Android आणि iPhone वर फोटो अॅनिमेट करण्यासाठी 8 सर्वोत्तम अॅप्स

जर तुम्हाला फोटो अॅनिमेट करायचे असतील, वेळेत स्थिर क्षणात हालचाल जोडायची असेल तर? बरं, त्यासाठी एक अॅप आहे!

GIF आणि व्हिडिओ हे सोशल मीडियाचे मुख्य आधार आहेत. आजकाल स्टिल फोटो ऑनलाइन पाहणे दुर्मिळ झाले आहे आणि ज्या सहजतेने तुम्ही तुमच्या फोटोंमध्ये हालचाल आणि फिल्टर प्रभाव जोडू शकता त्यामुळे या अॅनिमेटेड प्रतिमांचा ऑनलाइन प्रसार झाला आहे.

मग तुम्हाला स्थिर फोटो अ‍ॅनिमेट करायचा असेल, वेळेत स्थिर क्षणात हालचाल जोडायची असेल तर? बरं, त्यासाठी एक अॅप आहे. वास्तविक, त्यासाठी अनेक अॅप्स आहेत. Android आणि iPhone वर फोटो अॅनिमेट करण्यासाठी तुम्ही वापरू शकता अशी सर्वोत्तम अॅप्स येथे आहेत.

1. मोशनलीप

मोशनलीप हे आमच्या यादीतील पहिले अॅप आहे आणि चांगल्या कारणासाठी. हे अॅप शीर्ष-पुनरावलोकन केलेल्यांपैकी एक आहे, प्ले स्टोअरमध्ये 250,000 तारांकित रेटिंगसह, सरासरी चार तार्‍यांहून अधिक.

मोशनलीप वापरण्यासाठी विनामूल्य आहे, जरी एक प्रो आणि सदस्यता आवृत्ती देखील आहे. इतर अनेक फोटो अॅनिमेटर्सच्या विपरीत, जेव्हा तुम्ही ती तुमच्या फोनवर डाउनलोड करता तेव्हा ते तुमच्या इमेजवर वॉटरमार्क ठेवत नाही.

अॅपचा प्राथमिक उद्देश स्थिर फोटो अॅनिमेट करणे आणि त्यांना लहान, लूपिंग व्हिडिओंमध्ये बदलणे हा आहे. तुमचा अंगठा संपूर्ण स्क्रीनवर ड्रॅग करून तुमच्या इमेजमध्ये दिशात्मक संकेत प्रोग्रामिंग करून तुम्ही हे करता.

तुम्ही तुमच्या प्रतिमेचे काही भाग गोठवू शकता आणि तुमच्या प्रतिमेमध्ये वातावरण तयार करण्यासाठी तुमच्या चित्राच्या वर फिल्टर लावू शकता.

दुर्दैवाने, जोपर्यंत तुम्ही प्रो खात्यासाठी पैसे दिले नाहीत तोपर्यंत Motionleap तुमचे अॅनिमेटेड स्टिल फोटो व्हिडिओ फॉरमॅटमध्ये सेव्ह करते. त्यामुळे तुम्ही अॅनिमेटेड फोटो GIF मध्ये रूपांतरित करू इच्छित असाल तर, हे आहे व्हिडिओला GIF मध्ये कसे रूपांतरित करावे.

2. वर्बल

Werble Motionleap प्रमाणेच कार्य करते. तुमचे फोटो अॅनिमेट करणे हा त्याचा प्राथमिक उद्देश आहे आणि मूलभूत खाते विनामूल्य असताना, अॅप-मधील खरेदी देखील उपलब्ध आहेत. व्हर्बलचे बहुतेक अॅनिमेशन फिल्टर इफेक्टद्वारे केले जातात जे तुम्ही तुमच्या चित्रांच्या वर जोडू शकता.

Werble ची वरची बाजू म्हणजे ते ही चित्रे GIF म्हणून आपोआप सेव्ह करते, त्यामुळे ते ऑनलाइन वापरण्यास तयार आहेत. नकारात्मक बाजू? त्यांनी तुमच्या प्रतिमेवर ठेवलेला वॉटरमार्क काढून टाकण्यासाठी, तुम्हाला पैसे द्यावे लागतील. तो वॉटरमार्क नक्कीच त्रासदायक ठरेल इतका मोठा आहे.

3. GIPHY

तुम्हाला कदाचित GIPHY ला GIF शी संबंधित सर्व गोष्टींसाठी मेगा शोध इंजिन म्हणून माहित असेल.

एक प्रमुख ठिकाण म्हणून जिथे तुम्ही सूर्यप्रकाशातील कोणत्याही गोष्टीसाठी प्रतिक्रिया मीम अपलोड करू शकता आणि शोधू शकता, GIPHY कडे एक मोबाइल अॅप देखील आहे: जे तुम्हाला तुमचे स्वतःचे GIF आणि फोटो अॅनिमेट करू देते. तुम्ही प्लॅटफॉर्मवर अंगभूत अॅनिमेशन टूल्स वापरून ते अपलोड करू शकता.

GIPHY वापरण्यास सुलभ आणि अंतर्ज्ञानी इंटरफेससाठी आम्हाला खरोखर आवडते. यात एक स्टिकर मेकर (iPhone X आणि नंतर उपलब्ध) समाविष्ट आहे आणि तुम्ही तुमच्या अॅनिमेटेड फोटोंमध्ये कॅप्शन देखील जोडू शकता किंवा तुमचे स्वतःचे छोटे व्हिडिओ शूट करू शकता. GIPHY नक्कीच प्रयत्न करण्यासारखे आहे.

4. ImgPlay

ImgPlay हे दुसरे अॅप आहे जे तुम्ही फोटो अॅनिमेट करण्यासाठी वापरू शकता. Motionleap आणि Werble मधील मॅशअप प्रमाणे याचा विचार करा. हे वेबसाठी वापरण्यास-तयार अॅनिमेटेड फोटो तयार करते आणि त्यात प्रगत, समजण्यास सुलभ नियंत्रणे आहेत. दुर्दैवाने, ते तुमच्या प्रतिमेवर वॉटरमार्क देखील चिकटवते—जो तुम्ही पूर्ण खात्यात अपग्रेड केल्याशिवाय तुम्ही काढू शकत नाही.

ImgPlay मध्ये, अॅनिमेटेड फोटो आणि GIF बनवण्याची प्रक्रिया दोन वेगवेगळ्या प्रकारे करता येते. तुम्ही स्थिर छायाचित्रे शेजारी-शेजारी ठेवू शकता, बर्स्ट फोटो किंवा व्हिडिओ वापरू शकता.

5. मूव्हपिक

मूव्हपिक हे मोशनलीप सारखेच आहे कारण ते फोटो अॅनिमेट करते, परंतु या अॅनिमेशनचा मोठा भाग त्याच्या अंगभूत आच्छादन आणि फिल्टरसह केला जाऊ शकतो.

नकारात्मक बाजू अशी आहे की आपण व्हीआयपी खात्यावर अपग्रेड केल्याशिवाय वॉटरमार्क काढू शकत नाही. मूव्हपिक तुमची चित्रे GIF ऐवजी मूव्ही फाइल म्हणून स्वयंचलितपणे सेव्ह करते. असे असूनही, ते अद्याप तपासण्यासारखे आहे.

6. स्टोरीझेड

कंटाळवाणा इंटरफेस असूनही, स्टोरीझेड हे या यादीतील सर्वोत्तम अॅप्सपैकी एक आहे. हे स्थिर छायाचित्रांसह ते अॅनिमेट करण्यासाठी कार्य करते आणि ते हालचालींचे प्रोग्राम केलेले मार्ग, रंग फिल्टर आणि आच्छादनांद्वारे हे करते — यापैकी बरेच विनामूल्य आणि खरोखर आश्चर्यकारक आहेत. ते तुमच्या फाइल्स GIF म्हणून आपोआप सेव्ह करते.

StoryZ बद्दलच्या सर्वोत्तम गोष्टींपैकी एक म्हणजे आपण फाईल सेव्ह करण्यापूर्वी फक्त द्रुत जाहिरात पाहिल्यास आपण आपल्या प्रतिमेतून वॉटरमार्क काढू शकता. जर तुम्हाला फोटो अॅनिमेट करायचे असतील तर हे नक्कीच एक रक्षक आहे.

7. फोटो बेंडर

फोटो बेंडर हे अँड्रॉइड-विशिष्ट अॅप आहे जे तुम्हाला फोटो अॅनिमेट करण्यासाठी तुमच्या प्रतिमा डिजिटली वार्प करण्यास अनुमती देते. तुम्ही तुमच्या प्रतिमेला रंग देऊन, ती वाकवून, स्ट्रेच करून आणि ब्रश वापरून हे करू शकता. त्यानंतर तुम्ही तुमची छायाचित्रे MP4, GIF, JPEG आणि PNG म्हणून निर्यात करू शकता.

या अ‍ॅपला या सूचीतील काही इतरांइतकी रेटिंग नसली तरीही, ते उच्च रेट केलेले आहे, म्हणून ते अद्याप पाहण्यासारखे आहे.

8. VIMAGE 3D

2018 मध्ये VIMAGE ने Google Play पुरस्कार जिंकण्याचे एक कारण आहे. ते काही टॅपमध्ये खरोखरच विलक्षण दिसणार्‍या अॅनिमेटेड प्रतिमा तयार करू शकते. तुमचे फोटो जिवंत करण्यासाठी निवडण्यासाठी विविध प्रकारचे फिल्टर, अॅनिमेशन आणि ध्वनी आहेत.

तुमच्या फोटोतील आकाश काही सनी ढगांमध्ये बदलू इच्छिता? हरकत नाही. तुम्हाला आकाश निवडण्याचीही गरज नाही कारण VIMAGE तुमच्यासाठी ते स्वयंचलितपणे शोधते आणि बदलते.

यापैकी बर्‍याच अॅप्सप्रमाणे, तुम्हाला वॉटरमार्क काढण्यासाठी पैसे द्यावे लागतील, फुल इफेक्ट लायब्ररीमध्ये प्रवेश मिळवा आणि तुमच्या प्रतिमा 2560p पर्यंत रिझोल्यूशनमध्ये निर्यात करण्याची क्षमता.

अधिक रोमांचक बनवण्यासाठी फोटो अॅनिमेट करा

आता आम्‍ही तुमच्‍या फोटोंना अॅनिमेट करू शकणार्‍या काही उत्‍कृष्‍ट अ‍ॅप्‍सद्वारे चालवले आहेत, तुम्‍हाला वापरून पहायचे असलेले तुम्‍ही निवडू शकता. ते सर्व साधारणपणे सारखेच करतात, म्हणून तुम्ही तेच निवडले पाहिजे जे तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरतील.

तुमचे फोटो आणि व्हिडिओ संपादित करण्यासाठी तुम्हाला शक्तिशाली डेस्कटॉप संगणकाची आवश्यकता होती ते दिवस गेले. आता तुम्ही हे सर्व तुमच्या स्मार्टफोनवरून उत्तम परिणामासाठी करू शकता.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *