एक मोठा निर्णय ज्यासाठी योजना आवश्यक आहे

वृद्ध आईवडिलांची उत्तम प्रकारे काळजी कशी घ्यावी हा अनेक बेबी बुमर्ससाठी एक मोठी समस्या बनत आहे.

त्यांच्यापैकी एकाचा मृत्यू होईपर्यंत आईवडील सामान्यत: चांगल्या प्रकारे सामना करतात, जोपर्यंत त्यांच्यापैकी एक जिवंत जोडीदाराला, सहसा आईला, तिच्यासाठी योग्य नसलेल्या घरात एकटे सोडून जाते.

सुरुवातीला ती हलण्यास नाखूष असू शकते, आणि, हलवण्याचा निर्णय घेतल्यानंतरही, कुटुंब अनेकदा उपलब्ध पर्यायांच्या श्रेणीमुळे आणि प्रत्येकाचे फायदे आणि तोटे पाहून भारावून जाते.

यामध्ये सेवानिवृत्तीची गावे आणि जमीन भाडेतत्त्वावरील समुदायांचा समावेश असू शकतो.

जेव्हा हे सर्व खूप कठीण होईल, तेव्हा ते कदाचित आपले हात हवेत फेकतील आणि “चला साधे ठेवूया, आई येऊ शकते आणि आमच्याबरोबर राहू शकते” असे काहीतरी म्हणतील.

दुर्दैवाने, हे सहसा सोपे असते. पालक जेव्हा बाहेर जातात तेव्हा त्यांच्या घरातून मिळणाऱ्या उत्पन्नाचे काय होईल हा एक मोठा प्रश्न असतो.

काहीवेळा, त्याचा काही भाग आजीच्या फ्लॅटच्या मोबदल्यात ते ज्या मुलाला घेऊन जात आहेत त्यांच्याकडे जातो. हे इतर भावंडांबरोबर अजिबात बसणार नाही जे याला इस्टेटमधील त्यांच्या स्वतःच्या वाटा कमी करणे म्हणून पाहतात. पण त्याची फक्त सुरुवात आहे.

चला याचा सामना करूया, पालक आता खूप निरोगी असतील, परंतु त्यांचे वय होईल आणि काही टप्प्यावर त्यांना काळजीची आवश्यकता असेल.

वर्ष उलटून गेल्यावर पालकांची काळजी घेण्याची जबाबदारी कोणाची असेल आणि कुटुंबाला जगाच्या सहलीला जायचे असेल आणि ती त्यांच्यासोबत जाऊ शकत नसेल तर आईचे काय होईल?

पालकांची काळजी बदलण्याची गरज असल्यास आणि त्यांची सुरक्षितपणे काळजी घेतली जाऊ शकत नसल्यास काय होईल?

जर राहण्याची व्यवस्था अनेक वर्षे चालू राहिली तर प्रौढ मुलांनी घटस्फोट घेतल्यास किंवा पालकांची काळजी घेणाऱ्यांपैकी एक आजारी पडल्यास किंवा मरण पावल्यास काय परिणाम होतील याचा विचार करणे आवश्यक आहे.

परंतु येथे एक प्रमुख समस्या पालकांचे कल्याण आहे. सुरुवातीच्या हालचालीच्या वेळी अनिच्छा असू शकते आणि ते ज्या घरात जातात त्या घरातील कौटुंबिक गतिशीलता पूर्णपणे बदलू शकते.

याचा एक भाग गोपनीयतेच्या अभावामुळे आहे, परंतु घर चालू ठेवण्यासाठी आवश्यक असलेले अतिरिक्त संभाषण देखील आहे. कौटुंबिक तणाव निर्माण झाल्यास हे एक भयानक स्वप्न बनू शकते.

माझ्या मते पारंपारिक सेवानिवृत्ती गाव किंवा वेगाने वाढणाऱ्या जीवनशैली समुदायाच्या रूपात जोडलेल्या समविचारी लोकांच्या समुदायाकडे जाणे हा एक चांगला पर्याय आहे.

सेवानिवृत्तांच्या कल्याणाचा एक मोठा भाग म्हणजे त्यांचे सोशल नेटवर्क. समुदायात जाऊन त्यांच्याकडे तयार सामाजिक नेटवर्क, नियमित बाहेर जाणे, भेट देणारे केशभूषा किंवा शक्यतो गरम तलावासारख्या सुविधा आणि आरोग्य आणि कल्याण कार्यक्रमांमध्ये प्रवेश आहे.

हे पालकांच्या घरातील उत्पन्नाचा काही भाग एका मुलासह ग्रॅनी फ्लॅटमध्ये बांधून ठेवण्यास देखील प्रतिबंधित करते.

जेव्हा पालक शेवटी वृद्धांच्या काळजीसाठी जातात तेव्हा ते आवश्यक असल्यास, त्यांनी समुदायामध्ये प्रवेश करण्यासाठी दिलेली सर्व किंवा काही किंमत त्यांना परत केली जाईल. समुदायाकडे एक्झिट फी आहे की नाही हे तपासणे देखील महत्त्वाचे आहे.

सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे कुटुंबातील सर्व सदस्यांनी हे स्पष्टपणे स्वीकारले पाहिजे की पालकांनी नवीन निवासस्थानी जाणे ही एक मोठी घटना आहे आणि प्रत्येकाने एकत्र येणे आवश्यक आहे आणि त्यात समाविष्ट असलेल्या सर्व परिणामांची जाणीव असणे आवश्यक आहे. अर्थात तज्ञांचा सल्ला आवश्यक आहे.

नोएल तुमच्या पैशांच्या प्रश्नांची उत्तरे देतो

प्रश्न

मोठ्या वयाची पेन्शन मिळवण्यासाठी मी कायदेशीररित्या माझी मालमत्ता कशी कमी करू शकतो?

उत्तर द्या

येथे अनेक मुद्दे आहेत. पेन्शनधारकांनी केलेली एक सामान्य चूक म्हणजे त्यांच्या फर्निचरचे आणि फिटिंगचे मूल्य बदली मूल्यानुसार करणे – Centrelink हेतूने त्यांना फक्त गॅरेज विक्री मूल्यानुसार मूल्य देणे आवश्यक आहे.

हे बहुतेक लोकांच्या फर्निचरवर $5000 चे मूल्य ठेवते. मोटार वाहनांच्या बाबतीतही असेच आहे ज्याचे मूल्य रेड बुकमध्ये दर्शविलेल्या रकमेवर असावे. लक्षात ठेवा की मालमत्तेच्या $50,000 ओव्हरव्हॅल्युएशनसाठी मालमत्ता-चाचणी केलेल्या पेन्शनधारकासाठी गमावलेल्या पेन्शनमध्ये प्रति वर्ष $3900 खर्च होऊ शकतो.

हे सामान्य आहे, जेव्हा जोडपे गुंतलेले असतात, एक जोडीदार पेन्शनपात्र वयाचा आणि दुसरा पेन्शनपात्र वयाखालील असावा. तरुण जोडीदाराच्या मालकीची सेवानिवृत्ती वाढवून, आणि त्या निधीतून उत्पन्न मिळवणे सुरू न केल्याने, तरुण जोडीदाराचे निवृत्तीवेतन योग्य वय होईपर्यंत त्यांची सेवानिवृत्ती मोजली जाणार नाही.

आता आजीवन उत्पन्न उत्पादने उपलब्ध आहेत जिथे गुंतवलेल्या रकमेपैकी केवळ 60 टक्के रक्कम मालमत्ता चाचणीसाठी वय 85 पर्यंत (आणि त्यानंतर 30 टक्के) मोजली जाते – ते मालमत्ता चाचणी केलेल्या पेन्शनधारकांसाठी अत्यंत उपयुक्त ठरू शकतात.

तुम्ही घराच्या नूतनीकरणावर आणि प्रवासासाठी किंवा अधिक महागड्या घरांमध्ये बदलून देखील पैसे खर्च करू शकता कारण सध्या कौटुंबिक घर ही एक मुक्त मालमत्ता आहे.

परंतु लक्षात ठेवा की तुम्ही अशा प्रकारे खर्च केलेले प्रत्येक $100,000 तुमचे पेन्शन दर वर्षी $7800 ने वाढेल जर तुम्ही मालमत्ता चाचणी केलेले निवृत्तीवेतनधारक असाल- याचा अर्थ तुम्ही $100,000 खर्च करून गमावलेल्या पेन्शनमध्ये परत येण्यासाठी तुम्हाला 13 वर्षे लागतील.

आपण भेटवस्तू देखील देऊ शकता परंतु सल्ला घ्या. तुम्ही वय निवृत्तीवेतनधारक असल्यास, तुम्ही कायदेशीररित्या $10,000 प्रति वर्ष भेट देऊ शकता, परंतु पाच वर्षांच्या कालावधीत $30,000 पेक्षा जास्त नाही. या मर्यादेपेक्षा जास्त भेटवस्तू पाच वर्षांसाठी मालमत्ता म्हणून गणल्या जातील आणि डीमिंग इन्कम चाचणीच्या अधीन असतील.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *