स्टेट अॅटर्नी जनरल हॅलोविनच्या आधी स्नॅक्स आणि कँडीसारखे दिसणारे भांग खाण्याबद्दल चेतावणी देतात

सामान्य स्नॅक्स आणि कँडीसारखे दिसणारे भांग उत्पादनांबद्दल या आठवड्यात अनेक राज्यांतील ऍटर्नी जनरलनी चेतावणी जारी केली. चेतावणी एक दरम्यान येतात राष्ट्रीय कल हेलोवीनच्या काही दिवस आधी चुकून ते सेवन करणाऱ्या मुलांची.

कनेक्टिकटचे ऍटर्नी जनरल विल्यम टोंग यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “ही सारखी दिसणारी भांग उत्पादने अनियंत्रित, असुरक्षित आणि बेकायदेशीर आहेत. “मुलांद्वारे अपघाती गांजाचे प्रमाण देशभरात वाढत आहे आणि ही उत्पादने आणखी वाईट करतील.”

टोंग यांनी अमेरिकन असोसिएशन ऑफ पॉयझन कंट्रोलच्या अहवालाचा हवाला दिला ज्यामध्ये म्हटले आहे की 2021 च्या पहिल्या सहामाहीत गांजाचे सेवन करणाऱ्या लहान मुलांसाठी पॉइझन कंट्रोल हॉटलाइनला सुमारे 2,622 कॉल आले. आणि 2020 च्या पहिल्या नऊ महिन्यांत, 80% कॉल पॉयझनला आले. नियंत्रण केंद्र गांजाच्या खाद्यपदार्थांच्या बालरोगाच्या संपर्काशी संबंधित होते.

न्यूयॉर्कचे ऍटर्नी जनरल लेटिशिया जेम्स म्हणाले की, भांग खाण्याचे पदार्थ मानक पदार्थांसारखे “फसव्या पद्धतीने डिझाइन केलेले” आहेत. त्याऐवजी, त्यात उच्च पातळीचे भांग आणि टेट्राहाइड्रोकानाबिनॉल असते, ज्याला THC देखील म्हणतात, जे गांजामध्ये आढळणारे मुख्य संयुग आहे.

इलिनॉय अॅटर्नी जनरल, क्वामे राऊल म्हणाले, “मुलांकडून अपघाती कॅनाबिसचे प्रमाणा बाहेरचे प्रमाण देशभरात वाढत आहे आणि ही सारखीच उत्पादने मुले आणि तरुणांना आकर्षित करून धोका वाढवतील.”

कनेक्टिकट, न्यू यॉर्क आणि इलिनॉय यांनी विशिष्ट प्रमाणात गांजाचा प्रौढ मनोरंजनासाठी वापर कायदेशीर केला आहे. कनेक्टिकट कायद्यांतर्गत, गांजाची उत्पादने अशा ब्रँड नावाखाली विकली जाऊ शकत नाहीत जी विद्यमान नॉन-कॅनॅबिस उत्पादनासारखी किंवा तत्सम आहे. राज्य कायद्यानुसार गांजाच्या खाद्यपदार्थांसाठी एका प्रौढ सर्व्हिंग आकारात पाच मिलीग्राम THC असते आणि गांजाच्या खाद्यपदार्थांसाठी एकाधिक-सर्व्हिंग पॅकेजमध्ये एकूण THC च्या 100 मिलीग्रामपेक्षा जास्त असू शकत नाही.

राज्याच्या ऍटर्नी जनरलचा आरोप आहे की भांग असलेले काही प्रतिकृती स्नॅक्स जास्तीत जास्त कायदेशीर प्रौढांना सेवा देण्यापेक्षा जास्त आहेत. “एखाद्या मुलाने संपूर्ण पिशवी खाल्ल्यास, तो किंवा ती जास्तीत जास्त कायदेशीर प्रौढ व्यक्तीच्या 120 पट खात असेल,” टोंगने चीटोस सारख्या भांगाच्या स्नॅकच्या संदर्भात सांगितले आणि त्यात 600 मिलीग्राम THC होते.

रोग नियंत्रण आणि प्रतिबंध केंद्रे म्हणतात की गांजा असलेल्या खाद्यपदार्थांमध्ये ए जास्त धोका लोकांना विषबाधा आणि गंभीर दुखापत होऊ शकते, दीर्घकाळ टिकणारे मादक परिणाम होऊ शकतात आणि अप्रत्याशित असू शकतात. खाण्यायोग्य THC लहान मुलांना “खूप आजारी” बनवू शकते आणि काही घटनांमध्ये आपत्कालीन खोलीत भेटी किंवा रुग्णालयात दाखल करणे आवश्यक आहे, एजन्सीने सांगितले.

ओहायोमध्ये, अॅटर्नी जनरल डेव्ह योस्ट म्हणाले की, बेकायदेशीर खाद्यपदार्थ मुलांच्या जवळ पसरवण्यास जबाबदार असलेल्यांनी “त्यांनी नफा कसा मिळवायचा याचा पुनर्विचार केला पाहिजे.” ओहायोमध्ये केवळ वैद्यकीय कारणांसाठी मारिजुआना कायदेशीररित्या विकला जाऊ शकतो.

चेतावणीची वेळ असूनही, काही तज्ञ म्हणतात की ही भांग उत्पादने मुलांच्या ट्रीट-किंवा-ट्रीट बास्केटमध्ये संपतील अशी शक्यता नाही. एक कारण: द जास्त किंमत गांजाच्या खाद्यपदार्थांचे.

“अर्थशास्त्राच्या दृष्टीकोनातून, कोणीतरी तिथून बाहेर जाऊन शेकडो आणि शेकडो डॉलर्स गांजाच्या खाद्यपदार्थांवर खर्च करतील अशा मुलांना द्यायला काहीच अर्थ नाही, जे नंतर तेथून निघून जातात आणि ते पुन्हा कधीही दिसणार नाहीत,” एरिक अल्टीएरी, कार्यकारी संचालक. वकिल गट NORML, CBS संलग्न KYTX सांगितले.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *