क्रुझने सोशल मीडिया जायंटच्या पहिल्या-वहिल्या सिनेटच्या साक्षीमध्ये कंपनीच्या चीनशी असलेल्या संबंधांवर टिकटॉकला धक्का दिला

मंगळवारी की सोशल मीडिया कंपनी बाइटडान्स, त्याची बीजिंग-आधारित मूळ कंपनी, तिच्या “कॉर्पोरेट गट” चा एक भाग मानते.

टेक्सासचे सिनेटर टेड क्रुझ यांच्या प्रखर प्रश्नोत्तरानंतर आलेली पोचपावती, टिकटॉकच्या डेटा संकलन धोरणांबद्दल आणि चिनी सरकारशी असलेल्या संबंधांबद्दल चिंता व्यक्त करणार्‍या खासदारांसाठी एक महत्त्वाचा फरक आहे.

“आमच्या डेटासाठी प्रवेश आमच्या यूएस टीमद्वारे केला जातो,” बेकरमन म्हणाले, “जर आम्हाला बायोमेट्रिक माहिती गोळा करायची असेल, जी आम्ही अमेरिकन ओळखण्यासाठी बायोमेट्रिक माहिती डेटा गोळा करत नाही, तर आम्ही प्रथम संमती आणि संमतीची संधी देऊ.”

TikTok चे गोपनीयता धोरण सूचित करते की ते वापरकर्त्यांवरील संकलित केलेला डेटा मूळ कंपनी, उपकंपनी किंवा त्याच्या कॉर्पोरेट गटाच्या इतर संलग्न कंपन्यांसह सामायिक करू शकते.

Cruz ला देखील TikTok कडून कंपनीच्या ByteDance च्या उपकंपन्यांशी असलेल्या कनेक्शनबद्दल स्पष्टीकरण हवे होते. ऑगस्ट मध्ये, रॉयटर्सने वृत्त दिले चिनी कम्युनिस्ट पक्षाने बीजिंग बाइटडान्स टेक्नॉलॉजीमध्ये भागभांडवल आणि बोर्ड सीट मिळवली, जी बाईटडान्सची उपकंपनी आहे जी Douyin नावाच्या TikTok च्या चीनी आवृत्तीवर नियंत्रण ठेवते.

बीजिंग बाइटडान्स टेक्नॉलॉजी, ज्याच्या बोर्डात आता चीनच्या कम्युनिस्ट पक्षाचा माजी सदस्य समाविष्ट आहे, हे देखील टिकटोकच्या “कॉर्पोरेट ग्रुप” चा एक भाग मानले जाते जे वापरकर्त्याच्या डेटामध्ये प्रवेश करू शकतात याविषयी क्रुझच्या वारंवार प्रश्नांची उत्तरे देण्यास बेकरमनने नकार दिला.

“त्या घटकाचा TikTok शी कोणताही संबंध नाही. हे चीनमधील व्यवसायाच्या देशांतर्गत परवान्यांसाठी आधारित आहे जे TikTok शी संलग्न किंवा कनेक्ट केलेले नाहीत,” बेकरमन म्हणाले. परंतु बीजिंग बाइटडान्स टेक्नॉलॉजी या भगिनी कंपनीला कंपनीच्या “कॉर्पोरेट गट” चा भाग मानला जातो आणि वापरकर्त्याच्या डेटामध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी दिली जाते का, हे त्यांनी स्पष्ट केले नाही.

क्रुझने बेकरमनला सांगितले की, “मी तुम्हाला बहिण कंपनीबद्दल तीन वेळा विचारले आहे जी साहजिकच दुसरी संलग्न आहे, तुम्ही तीन वेळा नकार दिला आहे.” सिनेटचा सदस्य पुढे म्हणाला, “या समितीला असा विश्वास मिळत नाही की TikTok चिनी प्रचारात भाग घेण्याशिवाय आणि अमेरिकन लोकांवरील हेरगिरी करण्याव्यतिरिक्त काहीही करत आहे.”

कायदेकर्त्यांनी स्नॅपचॅट आणि यूट्यूबच्या अधिकाऱ्यांकडूनही ऐकले. व्हिडीओ आणि फोटो शेअरिंग कंपनी स्नॅपचॅटच्या नेत्यांना सिनेटर्सनी सार्वजनिकपणे प्रश्न विचारण्याची ही पहिलीच वेळ होती आणि पहिल्यांदाच एका TikTok एक्झिक्युटिव्हने शपथ घेऊन साक्ष दिली.

ग्राहक संरक्षण, उत्पादन सुरक्षा आणि डेटा सुरक्षा यावरील सिनेट उपसमितीने बोलावलेली सुनावणी, मुलांसाठी ऑनलाइन संरक्षणावर केंद्रित होती. मागील महिन्यात, त्याच नियामक संस्थेने फेसबुकचे कार्यकारी अँटिगोन डेव्हिस यांना तरुण किशोरवयीन मुलांवर Instagram च्या प्रभावाबद्दल प्रश्न विचारला होता, त्यानंतर व्हिसलब्लोअर फ्रान्सिस हॉगेनने समितीला अंतर्गत संशोधन सादर केले होते ज्याने इंस्टाग्रामचा तरुण मुलींवर नकारात्मक प्रभाव असल्याचे सूचित केले होते.

तिन्ही कार्यकारी अधिकाऱ्यांनी सूचित केले की ते फेडरल कायद्याचे समर्थन करतील ज्याने जाहिरातींसह अल्पवयीन मुलांना लक्ष्य करण्यावर बंदी घातली आहे. बेकरमन म्हणाले की TikTok एक पाऊल पुढे टाकण्यास तयार आहे आणि जाहिरातदारांना हानिकारक असलेल्या विशिष्ट विषयांवर मुलांना लक्ष्य करण्यापासून प्रतिबंधित करेल.

स्नॅपचॅटचे जागतिक सार्वजनिक धोरणाचे उपाध्यक्ष जेनिफर स्टाउट म्हणाले की, कंपनी स्वतंत्र बाह्य संशोधकांना समर्थन देईल जे कंपनीच्या वापराचे विश्लेषण करू इच्छितात. अल्गोरिदम. बेकरमननेही अशीच प्रतिज्ञा केली. परंतु YouTube चे सरकारी व्यवहार आणि सार्वजनिक धोरणाचे उपाध्यक्ष लेस्ली मिलर म्हणाले की बाहेरील संशोधकांसाठी डेटा प्रवेश प्रकल्पाच्या “तपशीलांवर अवलंबून असेल”.

आता उपसमिती झाली आहे एकाधिक सुनावणी तरुण प्रौढांवर सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मच्या प्रभावाबद्दल गेल्या महिन्यात. उपसमितीचे अध्यक्ष सिनेटर रिचर्ड ब्लुमेन्थल यांनी फेसबुकच्या सीईओला त्यांच्या प्लॅटफॉर्मचा तरुण किशोरवयीन मुलांवर झालेल्या प्रभावाविषयी साक्ष देण्यासाठी बोलावले आहे.

ब्लुमेंथल म्हणाले की अमेरिकेचे पालक त्यांची मुले वापरत असलेल्या सोशल मीडिया अॅप्सवर “विश्वास ठेवू शकत नाहीत”.

“आम्हाला मुलांचे ऑनलाइन संरक्षण करण्यासाठी, खरी पारदर्शकता, खरी उत्तरदायित्व यासाठी कठोर नियमांची गरज आहे,” ब्लूमेंथल म्हणाले. “मला अशी बाजारपेठ हवी आहे जिथे स्पर्धा मुलांचे संरक्षण करण्यासाठी आहे, त्यांचे शोषण करण्यासाठी नाही,” तो पुढे म्हणाला.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *