M1 प्रो चिप अतिरिक्त किमतीची आहे का?

Apple चा नवीन 14-इंच मॅकबुक प्रो मिळविण्यासाठी अतिरिक्त पैसे देणे योग्य आहे का? तुम्हाला निर्णय घेण्यात मदत करण्यासाठी येथे तपशीलवार तुलना आहे.

Apple ने संपूर्णपणे नवीन, 14-इंच आकारात MacBook Pro लाँच केला आहे, ज्यामध्ये डिझाइनमधील महत्त्वपूर्ण बदल आणि मोठ्या प्रमाणावर कार्यप्रदर्शन सुधारणा आहेत. तथापि, कंपनी अजूनही 14-इंच M1 Pro MacBook Pro सोबत 13-इंच M1 MacBook Pro विकते.

म्हणूनच, जर तुम्ही नवीन पोर्टेबल मॅकबुक प्रोसाठी बाजारात असाल, तर तुम्हाला 13-इंच आणि 14-इंच मॉडेल निवडण्यात समस्या येऊ शकते. सर्व घंटा आणि शिट्ट्यांसह अतिरिक्त इंच, किंमतीतील प्रचंड फरक योग्य आहे का? बरं, इथे आम्ही दोन्ही मॉडेल्सची तुलना करू जेणेकरून तुमच्या वापरासाठी कोणते सर्वोत्तम आहे हे तुम्ही ठरवू शकता.

13-इंच वि. 14-इंच मॅकबुक प्रो: डिझाइन फरक

13-इंच M1 MacBook Pro मध्ये Appleपलने पहिल्यांदा 2016 मध्ये सादर केलेले डिझाइन वैशिष्ट्यीकृत केले आहे. या डिझाइन रिफ्रेशने टच बारसाठी मार्ग मोकळा केला, जे यापुढे नवीन 14-इंच मॉडेल्सवर वैशिष्ट्य नाही. 13-इंच आणि 14-इंच दोन्ही मॉडेल्सची जाडी सारखीच आहे, तर 13-इंचाचा M1 MacBook Pro त्याच्या आकारामुळे पातळ दिसतो, तर 14-इंच M1 Pro MacBook Pro फॉर्म ओव्हर फंक्शनसाठी जातो.

Apple ने 14-इंचाच्या MacBook Pro वर किंचित गोलाकार कडा असलेल्या तीक्ष्ण कडा बदलल्या. जेव्हा तुम्ही ते उघडता आणि चालू करता तेव्हा तुम्हाला नवीन iPhone-शैलीतील नॉच सापडेल ज्यामध्ये कॅमेरा हार्डवेअर आहे. साइड बेझल 24% कमी झाले आहेत, तर वरचे बेझल आता 13-इंच मॉडेलपेक्षा 60% पातळ झाले आहे जेणेकरुन अधिक आधुनिक देखावा मिळेल.

Apple ने 14-इंच मॅकबुक प्रो वर फिजिकल फंक्शन कीजसह वादग्रस्त टच बार बदलले. प्रत्येकजण त्याचा चाहता होता असे नाही, परंतु आपण टच बार वापरण्याचा आनंद घेतल्यास, 13-इंचाचा MacBook Pro हा त्यात समाविष्ट केलेल्या शेवटच्या MacBook पैकी एक असू शकतो.

13-इंच वि. 14-इंच मॅकबुक प्रो: डिस्प्ले

13-इंच M1 MacBook Pro मॉडेल्समध्ये 2560×1600 पिक्सेल रिझोल्यूशनसह 13.3-इंचाचा IPS डिस्प्ले आहे, जो तुम्हाला प्रति इंच 227 पिक्सेलची पिक्सेल घनता देतो. नवीन 14-इंच मॉडेलमध्ये 3024×1964 पिक्सेल रिझोल्यूशनसह 14.2-इंच लिक्विड रेटिना XDR डिस्प्ले आहे. 254 पिक्सेल प्रति इंच वर, हा डिस्प्ले मागील मॉडेल्सपेक्षा क्रिस्पर आहे, परंतु रिझोल्यूशन देखील बोलण्याचा मुद्दा नाही.

तुम्हाला माहिती नसल्यास, लिक्विड रेटिना एक्सडीआर डिस्प्ले हेच मिनी-एलईडी डिस्प्ले तंत्रज्ञान वापरते जे Apple मध्ये वापरते. 12.9-इंच M1 iPad Pro. हे पॅनेल 10,000 मिनी-एलईडी वापरते ज्यामुळे जीवंत, खऱ्या-टू-लाइफ रंगांसह उत्कृष्ट तपशील देण्यात येतो. लिक्विड रेटिना एक्सडीआर डिस्प्लेवर एचडीआर सामग्री पाहणे हा एक आनंद आहे, कारण कमाल ब्राइटनेस तब्बल 1,600 निट्सपर्यंत जाऊ शकते. 13-इंच M1 MacBook Pro, जे फक्त 500 nits पर्यंत जाते, या स्पर्धेत कोणतीही संधी नाही.

मिनी-एलईडी बॅकलाइटिंग व्यतिरिक्त, Apple ने नवीन मॅकबुक प्रो मॉडेल्समध्ये प्रोमोशन तंत्रज्ञान देखील आणले आहे, जे त्यांना 24Hz ते 120Hz पर्यंत गतिमानपणे रिफ्रेश दर समायोजित करण्यास अनुमती देते, तुम्ही पहात असलेल्या सामग्रीवर अवलंबून. परिणामी, 14-इंच मॅकबुक प्रो हे उच्च रिफ्रेश रेट स्क्रीन असलेले पहिले मॉडेल आहे. दुसरीकडे, 13-इंच MacBook Pro अजूनही चांगले जुने 60Hz पॅनेल वापरतो जे आम्ही अनेक वर्षांपासून पाहिले आहे.

3. 13-इंच वि. 14-इंच मॅकबुक प्रो: CPU आणि GPU कार्यप्रदर्शन

जेव्हा ते मॅकबुक प्रो खरेदी करतात तेव्हा लोक सामान्यत: उच्च-अंत कार्यक्षमतेची अपेक्षा करतात, परंतु 13-इंच आणि 14-इंच मॉडेल्समधील कार्यप्रदर्शनात मोठी असमानता आहे. 13-इंचाचा MacBook Pro हा बर्‍याच अनौपचारिक वापरकर्त्यांसाठी चांगला परफॉर्मर आहे, तर नवीन 14-इंचाचा MacBook Pro सर्व काही वाढवतो आणि कार्यप्रदर्शनाला नवीन स्तरावर नेतो, त्याच्या M1 Pro किंवा M1 Max चिपमुळे.

Apple च्या मते, M1 Pro आणि M1 Max दोन्ही M1 ​​चिप पेक्षा 70% जास्त CPU कामगिरी देतात. तथापि, GPU विभाग आहे जेथे दोन नवीन प्रोसेसर खरोखर चमकतात. M1 Pro ग्राफिक्स कार्यक्षमतेत M1 पेक्षा दुप्पट शक्तिशाली आहे, तर फ्लॅगशिप M1 Max, 32 GPU कोरसह, चारपट वेगवान आहे.

तुम्ही तुमचा Mac कोणत्याही क्रिएटिव्ह किंवा रेंडरिंग कामासाठी वापरण्याची योजना आखत असाल तर, 14-इंच मॉडेल हा सहज चांगला पर्याय आहे, परंतु सर्वात नियमित वापरकर्ते 13-इंच M1 MacBook Pro सह चांगले असतील.

4. 13-इंच वि. 14-इंच: बंदरे आणि कनेक्टिव्हिटी

नवीन 14-इंचाचा MacBook Pro 2016 मध्ये Apple ने त्याच्या नोटबुकमधून काढून घेतलेले सर्व पोर्ट परत आणते. तुम्हाला एक SDXC कार्ड स्लॉट, एक HDMI पोर्ट, एक हेडफोन जॅक आणि जलद सपोर्ट असलेले सर्व-नवीन MagSafe 3 पोर्ट मिळेल. चार्जिंग याशिवाय, तुम्हाला हाय-स्पीड डेटा ट्रान्सफरसाठी तीन थंडरबोल्ट 4-सक्षम USB-C पोर्ट मिळतात.

2020 13-इंचाचा M1 MacBook Pro तुम्हाला फक्त दोन थंडरबोल्ट 3 USB-C पोर्ट आणि एक हेडफोन जॅक देतो, म्हणजे तुम्हाला तुमच्या सर्व अॅक्सेसरीज कनेक्ट करण्यासाठी अडॅप्टर खरेदी करण्याची आवश्यकता असू शकते.

तुम्ही तुमच्या मॅकला मॉनिटरशी कनेक्ट करण्याचा विचार करत असल्यास, 14-इंच मॉडेल अधिक योग्य असू शकते कारण ते तुम्ही निवडलेल्या प्रोसेसरवर अवलंबून, चार डिस्प्लेपर्यंत समर्थन देऊ शकते. M1 Pro तुम्हाला दोन बाह्य डिस्प्ले कनेक्ट करू देतो, तर फ्लॅगशिप M1 Max चार पर्यंत सपोर्ट करतो. तथापि, चौथ्या डिस्प्लेसाठी तुम्हाला HDMI पोर्ट वापरावे लागेल.

जुन्या 13-इंच मॉडेलमधील M1 चिप तुम्हाला फक्त एका डिस्प्लेपर्यंत मर्यादित करते.

14-इंच मॅकबुक प्रो प्रत्येकासाठी नाही

14-इंच मॅकबुक प्रो मॉडेल टेबलवर आणलेल्या सर्व हार्डवेअर अपग्रेड आणि कार्यप्रदर्शन सुधारणा असूनही, 13-इंच M1 MacBook Pro बहुतेक वापरकर्त्यांसाठी एक ठोस निवड आहे. जोपर्यंत तुम्ही Final Cut Pro, Blender किंवा DaVinci Resolve सारखे सॉफ्टवेअर वापरत नाही तोपर्यंत तुम्ही क्रिएटिव्ह प्रोफेशनल नसाल तर तुम्हाला M1 Pro आणि M1 Max चिप्सवरील अतिरिक्त GPU कोरचा फायदा होण्याची शक्यता नाही.

परंतु 13-इंच M1 MacBook Pro वर जाऊन शेकडो डॉलर्स वाचवल्याचा फायदा कोणालाही होऊ शकतो.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *