फेसबुकने आपली नवीन कंपनी ओळख “मेटा” म्हणून जाहीर केली

बर्याच अनुमानांनंतर, फेसबुकने मेटाव्हर्सवर नवीन लक्ष केंद्रित करून स्वतःला औपचारिकपणे मेटा म्हणून पुनर्ब्रँड केले आहे.

Facebook च्या Connect 2021 इव्हेंटमध्ये, कंपनीने पुढे जाणाऱ्या मेटाव्हर्सवर नवीन लक्ष केंद्रित करून संपूर्ण रीब्रँडिंगची घोषणा केली. पण काळजी करू नका, तुमचे सोशल अॅप्स कुठेही जात नाहीत.

एक चाल मध्ये की होते आधीच अहवालांद्वारे अपेक्षित, फेसबुकने मेटाव्हर्सवर नवीन लक्ष केंद्रित करून स्वतःसाठी एक नवीन ओळख निर्माण केली आहे. नवीन नाव आणि नवीन लोगोसह पूर्ण, Facebook ब्रँड बदलण्यासाठी आम्ही Meta चे स्वागत करतो.

Meta साठी नवीन लोगो Facebook च्या स्वाक्षरीच्या निळ्या रंगात (वेगळा टोन असला तरी), एक ग्लिफसह दिसतो जो अनंत चिन्ह आणि AR किंवा VR चष्म्याच्या जोडी दरम्यान क्रॉस असल्याचे दिसते.

कनेक्ट 2021 कीनोटमध्ये बोलताना, सीईओ, मार्क झुकरबर्ग यांनी स्पष्ट केले की फेसबुकचे लक्ष सोशल मीडिया अॅप्सपासून दूर आणि मेटाव्हर्सकडे जावे अशी त्यांची इच्छा आहे.

“मेटा” हा शब्द ग्रीक भाषेतून आला आहे, ज्याचा अर्थ पलीकडे आहे, झुकेरबर्ग मेटाव्हर्सची कथा कशी फिरवत आहे. कंपनी मेटाव्हर्सला पुढील मोठे तंत्रज्ञान म्हणून तयार करत आहे, आणि हे निश्चितपणे मुख्य भाषणात आशादायक वाटले.

समाजप्रेमींनो, काळजी करू नका. झुकेरबर्गने पुनरुच्चार केला की मेटा त्याच्या विद्यमान सोशल अॅप्स आणि ऑनलाइन उपस्थितीसाठी वचनबद्ध आहे. तुमची अ‍ॅप्स कुठेही, कधीही लवकरच जात नाहीत.

स्पष्ट करण्यासाठी, नवीन मेटा ब्रँड फेसबुक इंक.ची जागा घेणार आहे जी प्रत्येक सोशल मीडिया अॅप्सच्या मागे कंपनी होती. याचा अर्थ तुम्ही अजूनही तुमच्या फोनवर Facebook, Instagram, WhatsApp, Horizon आणि Oculus अॅप्स उघडाल.

बहुसंख्य लोकांसाठी, मेटाला पुनर्ब्रँडिंगचे कोणतेही महत्त्व नाही. आम्ही हे 2015 मध्ये Google ने Alphabet वर पुनर्ब्रँड करण्यामागील मूळ कंपनीसोबत पाहिले आहे. नाव बदलल्यानंतर कोणताही परिणाम झाला नाही आणि आजही प्रत्येकजण Google उत्पादने वापरतो.

रिब्रँडिंगला फारसे महत्त्व नसले तरी कंपनीचे नवीन फोकस असेल. मेटाव्हर्सवर कंपनीचे लक्ष केंद्रित करण्याच्या या बदलामागील कारणामुळे, ग्राहकांना Meta कडून अधिक मेटाव्हर्स-अनुकूल उत्पादने आणि सेवा पाहण्यास बांधील आहे.

इव्हेंटमध्ये देखील घोषित केल्याप्रमाणे, मेटा त्याच्या Horizon प्लॅटफॉर्मवर काम करत आहे जेणेकरून वापरकर्त्यांना मल्टीवर्समध्ये प्रवेश करता येईल. कंपनी सध्याच्या Oculus श्रेणी प्रमाणेच अधिक AR आणि VR उत्पादनांवर देखील काम करत आहे.

मेटा AR आणि VR साठी अनोळखी नाही, Oculus श्रेणीतील उत्पादने आणि Ray-Ban च्या अलीकडील सहकार्याने ग्राहकांच्या हातात तंत्रज्ञान आणले आहे.

एकूणच मेटाव्हर्सवर लक्ष केंद्रित करून गोष्टी हलणार आहेत यात शंका नाही. झुकरबर्गने कनेक्ट कीनोटमध्ये म्हटल्याप्रमाणे, मेटाव्हर्सचे भविष्य काय आहे हे देखील त्याला माहित नाही. किती रोमांचक!

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *