या 6 टिपा तुम्हाला Instagram वर लक्षात येण्यास मदत करतील

इंस्टाग्रामवर तुमचे मोजकेच फॉलोअर्स असल्यास आणि तुम्हाला हव्या असलेल्या लाईक्स किंवा टिप्पण्या मिळत नसल्यास, या टिप्स नक्कीच मदत करतील.

तुम्ही काही काळ इन्स्टाग्राम वापरत आहात ज्यासाठी फक्त मूठभर फॉलोअर्स आहेत? तुमचे सर्वोत्तम प्रयत्न असूनही तुम्हाला तुमच्या फोटोंवर क्वचितच लाईक्स आणि टिप्पण्या मिळतात का?

तसे असल्यास, या टिप्सने तुम्हाला स्प्लॅश करण्यात मदत करावी आणि तुमचे Instagram प्रोफाइल कसे लक्षात येईल याची चांगली कल्पना द्यावी.

1. फक्त तुमचे सर्वोत्तम फोटो अपलोड करा

तुम्ही इन्स्टाग्रामवर फॉलो करत असलेल्या लोकांवर एक नजर टाका. जोपर्यंत ते मित्र, सेलिब्रिटी किंवा अधिक व्यावहारिक Instagram खाती नसतील, तोपर्यंत तुम्ही त्यांचे अनुसरण करत असाल कारण तुम्हाला त्यांचे फोटो आवडतात. स्वतःला तुमच्या अनुयायांच्या शूजमध्ये ठेवा. इंस्टाग्रामवर लक्ष वेधण्याचा एक मार्ग म्हणजे त्यांच्या उदाहरणावरून शिकणे आणि त्यांच्यासोबत केवळ तुम्हाला, स्वतःला, आवडते फोटो शेअर करणे.

जेव्हा लोक तुमच्या Instagram खात्यावर येतात, तेव्हा तुम्ही त्यांना तुमच्या स्मार्टफोन फोटोग्राफी कौशल्याने उडवून लावू इच्छित असाल. जोपर्यंत तुम्ही तुमच्या सार्वजनिक प्रोफाइलवर तुमचे सर्वोत्तम शॉट पोस्ट करत नाही तोपर्यंत हे होणार नाही.

याचा अर्थ असा नाही की तुम्ही ते सर्व उत्स्फूर्त सेल्फी आणि कमी पॉलिश फोटो पोस्ट करणे थांबवावे. या फोटोंसाठी, तुम्ही नेहमी फिनस्टा खाते तयार करू शकता किंवा ते तुमच्या जवळच्या मित्रांच्या यादीत पाठवू शकता.

जेव्हा तुम्ही तुमच्या जवळच्या मित्रांच्या यादीत एखादा शॉट पोस्ट करता, तेव्हा तो तुमच्या सार्वजनिक प्रोफाइलवर दिसत नाही, त्यामुळे तुमच्या बाकीच्या Instagram पोर्टफोलिओला कलंकित करण्याची काळजी करण्याची तुम्हाला गरज नाही.

2. एक कोनाडा निवडा

आपण प्रयत्न करत असल्यास इंस्टाग्राम फॉलोअर्स मिळवा, बहुधा तुम्ही विशिष्ट प्रकारचे अनुयायी शोधत आहात. तुम्ही खूप प्रवास करत असल्यास, तुम्ही इतर प्रवाशांना आवाहन करू इच्छित असाल. तुम्ही फूडी असल्‍यास, तुम्‍हाला इतर खाद्यपदार्थांनी तुमच्‍या फूड अॅडव्हेंचरवर टॅग करावे असे वाटते. इन्स्टाग्रामला गांभीर्याने घेणे म्हणजे हे नेहमी लक्षात ठेवणे.

तुम्ही अपलोड केलेला प्रत्येक फोटो तुमच्या “आदर्श अनुयायी” साठी मनोरंजक असेल याची खात्री करा. लोकांनी Instagram वरील खाती अनफॉलो करण्याचे मुख्य कारण म्हणजे शेअर केलेले फोटो त्यांच्याशी जुळत नाहीत, त्यामुळे त्या सापळ्यात न पडण्याची काळजी घ्या.

3. आपले स्वतःचे सौंदर्य आहे

लोक इन्स्टाग्राम अकाउंट फॉलो करतात कारण त्यांना त्या अकाउंटचे सौंदर्य आवडते. अपलोड होत असलेल्या फोटोंची शैली त्यांना आवडते. तुम्ही वापरत असलेले फिल्टर्स तुम्ही सतत बदलत असाल, रंग आणि काळा आणि पांढरा यांच्यात फिरत असाल किंवा दिवसेंदिवस वेगवेगळ्या शैलींसह खेळत असाल तर तुम्हाला हे अपील असू शकत नाही.

आपल्या स्वतःच्या सौंदर्याचा शोध घेण्यात थोडा वेळ घालवा. चुकून वेस अँडरसन मुख्यत्वे सममिती आणि पेस्टल रंगांवर लक्ष केंद्रित करते. अन्नकथा सुंदर छायादार अन्न आणि आतील शैलीला चिकटून राहते.

याचा अर्थ असा नाही की तुम्ही या शैलीमध्ये कायमचे बंद आहात. तुम्ही विकसित होण्यास मोकळे आहात. जेव्हा लोकांना इंस्टाग्रामवर आपले अनुसरण करण्याची वेळ येते तेव्हा ओळखण्यायोग्य, मोठ्या प्रमाणात सुसंगत शैली असणे खूप उपयुक्त ठरू शकते.

हॅशटॅग वापरणे हा अधिकाधिक लोकांना तुमचे फोटो आणि व्हिडिओ पाहण्यासाठी मिळवून देण्याचा एक उत्तम मार्ग आहे; Instagram प्रत्येक पोस्टमध्ये तुम्ही वापरू शकता अशा हॅशटॅगची संख्या 30 पर्यंत मर्यादित करते. तुम्ही प्रत्यक्षात किती हॅशटॅग वापरायचे यावर काही वादविवाद होत असताना, कोणतेही योग्य उत्तर नाही. सर्व 30 वापरल्याने कोणतेही नकारात्मक परिणाम होत नाहीत, त्यामुळे स्वत:ला बाहेर काढा.

कोणते हॅशटॅग वापरायचे ते निवडताना, यासारखे सुपर-लोकप्रिय असलेले टाळा #प्रेम किंवा #instagood. ते खूप विस्तृत आहेत. तुम्ही फक्त गोंधळात हरवून जाल.

त्याऐवजी, तुमचे निवडलेले हॅशटॅग तुमच्या स्वारस्यांशी अत्यंत सुसंगत ठेवा. हे करण्यासाठी, तुमच्या कॅप्शनमध्ये हॅशटॅग टाइप करणे सुरू करा आणि Instagram त्या विषयासाठी चांगले कार्य करू शकतील असे पर्याय सुचवेल. तथापि, सर्व वेळ समान हॅशटॅग वापरण्याच्या फंदात पडू नका. त्यांना तुमच्या फोटोंच्या विषयानुसार सानुकूलित करा. तुम्ही आणखी अनेक लोकांपर्यंत पोहोचाल.

5. खूप वेळा पोस्ट करू नका

जेव्हा तुमचे कोणतेही फॉलोअर्स नसतील, तेव्हा तुम्ही सतत खूप फोटो पोस्ट करून लोकांना त्रास देण्याची काळजी करू नका. तुमचे फॉलोअर्स वाढू लागताच, त्यांना दररोज खूप पोस्ट्स देऊन त्रास देऊ नका. आम्ही 24 तासांच्या कालावधीत चारपेक्षा जास्त फोटो किंवा व्हिडिओ पोस्ट न करण्याची शिफारस करतो.

त्यांना जागा द्या. तुमचे सर्व फोटो एकाच वेळी अपलोड करू नका. तुम्ही इंस्टाग्राममध्ये मसुदे म्हणून प्रकाशित करण्यासाठी तयार असलेल्या पोस्ट जतन करू शकता. पूर्वावलोकन अॅप हे करण्याचा एक प्रगत मार्ग आहे आणि iOS आणि Android दोन्हीवर उपलब्ध आहे.

वैकल्पिकरित्या, तुम्ही बफर टू सारखी सेवा वापरू शकता आगाऊ इंस्टाग्राम पोस्ट शेड्यूल करा.

लक्षात ठेवा, इंस्टाग्राम हे एक सामाजिक नेटवर्क आहे, केवळ प्रकाशन मंच नाही. खरोखर यशस्वी होण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या Instagram समुदायामध्ये स्वतःला समाकलित करणे आवश्यक आहे.

कमीतकमी, याचा अर्थ तुम्हाला तुमच्या पोस्टवर मिळालेल्या टिप्पण्यांना प्रत्युत्तर देणे आणि तुमच्या फोटोंमध्ये किंवा संबंधित असलेले लोक आणि ठिकाणे टॅग करणे. त्या बदल्यात, त्यांना एक सूचना प्राप्त होईल आणि कदाचित तुम्हाला परत टॅग देखील केले जाईल. तुम्ही तुमचे इंस्टाग्राम गांभीर्याने कसे घ्यायचे हे शोधण्याचा प्रयत्न करत असल्यास, सुरुवात करण्यासाठी हे एक उत्तम ठिकाण आहे.

हे करण्याचा एक सोपा मार्ग म्हणजे आपल्या कोनाडाशी संबंधित असलेल्या Instagram हॅशटॅगचे अनुसरण करणे. या हॅशटॅगसह टॅग केलेले काही फोटो नंतर तुमच्या फीडमध्ये दिसतील. या पोस्टवर मौल्यवान टिप्पण्या देऊन काही वेळ घालवा आणि तुमची प्रशंसा करत असलेल्या प्रोफाइलचे अनुसरण करा. हे तुम्हाला तुमच्या कोनाड्यातील इतर लोकांच्या रडारवर ठेवेल.

तुमच्याकडे वेळ असल्यास, Gary Vaynerchuk चे $1.80 धोरण वापरून पहा. इथेच तुम्ही तुमचे दोन सेंट (लोकांना स्पॅम न करता!) दररोज 10 संबंधित हॅशटॅगच्या शीर्ष नऊ पोस्टवर सोडता. लवकरच, तुम्ही तुमच्या समुदायाचे योगदान देणारे सदस्य व्हाल. आपण खालील व्हिडिओमध्ये या धोरणाबद्दल अधिक जाणून घेऊ शकता.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *