आयफोन 13 प्रो पेक्षा आयफोन 13 चांगली खरेदी का आहे याची 4 कारणे

आम्हाला वाटते की आयफोन 13 हा बहुतेक लोकांसाठी आयफोन 13 प्रो पेक्षा चांगला पर्याय आहे. याची कारणे येथे आहेत.

Apple त्याचे iPhone 13 स्मार्टफोन्सची अनेक किंमतींवर विक्री करते आणि जर तुम्ही स्मार्टफोनसाठी बाजारात $800-$1,000 किंमतीच्या श्रेणीत असाल, तर तुम्हाला मानक iPhone 13 आणि iPhone 13 Pro मधील निवडणे कठीण जाईल.

आयफोन 13 प्रो टेबलवर चांगले हार्डवेअर आणत असताना, मानक आयफोन 13 पेक्षा $200 प्रीमियम खरोखरच किमतीचा आहे का? येथे, आम्ही तुम्हाला आयफोन 13 ही आयफोन 13 प्रो पेक्षा चांगली खरेदी का वाटते याची चार कारणे देऊ.

1. iPhone 13 स्वस्त आहे

चला किंमती बाहेर काढूया. iPhone 12 च्या विपरीत, मानक iPhone 13 बेस मॉडेलसाठी 128GB स्टोरेजसह येतो, अगदी महाग iPhone 13 Pro प्रमाणे. याचा अर्थ, पूर्वीप्रमाणेच $799 किंमतीच्या टॅगसाठी, तुम्हाला iPhone 12 पेक्षा दुप्पट स्टोरेज स्पेस मिळेल. तुम्ही प्रो मॉडेलसाठी सेटल न झाल्यामुळे स्टोरेज विभागात कोणताही त्याग करत नाही.

iPhone 13 Pro सह अतिरिक्त दोनशे रुपयांत, तुम्हाला तिसरा टेलीफोटो कॅमेरा, अतिरिक्त 2GB RAM, LiDAR स्कॅनर आणि नवीन 120Hz ProMotion डिस्प्ले मिळेल, जो किंचित उजळ देखील आहे. आता, तुम्ही या सर्व हार्डवेअरचा फायदा घ्याल का हे तुम्ही स्वतःला विचारले पाहिजे. जोपर्यंत तुम्ही पॉवर वापरकर्ता नसाल किंवा तुम्ही फोटोग्राफीमध्ये खरोखर असाल तर, मानक iPhone 13 अधिक चांगली खरेदी होईल.

2. iPhone 13 ची बॅटरी लाइफ चांगली असू शकते

कागदावर, iPhone 13 आणि iPhone 13 Pro ची बॅटरीची कार्यक्षमता सारखीच आहे, मानक मॉडेल उच्च बॅटरी क्षमता पॅक करूनही. तथापि, आयफोन 13 प्रो वरील बॅटरीचे आयुष्य प्रोमोशन डिस्प्लेमुळे तुम्ही पाहता त्या सामग्रीवर मोठ्या प्रमाणात अवलंबून असेल, जे रीफ्रेश दर गतिमानपणे समायोजित करते.

त्यामुळे, जर तुम्ही बरेच गेम खेळत असाल किंवा उच्च-फ्रेम-रेट व्हिडिओ वारंवार पाहत असाल, तर तुमची iPhone 13 Pro ची बॅटरी जलद संपेल. तथापि, मानक iPhone 13 चा रिफ्रेश रेट 60Hz वर लॉक केलेला असल्याने तुम्ही काहीही केले तरी, सारखी सामग्री वापरताना तिची बॅटरी लवकर संपणार नाही.

3. iPhone 13 कमी बोटांचे ठसे दाखवतो

आयफोन 13 प्रो मॉडेल्समध्ये कडाभोवती स्टेनलेस-स्टील बँड असतो, जो तुमच्या हातात धरल्यानंतर काही सेकंदात फिंगरप्रिंट्स आकर्षित करू शकतो. सुदैवाने, मानक iPhone 13 मध्ये ही समस्या नाही, कारण ते अॅल्युमिनियम बँड वापरते जे फिंगरप्रिंट्सचा प्रतिकार करण्यासाठी उत्कृष्ट कार्य करते.

हे अॅल्युमिनियम फिनिश किरकोळ स्क्रॅचचा प्रतिकार करण्यासाठी देखील चांगले आहे, तर आयफोन 13 प्रो मॉडेल्स कालांतराने बरेच सूक्ष्म स्क्रॅच गोळा करतील, जरी तुम्ही जास्त काळजी घेतली तरीही. उलटपक्षी, मानक आयफोन 13 मॉडेल्समध्ये नियमित ग्लास बॅक असतो जो फिंगरप्रिंट्सचा प्रतिकार करण्यासाठी आयफोन 13 प्रो वरील फ्रॉस्टेड बॅकइतका चांगला नाही.

4. तुम्हाला iPhone 13 सह उजळ रंगाचे पर्याय मिळतात

आपण आयफोन 13 प्रो मॉडेल पाहिल्यास, आपल्याकडे मर्यादित रंग पर्याय आहेत आणि ते सर्व निःशब्द रंग आहेत. उदाहरणार्थ, नवीन Sierra Blue iPhone 13 Pro उत्पादन प्रतिमांमध्ये दिसतो तितका चमकदार नाही; त्याऐवजी, ते निळसर-राखाडीसारखे दिसते.

तथापि, आपण मानक आयफोन 13 पाहिल्यास, आपल्याकडे निवडण्यासाठी सहा चमकदार रंग पर्याय आहेत, निळ्यापासून उत्पादन लाल पर्यंत. म्हणूनच, जर तुम्हाला सार्वजनिकपणे दिसणारा आयफोन हवा असेल तर, मानक iPhone 13 हा जाण्याचा मार्ग आहे.

स्टँडर्ड आयफोन 13 हा अधिक प्रॅक्टिकल आयफोन आहे

सर्व घंटा आणि शिट्ट्यांसह iPhone 13 Pro मॉडेल बहुतेक लोकांसाठी नाहीत. जोपर्यंत तुम्हाला मोठा स्मार्टफोन नको असेल किंवा तुम्हाला अत्याधुनिक तंत्रज्ञान हवे असेल तर, मानक iPhone 13 अधिक अर्थपूर्ण आहे, विशेषत: $799 च्या सुरुवातीच्या किमतीत. कामगिरीनुसार, तुम्ही काहीही गमावत नाही, कारण तुम्हाला अतुलनीय कामगिरीसह समान A15 चिप मिळते. तसेच, तुम्हाला अजूनही नवीन सिनेमॅटिक मोड सारखी काही सर्वोत्कृष्ट प्रो वैशिष्ट्ये मिळतात.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *