल्याने काही प्रमाणात आंतरिक शांती मिळते आणि त्यांना त्यांची कामे अधिक चांगल्या प्रकारे करण्यात मदतही होते, असे ते म्हणाले.

गेल्या वर्षी कोविड-19 ची लागण होण्यापूर्वी कामावर जाणाऱ्या ब्रूक्सने सांगितले की, “घरी नक्कीच अधिक आरामदायक वाटते.” “माझ्या केसांबद्दल आणि मी कसे कपडे घालतो याबद्दल मला जास्त काळजी करण्याची गरज नाही – तुम्हाला तुमच्या केसांबद्दलच्या मूर्ख प्रश्नांची उत्तरे देण्याची गरज नाही.”

कॉर्पोरेट अमेरिकेसह रंगाच्या लोकांमध्ये अशा भावना सामान्य आहेत. अनेक दशकांपासून, कृष्णवर्णीय आणि हिस्पॅनिक कर्मचारी आहेत कामावर दुर्लक्षित झाल्याची तक्रार केली आणि त्यांची क्रेडेन्शियल्स उच्च-स्तरीय पदासाठी पात्र असतानाही त्यांना कमी पगाराच्या भूमिकेत पाठवले जात आहे.

कृष्णवर्णीय स्त्रिया, विशेषतः, म्हणतात की सामान्य कामाच्या दिवसात सहसा सहकर्मचार्‍यांकडून भूतकाळातील सूक्ष्म आक्रमकता पाहणे आवश्यक असते, त्यांच्या नैसर्गिक केशरचनांबद्दल चपखल टिप्पण्यांकडे दुर्लक्ष करणे किंवा भावना दडपून टाकणे आवश्यक आहे जेणेकरून त्यांना “क्रोधी काळी स्त्री” असे लेबल लावले जाईल.

एक ऑक्टोबर सर्वेक्षण फ्यूचर फोरमच्या 10,000 पेक्षा जास्त कामगारांपैकी, कामाच्या ठिकाणच्या समस्यांवर लक्ष केंद्रित करणार्‍या संशोधन गटाला असे आढळून आले की 59% श्वेत कर्मचार्‍यांच्या तुलनेत 66% कृष्णवर्णीय प्रतिसादकर्त्यांना लवचिक वेळापत्रक हवे आहे. सर्वेक्षणात असा निष्कर्ष काढला आहे की कृष्णवर्णीय कामगार त्यांच्या नोकऱ्यांमध्ये अधिक आनंदी असतात आणि दूरस्थपणे काम करताना त्यांच्या नियोक्त्याबद्दल अधिक अनुकूल दृष्टिकोन बाळगतात.

“कामावरील शर्यतीच्या अनुभवाचा एक मोठा भाग म्हणजे तुमची सांत्वन किंवा आपलेपणाची भावना,” ब्रायन लोरी, स्टॅनफोर्ड विद्यापीठाचे सामाजिक मानसशास्त्रज्ञ, प्रकाशित सर्वेक्षणात म्हणाले. “तुम्ही अल्पसंख्याक असलेल्या वातावरणात काम करत असाल, तर कार्यालय कमी आरामदायक असू शकते. परंतु जर तुम्ही घरी काम करू शकत असाल आणि सतत बाहेर राहण्याची जाणीव होत नसेल – जर तुम्ही ते ‘दैनंदिन तणाव’ काढून टाकले तर – त्यामुळे तुमचा अनुभव सुधारू शकतो.”

एक Buzzfeed बातम्या सर्वेक्षण या वर्षाच्या सुरुवातीला असेही आढळून आले की कृष्णवर्णीय कामगार गेल्या दीड वर्षापासून कार्यालयात परत येण्याबद्दल चिंतित होते जे अनेकदा कार्यालयीन जीवनात व्यापत असलेल्या सूक्ष्म वर्णद्वेषापासून दूर होते.

मग, ब्रूक्सने घरून काम करणे हे एक आरामाचे वर्णन केले आहे यात आश्चर्य नाही. बहुतेक नियोक्ते आणि व्यवस्थापकांना “सूक्ष्म आक्रमणे समजत नाहीत आणि त्यांना हे समजत नाही की सतत त्याचा सामना करणे काय आहे,” ती म्हणाली. “हे स्वतःच एक काम आणि काम आहे, आणि लोकांना दुरुस्त करणे आणि ते कसे आहे याचा विचार करणे खरोखरच कंटाळवाणे आहे. [work] पर्यावरणाचा तुमच्यावर परिणाम होत आहे.”

क्रिस्टन फुलर, एक आयटी हेल्प-डेस्क प्रतिनिधी जी कोनरो, टेक्सास येथे काम करते, ह्यूस्टनच्या उत्तरेस सुमारे 40 मैलांवर काम करते, त्यांनी देखील सांगितले की ती घरून काम करण्यास प्राधान्य देते. आफ्रिकन-अमेरिकन असलेल्या फुलरने सांगितले की, ती तिला गट सेटिंग्ज टाळू देते जिथे तिला वाटले की तिचा आवाज पर्यवेक्षकांकडून गांभीर्याने घेतला जाणार नाही. तिला असेही वाटते की या वर्षाच्या सुरुवातीला पदोन्नती जिंकण्यात दूरस्थपणे काम करणे ही भूमिका बजावते कारण यामुळे तिच्या व्यवस्थापकांना केवळ तिच्या कामगिरीवर लक्ष केंद्रित करण्यास प्रोत्साहित केले.

चार मुलांची आई असलेल्या फुलर म्हणाल्या, “आता मला ऑफिसमध्ये तपकिरी नाक करणाऱ्या लोकांशी सामना करावा लागणार नाही. “ते पाहतात की मी माझे काम करतो आणि मी ते चांगले करतो.”

“मी खोटे असण्याची गरज नाही”

न्यू यॉर्कमधील रॉकलँड काउंटीमध्ये घरून काम करणारी संगणक नेटवर्क अभियंता टीना थॉमस म्हणाली की रिमोट वर्क तिला मायक्रोमॅनेज होण्यापासून रोखते. कदाचित अधिक महत्त्वाचे, सामाजिक शास्त्रज्ञांनी ज्याला वांशिक “कोड-स्विचिंग” म्हटले आहे त्यात गुंतणे देखील टाळले जाते – जेव्हा रंगाचे लोक त्यांचे बोलणे, देखावा, वागणूक आणि कामाच्या ठिकाणी इतर वैशिष्ट्ये बदलतात जेणेकरुन कृष्णवर्णीय सहकाऱ्यांना अधिक आरामदायक वाटेल.

हार्वर्ड विद्यापीठाच्या संशोधकांनी केली आहे आढळले कृष्णवर्णीय कर्मचारी सहसा करिअरच्या प्रगतीसाठी कोड-स्विचिंग आवश्यक म्हणून पाहतात, परंतु हे प्रयत्न मानसिकदृष्ट्या कमी होत आहेत.

याउलट, “मला दिवसभर बनावट असण्याची गरज नाही आणि मी फक्त स्वतःच असू शकतो,” थॉमस, जो आफ्रिकन-अमेरिकन देखील आहे, घरून काम करण्याबद्दल म्हणाला. “मला विशिष्ट पद्धतीने वेषभूषा करण्याची गरज नाही आणि मला आवडत नसलेल्या व्यक्तीशी मला सामोरे जावे लागत नाही.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *