रेल्वे मंत्रालयाने ‘सुविधा शुल्क’ शेअर करण्याचा निर्णय मागे घेतल्याने शेअर्सच्या किमती 30% घसरल्यानंतर सावरल्या.

कंपनीला सुविधा शुल्कातून मिळालेला महसूल रेल्वे मंत्रालयासोबत शेअर करायचा आहे, अशी तक्रार आल्यानंतर IRCTC शेअरची किंमत आज 30% इतकी घसरली.

नवी दिल्ली: भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टूरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC) च्या शेअर्सच्या किमतींनी इंट्राडेचे बहुतेक नुकसान भरून काढले आहे.

सकाळी 11:45 वाजेपर्यंत, IRCTC शेअरचे भाव 4.87% घसरून प्रत्येकी 867 रुपये होते. येथे नमूद करण्यासारखे आहे की IRCTC च्या शेअर्सच्या किमती 30% पर्यंत घसरून इंट्राडे नीचांकी रु. 639.45 पर्यंत पोहोचल्या होत्या की IRCTC ला 50:50 च्या प्रमाणात त्यांच्या प्लॅटफॉर्मवर केलेल्या बुकिंगसाठी सुविधा शुल्कातून मिळालेला महसूल सामायिक करावा लागेल. रेल्वे मंत्रालय.

ET Now च्या म्हणण्यानुसार, लहान गुंतवणूकदारांचे हित लक्षात घेऊन रेल्वे मंत्रालय IRCTC च्या सुविधा शुल्क सामायिक करण्याचा निर्णय मागे घेत आहे. नंतर, DIPAM सचिवांनी देखील एका ट्विटमध्ये याची पुष्टी केली की, “रेल्वे मंत्रालयाने IRCTC सुविधा शुल्कावरील निर्णय मागे घेण्याचा निर्णय घेतला आहे.”

येथे नमूद करण्यासारखे आहे की यापूर्वी देखील (साथीच्या रोगाच्या आधी) रेल्वे मंत्रालय IRCTC द्वारे कमावलेले सुविधा शुल्क सामायिक करत होते. साथीच्या आजारामुळे, मंत्रालयाने भागधारक आणि कंपनीचे हित लक्षात घेऊन सुविधा शुल्क सामायिक न करण्याचा निर्णय घेतला होता.

IRCTC च्या कमाईचा एक मोठा भाग हा सुविधा शुल्कातून येतो. त्यामुळे सरकारच्या प्रस्तावित 50% वाटणीमुळे त्याचा महसूल मोठ्या प्रमाणात कमी झाला असता. भारतीय रेल्वेने IRCTC ला तिकिटांचे बुकिंग, कॅटरिंग सेवा आणि रेल्वे आणि रेल्वे स्थानकांमध्ये पॅकेज केलेले पेयजल प्रदान करण्यासाठी अधिकृत केले आहे.

कंपनी 30 सप्टेंबर 2021 रोजी संपलेल्या तिमाहीत 1 नोव्हेंबर रोजी आपल्या कमाईचा अहवाल देईल. मागील तिमाहीत, IRCTC ने वर्ष-दर-वर्षाच्या आधारावर निव्वळ नफ्यात 23% घसरण नोंदवली आहे. 103.8 कोटी रुपये. त्याचा महसूल वार्षिक आधारावर 41.2% घसरून 338.80 कोटी रुपये झाला. मार्च-अखेरच्या तिमाहीत, रेल्वे तिकीट व्यवसाय वर्ष-दर-वर्षाच्या आधारावर 9.5% वाढून 212 कोटी रुपये झाला आहे.

काल, 28 ऑक्टोबरपासून, IRCTC शेअर्स 1:5 च्या प्रमाणात विभागले गेले, शेअरचे दर्शनी मूल्य 10 रुपये प्रति शेअर वरून 2 रुपये प्रति शेअर केले.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *