Metaverse मध्ये अधिक तरुण लोक शोधा

फेसबुकच्या आजारावर मार्क झुकेरबर्गकडे एक नवीन उपाय आहे: जुन्या वापरकर्त्यांना सोडून द्या आणि कंपनीला जनरेशन-झेड सेवा देण्यावर पुन्हा फोकस करा, त्यांना व्हर्च्युअल आयटम खरेदी करण्यासाठी प्रोत्साहित करा. उदयोन्मुख “मेटाव्हर्स”.

18 ते 29 वयोगटातील तरुण प्रौढांना परिभाषित करताना, Facebook CEO ने सोमवारी एका कॉलमध्ये गुंतवणूकदारांना सांगितले की, “आम्ही आमच्या तरुण प्रौढांना आमच्या नॉर्थ स्टार बनवण्याऐवजी मोठ्या संख्येने वृद्ध लोकांची सेवा करण्यासाठी आमच्या कार्यसंघांना पुन्हा तयार करत आहोत.

“गेल्या दशकात, आमचे अॅप्स वापरणारे प्रेक्षक खूप वाढले आहेत, आम्ही सर्वांना सेवा देण्यावर लक्ष केंद्रित केले आहे,” तो पुढे म्हणाला. “आमच्या सेवा विशेषत: तरुण प्रौढांसाठी वापरण्याऐवजी वापरणार्‍या बहुतेक लोकांसाठी सर्वोत्कृष्ट असल्याचे डायल केले गेले आहे.”

फेसबुकने TikTok मधील तरुण वापरकर्त्यांसाठी जोरदार स्पर्धेचा सामना केला आहे, ज्याला झुकरबर्गने “आम्ही कधीही सामना केलेल्या सर्वात प्रभावी प्रतिस्पर्धींपैकी एक” म्हटले आहे.

त्याच वेळी, Facebook च्या जाहिरात विक्री, जे जवळजवळ सर्व कमाई करतात, ऍपलचे आभार मानतात. नवीनतम ऑपरेटिंग सिस्टम, जे तृतीय-पक्ष अॅप डेव्हलपरसाठी Apple वापरकर्त्यांना ट्रॅक करणे कठीण बनवते. फेसबुकने आक्षेप घेतला ऍपल चे बदल आणि दावा केला की ते ऍपलच्या स्वतःच्या जाहिरात प्रणालींना पाय देत असताना लहान व्यवसायांना दुखापत करतील. आय-डिव्हाइसच्या बहुतेक वापरकर्त्यांनी जूनच्या उत्तरार्धात नवीन सॉफ्टवेअरचा अवलंब केल्यामुळे, ते बदल हे जुलै ते सप्टेंबर या तीन महिन्यांत फेसबुकच्या महसूल वाढीसाठी सर्वात मोठे आव्हान होते.

त्या कालावधीत, फेसबुकचे सर्वात फायदेशीर वापरकर्ते – ते यूएस, कॅनडा आणि युरोपमधील – किंचित कमी फायदेशीर झाले. कंपनीचा प्रति वापरकर्ता सरासरी महसूल उत्तर अमेरिकेत सुमारे 65 सेंटने घसरला, $52.34 आणि युरोपमध्ये सुमारे 70 सेंटने, $16.50 झाला. त्या बदलांचा सामना करण्यासाठी, फेसबुकने कमी डेटासह कार्य करण्यासाठी जाहिरात-लक्ष्यीकरण साधने पुन्हा तयार करण्याची योजना आखली आहे, असे मुख्य कार्यकारी अधिकारी शेरिल सँडबर्ग यांनी सोमवारी सांगितले.

फेसबुकने म्हटले आहे की जुलै ते सप्टेंबर दरम्यान त्यांचे निव्वळ उत्पन्न 17% वाढून $9.2 अब्ज झाले, जे एका वर्षापूर्वी $7.8 अब्ज होते. विश्‍लेषकांच्या $24.5 अब्जच्या अपेक्षांना मागे टाकून महसूल 35% वाढून $29 अब्ज झाला. फेसबुक शेअर्स सोमवारी वॉल स्ट्रीटवर 1% जोडले आणि तासांनंतरच्या ट्रेडिंगमध्ये आणखी 1% वाढून $332.43 वर पोहोचले.

पासून फॉलआउट असूनही फेसबुक पेपर्स सोशल मीडियाच्या दिग्गज कंपनीने काहीवेळा आपल्या प्लॅटफॉर्मच्या वापरकर्त्यांवरील प्रतिकूल परिणामांकडे दुर्लक्ष केल्याचे दाखवून, फेसबुक हे लाखो छोट्या व्यवसायांसाठी पैसे कमविण्याचे मशीन राहिले आहे जे जाहिरातीसाठी त्यावर अवलंबून आहेत. तरीही, फेसबुकचे अधिकारी कंपनीच्या जाहिरात वर्चस्वाला बळ देतील अशा नवीन उत्पादनांच्या ओळी आणण्याच्या तपशीलवार योजना आहेत.

metaverse वर $10 अब्ज पैज

त्या नवीन उत्पादनांच्या ओळींमध्ये प्रमुख: तथाकथित मेटाव्हर्स, ज्याची झुकरबर्गने प्रथम चर्चा केली जुलै. फेसबुकने सांगितले की ते आभासी-वास्तविक वातावरण विकसित करण्यात मदत करण्यासाठी $10 अब्ज खर्च करण्याची योजना आखत आहे जे शेवटी आभासी कपडे, साधने आणि इतर सामग्रीने भरण्याची योजना आखत आहे.

“मेटाव्हर्स मोबाईल इंटरनेटचा उत्तराधिकारी असणार आहे,” झुकरबर्ग सोमवारी म्हणाले, “उपस्थितीची भावना प्रदान करणे, जसे की आपण तेथे दुसर्‍या व्यक्तीसह आहात – हे ऑनलाइन आणि सामाजिक अनुभवाचे पवित्र ग्रेल आहे.”

“आम्हाला आशा आहे की, दशकाच्या अखेरीस, आम्ही एक अब्ज लोकांना मेटाव्हर्स वापरण्यास आणि शेकडो अब्ज डॉलर्सच्या डिजिटल अर्थव्यवस्थेला मदत करू शकू,” तो म्हणाला.

तरुण लोक इतर प्लॅटफॉर्मवर गेले आहेत अशा चिन्हे दरम्यान ते चालू राहण्याचा प्रयत्न करीत असल्याने, फेसबुक देखील त्याचे नाव बदलण्याचा विचार करत आहे, असे म्हटले आहे. कडा. आत्तासाठी, कंपनीने “अफवा आणि अटकळ” या नावावर भाष्य करण्यास नकार दिला आहे.

चौथ्या तिमाहीपासून सुरू होणारा एक वेगळा विभाग म्हणून फेसबुक रिअॅलिटी लॅब्सची स्थापना करण्याची कंपनीची योजना आहे. या बिझनेस लाइनमध्ये संबंधित हार्डवेअर, सॉफ्टवेअर आणि कंटेंटसह त्याची वाढीव आणि आभासी वास्तविकता उत्पादने समाविष्ट असतील. फेसबुकने या आर्थिक वर्षात या विभागावर अंदाजे $10 अब्ज खर्च करण्याची अपेक्षा केली आहे, असे म्हटले आहे – ही गुंतवणूक भविष्यात वाढेल.

“केवळ “व्हीआर सोशल नेटवर्क” ऐवजी “सर्व प्लॅटफॉर्मवर जाणारा सामाजिक अनुभव घेणे महत्त्वाचे आहे,” झुकरबर्ग म्हणाले. “आमच्या अॅप्सच्या कुटुंबात सर्वत्र काम करणे आवश्यक आहे. हे वेबवर, फोनवर, संगणकावर कार्य करणे आवश्यक आहे. तेथे अनेक पायाभूत सुविधा निर्माण करणे आवश्यक आहे.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *