चौथ्या उत्तेजक तपासणीसाठी पुश मागे काय आहे

IRS ने थेट उत्तेजक सहाय्याच्या तिसऱ्या फेरीत 169 दशलक्ष पेमेंट जारी केले आहेत, जुलैमध्ये 2 दशलक्षाहून अधिक लोकांना $1,400 चे चेक मिळाले आहेत. परंतु काही खासदार प्रोत्साहन सहाय्याच्या चौथ्या फेरीसाठी जोर देत आहेत जे साथीचा रोग संपेपर्यंत आवर्ती देयके प्रभावीपणे पाठवेल.

आतापर्यंत, आर्थिक संकटामुळे फेडरल प्रतिसाद कोरोनाविषाणू महामारी पात्र प्रौढांना $3,200 दिले आहेत: मार्च 2020 मध्ये कोरोनाव्हायरस मदत मदत आणि आर्थिक सुरक्षा कायद्यांतर्गत $1,200; डिसेंबरच्या मदतीसाठी $600; आणि मार्चमध्ये अध्यक्ष जो बिडेन यांनी स्वाक्षरी केलेल्या अमेरिकन बचाव योजनेअंतर्गत $1,400.

ती आर्थिक मदत असूनही, लाखो अमेरिकन आर्थिक संकटात राहतात, आणि प्रसार डेल्टा प्रकार नवीन आर्थिक घडामोडी निर्माण करत आहे. जवळजवळ एक चतुर्थांश अमेरिकन लोकांना मागील आठवड्यात त्यांच्या घरगुती खर्चाची भरपाई करण्यासाठी संघर्ष करावा लागला, नवीन जनगणना सर्वेक्षण डेटानुसार ज्याने ऑगस्टच्या शेवटच्या दोन आठवड्यांमध्ये लोकांचे सर्वेक्षण केले.

बेरोजगारीचा दर ५.२% आहे, 3.5% च्या पूर्व-महामारी पातळीपेक्षा अजूनही जास्त आहे. आणि व्यवसाय भाड्याने घेत असताना, महामारीपूर्वीच्या तुलनेत आजही सुमारे 5.3 दशलक्ष कमी लोक वेतनावर आहेत. ऑक्सफर्ड इकॉनॉमिक्सने अलीकडेच 2021 च्या जागतिक आर्थिक वाढीचा अंदाज 6.4% वरून 5.9% पर्यंत कमी केल्याने अर्थशास्त्रज्ञ डेल्टा प्रकाराच्या प्रसारावर धोक्याचे संकेत देत आहेत.

ऑक्सफर्ड इकॉनॉमिक्सचे जागतिक मॅक्रो रिसर्चचे संचालक बेन मे यांनी अहवालात लिहिले आहे की, “अनिश्चितता आणि संकोच यातून शेवटी आपल्या बेसलाइनच्या गृहीतकेपेक्षा अधिक संथ-बर्निंग पुनर्प्राप्ती होऊ शकते.

त्याच वेळी 9.1 दशलक्ष लोक गमावले कामगार दिनानिमित्त वाढलेले बेरोजगारी फायदे, जेव्हा फेडरल लाभ कालबाह्य झाले. हे बेरोजगार कामगारांना वाहत असलेल्या साप्ताहिक फायद्यांमधील सुमारे $5 अब्ज पुसून टाकेल – ज्याने त्या कामगारांना किराणामाल, भाडे आणि इतर आवश्यक गोष्टींसाठी मदत केली होती.

बर्‍याच लोकांसाठी, थोडक्यात, $1,400 चे चेकची नवीनतम फेरी लांबली आहे, जरी इतर साथीच्या उद्रेकाचा अंत होत आहे – ही समस्या आहे अनेक अमेरिकन लोकांची मने जे बेरोजगारी आणि कमकुवत श्रमिक बाजाराशी संघर्ष करत आहेत. खरंच, 2.8 दशलक्षाहून अधिक लोकांनी स्वाक्षरी केली आहे Change.org याचिका आवर्ती $2,000 मासिक देयके साठी कायदा पास करण्यासाठी कायदे तयार करण्यासाठी कॉल की गेल्या वर्षी सुरू.

काही आमदारांनी ही कल्पना उचलून धरली आहे. एकवीस सिनेटर्स — सर्व डेमोक्रॅट — 30 मार्चच्या पत्रावर स्वाक्षरी केली आवर्ती उत्तेजक पेमेंटच्या समर्थनार्थ श्री बिडेन यांना, IRS द्वारे वितरित केले जाणारे $1,400 पेमेंट लोकांना जास्त काळ त्रास देणार नाही.

“10 पैकी जवळपास 6 लोक म्हणतात की बचाव पॅकेजमध्ये समाविष्ट केले जाणारे $1,400 पेमेंट त्यांना तीन महिन्यांपेक्षा कमी काळ टिकेल,” सिनेटर्सनी पत्रात लिहिले.

दरम्यान, काही राज्ये आहेत उत्तेजक तपासणीचे स्वतःचे स्वरूप तयार करणे. कॅलिफोर्नियातील सुमारे दोन तृतीयांश रहिवासी “गोल्डन स्टेट स्टिमुलस” गव्हर्नर गॅविन न्यूजम यांच्या नवीन प्रयत्नाद्वारे तपासा. हा प्रयत्न कमी आणि मध्यम उत्पन्न असलेल्या रहिवाशांसाठी $600 प्रदान करेल ज्यांनी त्यांचे 2020 टॅक्स रिटर्न भरले आहेत. फ्लोरिडा आणि टेक्सासच्या काही भागांनी साथीच्या रोगाचा प्रभाव कमी करण्यात मदत करण्यासाठी शिक्षकांना बोनस अधिकृत केले आहेत.

यूएस सिनेटर्सच्या पत्रात ते किती मोठी देयके शोधत आहेत हे निर्दिष्ट करत नाही, परंतु जानेवारीत डेमोक्रॅटिक खासदारांकडून वेगळा प्रयत्न ढकलले महामारी संपेपर्यंत $2,000 मासिक चेकसाठी. त्याऐवजी, अमेरिकन रेस्क्यू प्लॅनने प्रत्येक पात्र प्रौढ आणि आश्रितांसाठी $1,400 अधिकृत केले.

चाइल्ड टॅक्स क्रेडिट: 15 जुलैच्या ठेवी

काही कुटुंबांना 15 जुलै रोजी प्रोत्साहन मदतीचा दुसरा प्रकार प्राप्त झाला जेव्हा IRS सहा मासिक रोख देयकांपैकी पहिले जमा केले चाइल्ड टॅक्स क्रेडिट (CTC) साठी पात्र असलेल्या पालकांच्या बँक खात्यांमध्ये. कुटुंबांना त्यांच्या पहिल्या CTC पेमेंटमध्ये सरासरी $423 मिळाले, डाव्या बाजूच्या वकिलांच्या गटाच्या आर्थिक सुरक्षा प्रकल्पाच्या जनगणना डेटाच्या विश्लेषणानुसार.

पात्र कुटुंबांना डिसेंबरपर्यंत $1,800 रोख मिळतील, पैसे जुलै ते डिसेंबर या सहा महिन्यांत समान हप्त्यांमध्ये पार्सल केले जातील. राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांच्या अमेरिकन बचाव योजनेचा भाग असलेल्या विस्तारित सीटीसीमुळे ही मदत आहे.

पात्र ठरलेल्या कुटुंबांना 6 वर्षाखालील प्रत्येक मुलासाठी दरमहा $300 आणि 6 ते 17 वयोगटातील मुलांसाठी $250 मिळतील. अनेक कुटुंबे की CBS मनीवॉचशी बोललो अतिरिक्त पैसे बाल संगोपन, शाळेच्या पाठीमागे पुरवठा आणि इतर जीवनावश्यक गोष्टींवर जाईल असे सांगितले.

मिस्टर बिडेनचे असल्यास, कुटुंबांना येत्या काही वर्षांमध्ये कर सूटचा अधिक आनंद घेता येईल अमेरिकन कुटुंब योजना पुढे सरकते. त्या योजनेंतर्गत, चाइल्ड टॅक्स क्रेडिटचा विस्तार 2025 पर्यंत चालेल, ज्यामुळे कुटुंबांना मुलांसाठी अतिरिक्त चार वर्षांचा मोठा कर सवलत मिळेल.

आपत्कालीन निधी, बचत

आत्तापर्यंत, ज्या लोकांनी तीन फेऱ्यांचे प्रोत्साहन पेमेंट प्राप्त केले आहे त्यांनी सांगितले की ते बहुतेक निधी कर्ज फेडण्यासाठी किंवा बचतीतील पैसे काढून टाकण्यासाठी वापरत आहेत, अलीकडील एका अहवालानुसार विश्लेषण फेडरल रिझर्व्ह बँक ऑफ न्यूयॉर्क कडून. हे सूचित करू शकते की लोक महामारी दरम्यान घेतलेले कर्ज कमी करण्यासाठी तसेच दुसर्‍या शॉकच्या बाबतीत आपत्कालीन निधी उभारण्यासाठी पैसे वापरत आहेत.

जवळपास 10 पैकी 7 अमेरिकन ज्यांना मिळाले आहे किंवा त्यांना लवकरच मिळेल असा विश्वास आहे, तिसरे पेमेंट त्यांच्या नजीकच्या मुदतीच्या वित्तासाठी महत्वाचे आहे, Bankrate.com म्हणाला एप्रिल मध्ये. ते मार्च 2020 मध्ये 10 पैकी 8 लोकांच्या तुलनेत कमी आहे, जेव्हा साथीच्या रोगामुळे मोठ्या प्रमाणावर बेरोजगारी निर्माण झाली होती, परंतु वैयक्तिक वित्त कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, ज्यांना अतिरिक्त समर्थनाची आवश्यकता आहे अशा लोकांचा वाटा एक वर्षांहून अधिक काळ वाढला आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *