डोनाल्ड ट्रम्प NFT 240 इथरियमसाठी विक्रीवर आहे

माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प असलेले एक नॉन-फंजिबल टोकन उत्तर न्यू जर्सीच्या एका छोट्या डिजिटल सामग्री कंपनीकडे वॉल स्ट्रीटचे लक्ष वेधण्यात मदत करत आहे.

Creatd चे शेअर्स सोमवारी 30% पेक्षा जास्त वाढून कंपनीच्या काही तासांनंतर सुमारे $5.50 वर आले. घोषित केले ते ट्रम्प NFT 240 इथरियमसाठी विकत आहे – किंवा नवीनतम आधारावर $1 दशलक्षपेक्षा जास्त किंमत क्रिप्टोकरन्सीचे.

डिजिटल प्रतिमेमध्ये ट्रम्पचे तीन फोटो आहेत, जे त्यांच्या अध्यक्षपदाच्या खूप आधी काढलेले आहेत, क्रिएटच्या साइटवर “इवांका लुक-अ-समान” म्हणून वर्णन केलेल्या महिलेच्या उघड्या छातीवर स्वाक्षरी आहेत. 2010 मध्ये मरण पावलेल्या पेंटहाऊस मासिकाचे संस्थापक बॉब गुसिओन यांच्या कर्जदारांकडून कंपनीने प्रतिमा मिळवल्या.

“ते म्हणतात की एक चित्र हजार शब्दांचे आहे आणि ट्रम्पची छायाचित्रे अपवाद नाहीत,” Creatd चे संस्थापक जेरेमी फ्रॉमर यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. “आम्ही या अनमोल प्रतिमांची विक्री करण्यासाठी बराच काळ वाट पाहिली आहे, ज्यांना आजचे महत्त्व आणि प्रतीकात्मकता धारण करण्याआधी अनेक दशके कॅप्चर करण्यात आली होती.”

फोर्ट ली, न्यू जर्सी येथे अंदाजे 50 पूर्णवेळ कामगारांना रोजगार देणारे Creatd, या कामात पैसे भरण्याची आशा करत आहे. NFTs साठी सतत क्रेझ. NFT हा डिजिटल आर्ट किंवा व्हिडिओ क्लिपसारख्या अमूर्त गोष्टीवरील मालकीचा अद्वितीय पुरावा आहे. ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान आणि वापरून एक-एक-प्रकारचे टोकन संग्रहित आणि संरक्षित केले जाते स्मार्ट करार.

NFT खरेदी करणे म्हणजे हॅकर-प्रतिरोधक, डिजिटल मालमत्तेवर मालकीचा सार्वजनिक पुरावा खरेदी करणे ज्याचा व्यापार केला जाऊ शकतो किंवा विकला जाऊ शकतो परंतु डुप्लिकेट किंवा लहान भागांमध्ये मोडता येत नाही. उच्च दर्जाच्या कलेपासून ते सर्व काही गोळा करण्याचा एक नवीन मार्ग म्हणून तंत्रज्ञान उदयास आले आहे क्रीडा संस्मरणीय वस्तू.

क्रिएटडचे सह-सीईओ लॉरी वेसबर्ग यांनी सांगितले की, ट्रम्प NFT कंपनीला “NFT स्पेसचा शोध सुरू ठेवण्यास मदत करेल आणि निर्मात्या समुदायासाठी ती वाढवू शकणार्‍या आर्थिक संधींचा फायदा घेईल.”

Creatd चे मार्केट स्प्लॅश ट्रम्पच्या स्टॉकच्या किमतीच्या काही दिवसांनंतर येते नवीन सोशल मीडिया उपक्रम देखील वाढले. ब्लँक-चेक कंपनी डिजिटल वर्ल्ड ऍक्विझिशन कॉर्पोरेशनचे शेअर्स शुक्रवारी 1,200% इतके वाढले. लाइटहाऊस इन्व्हेस्टमेंट पार्टनर आणि साबा कॅपिटल मॅनेजमेंट – दोन हेज फंडांनंतर DWAC च्या शेअरची किंमत अखेरीस 11% घसरली. विकले त्यांचे शेअर्स बंद. तरीही, ऑक्टोबरच्या अखेरीस DWAC स्टॉक $2.5 बिलियन पेक्षा जास्त मार्केट कॅपसह सुमारे $70 प्रति शेअरवर ट्रेडिंग करत होता.

आपल्या प्रेस रिलीजमध्ये, Creatd ने सांगितले की “अद्वितीय NFTs जारी करणे सुरू ठेवण्याचा त्यांचा हेतू आहे,” जे वेसबर्ग म्हणाले “संभाषण आणि वादविवादाच्या दृष्टीकोनांना प्रेरणा देण्याची संधी दर्शवते, हलक्या मनाच्या विवेकबुद्धी सामायिक करण्यापासून उत्कट राजकीय निर्णयापर्यंत.”

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *