बोरिस जॉन्सन म्हणतात, साप्ताहिक संभाषणादरम्यान राणी एलिझाबेथ “खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये” होती

असे ब्रिटनचे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी शनिवारी सांगितले राणी एलिझाबेथ II या आठवड्याच्या सुरुवातीला त्यांच्या साप्ताहिक संभाषणादरम्यान “खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये” होते. बकिंघम पॅलेसने 95 वर्षीय राजाला डॉक्टरांनी आणखी दोन आठवडे विश्रांती घेण्यास सांगितले आहे असे बकिंघम पॅलेसच्या एका दिवसानंतर त्यांची टिप्पणी आली आहे.

जॉन्सनने आयटीव्ही न्यूजला सांगितले की, “माझ्या नोकरीचा एक भाग म्हणून मी दर आठवड्याला करतो तसे मी महाराजांशी बोललो आणि ती खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये होती.” रोममध्ये 20 शिखर परिषद.

पंतप्रधान म्हणून, जॉन्सनचे राणीसोबत साप्ताहिक प्रेक्षक आहेत. सर्वात अलीकडील बुधवारी अक्षरशः झाला.

जॉन्सन म्हणाला, “तिला तिच्या डॉक्टरांनी सांगितले आहे की तिला विश्रांती मिळाली आहे आणि मला वाटते की आपण त्याचा आदर केला पाहिजे आणि ते समजून घेतले पाहिजे आणि प्रत्येकजण तिला खूप खूप शुभेच्छा देतो,” जॉन्सन म्हणाला.

गेल्या आठवड्यात, राणीच्या वैद्यकीय चाचण्या झाल्या आणि लंडनच्या किंग एडवर्ड VII च्या रुग्णालयात एक रात्र घालवली, आठ वर्षांतील तिचा असा पहिला मुक्काम. तेव्हापासून राणीने काम करणे सुरू ठेवले आहे आणि डेस्क-आधारित कर्तव्यांसह ती पुढे जाईल.

तिच्या विश्रांतीच्या कालावधीत, रविवारीपासून सुरू होणाऱ्या ग्लासगो, स्कॉटलंड येथे होणार्‍या संयुक्त राष्ट्रांच्या हवामान शिखर परिषदेला ती उपस्थित राहू शकणार नाही. तथापि, तिने एक संदेश रेकॉर्ड केला आहे जो उपस्थितांना रिले केला जाईल.

ती लंडनमधील रॉयल अल्बर्ट हॉलमध्ये 13 नोव्हेंबरचा स्मरणोत्सव देखील वगळणार आहे, हा कार्यक्रम ब्रिटीश आणि राष्ट्रकुल पुरुष आणि महिलांचा सन्मान करण्यासाठी आहे ज्यांनी राष्ट्राचे संरक्षण आणि संरक्षण करण्यासाठी युद्धे, आपत्ती आणि साथीच्या रोगांचा सामना केला आहे.

तथापि, राजवाड्याने सांगितले की 14 नोव्हेंबर रोजी मध्य लंडनमध्ये स्मरणार्थ रविवारच्या समारंभासाठी उपस्थित राहण्याचा राणीचा “खंबीर हेतू” आहे.

ब्रिटनची सर्वात दीर्घायुषी आणि प्रदीर्घ काळ राज्य करणारी सम्राट, एलिझाबेथ पुढील वर्षी तिची प्लॅटिनम ज्युबिली — सिंहासनावर ७० वर्षे — साजरी करणार आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *