आरोग्य सल्ला आणि कसरत व्हिडिओंसाठी सर्वोत्तम साइट

तिथल्या फिटनेस चाहत्यांसाठी, आरोग्य सल्ला आणि कसरत व्हिडिओ सर्वत्र आहेत. त्यामुळे गोंधळ टाळण्यासाठी, वापरण्यासाठी सात सर्वोत्तम वेबसाइट्स येथे आहेत.

तंदुरुस्त राहण्याचा आणि निरोगी राहण्याचा जिम हा एक चांगला मार्ग असू शकतो, परंतु ते थोडे महाग असू शकते. इतकेच काय, आजकाल आपल्यापैकी बरेच जण इतके व्यस्त आहोत की जिमसाठी वेळ काढणेही कठीण आहे.

त्यामुळे, जर तुम्हाला निरोगी राहण्याचा मार्ग शोधण्यात अडचण येत असेल, तर ऑनलाइन वर्कआउट करून पहा, जिथे तुम्हाला उत्तम कसरत नित्यक्रम मोफत मिळू शकतात.

आम्हाला सापडलेल्या सर्वोत्तम आरोग्य आणि फिटनेस वेबसाइट्सपैकी येथे सात आहेत, जेणेकरून तुम्ही पर्यायांचा गोंधळ टाळू शकता.

१. क्रॉसफिट

तुम्ही यापूर्वी क्रॉसफिट बद्दल ऐकले असेल. काही वर्षांपासून हा आरोग्य आणि फिटनेसचा एक लोकप्रिय ब्रँड आहे. आणि, आणखी काय, तुम्हाला CrossFit वेबसाइटवर काही उत्तम होम वर्कआउट्स मिळू शकतात.

हे वर्कआउट्स पुरुष आणि स्त्रिया दोघांसाठीही योग्य आहेत आणि तीव्र स्प्रिंट्सपासून ते डंबेल सेटपर्यंत, स्क्वॅट सत्रांपर्यंत आहेत. तुम्हाला कोणत्या विशिष्ट स्नायू किंवा शरीराच्या भागावर काम करायचे आहे याची पर्वा न करता, क्रॉसफिटमध्ये तुमच्यासाठी योग्य व्यायाम असेल.

हे लक्षात ठेवा की हे वर्कआउट्स खूपच तीव्रतेचे आहेत आणि त्यामुळे तुम्हाला दुखापत किंवा इतर हालचाली-संबंधित समस्या असल्यास ते तुमच्यासाठी योग्य नसतील.

2. फिटनेस ब्लेंडर

फिटनेस ब्लेंडर ही सर्व लिंगांसाठी एक अतिशय उपयुक्त आरोग्य आणि निरोगीपणाची वेबसाइट आहे, ज्यामध्ये वर्कआउट व्हिडिओंची प्रचंड श्रेणी विनामूल्य उपलब्ध आहे. या व्हिडिओंपैकी काहींना वजनासारख्या उपकरणांची आवश्यकता असू शकते, परंतु तुम्हाला निश्चितपणे सर्व प्रकरणांमध्ये याची आवश्यकता नसते.

प्लॅटफॉर्म कार्डिओ आणि स्नायू वर्कआउट्सची श्रेणी ऑफर करतो ज्यासाठी फक्त तुम्हाला आणि थोड्या मजल्यावरील जागा आवश्यक आहे! फिटनेस ब्लेंडरमध्ये थोडेसे निरोगी खाण्याचा विचार करणाऱ्यांसाठी देखील एक उत्तम विभाग आहे.

निरोगी खाण्याच्या टिप्स, टाळण्याच्या चुका आणि मासिक पाळीच्या वेदना, झोपेच्या समस्या किंवा PCOS यांसारख्या शारीरिक समस्यांवर उपचार कसे करावे यासह पोषणाबद्दल तुम्ही सर्व काही शिकू शकता. या वरती, तुमच्या फिटनेस प्रवासात तुम्हाला पोषक ठेवण्यासाठी तुम्हाला काही स्वादिष्ट पाककृती मिळू शकतात.

येथे, आपण पेस्केटेरियन, शाकाहारी आणि ग्लूटेन-मुक्त पदार्थांसह सर्व आहारविषयक गरजांसाठी पाककृती शोधू शकता. निरोगी ठेवताना तुमचे पोट तृप्त ठेवण्यासाठी तुम्ही काही आश्चर्यकारक पेये, स्नॅक्स आणि मिष्टान्न देखील शोधू शकता.

3. घामाघूम बेटी

स्वेदी बेटी हे महिलांसाठी एक अप्रतिम ऑनलाइन संसाधन आहे, परंतु काळजी करू नका, तुमचे लिंग काहीही असले तरी तुम्ही हे वर्कआउट करून पाहू शकता.

ही वेबसाइट HIIT, चपळता आणि शरीराच्या वजनाच्या वर्कआउट्ससह विनामूल्य वर्कआउट व्हिडिओंची एक मोठी श्रेणी ऑफर करते. गर्भधारणेसाठी व्यायामाचे व्हिडिओ देखील उपलब्ध आहेत.

या सर्वात वर, स्वेटी बेट्टी अनेक भिन्न योगाचे व्हिडिओ ऑफर करते, ज्यामध्ये विन्यासा आणि सकाळच्या योगासनांचा समावेश आहे. हे त्या दिवसांसाठी उत्तम आहे जेथे तुम्हाला तुमच्या हृदयाची गती जास्त न वाढता घाम गाळायचा आहे.

तुम्ही Sweaty Betty चे दुकान देखील पाहू शकता, जिथे तुम्हाला वर्कआउट लेगिंग्स, हुडीज, स्पोर्ट्स ब्रा आणि बरेच काही मिळू शकते.

4. ध्रुवीय ब्लॉग

ध्रुवीय ब्लॉग उपयुक्त वर्कआउट व्हिडिओंची श्रेणी विनामूल्य ऑफर करतो. तुम्ही अधिक दीर्घकालीन योजनेसाठी वर्कआउट प्रोग्राम देखील शोधू शकता.

ध्रुवीय ब्लॉगद्वारे ऑफर केलेले वर्कआउट्स कोणत्याही फिटनेस उद्दिष्टासाठी अनुकूल असू शकतात, जे HIIT, कमी प्रभाव, केटलबेल वर्कआउट्स आणि बरेच काही देऊ शकतात. तुम्ही तुमच्या वर्कआउटच्या आधी किंवा नंतर स्ट्रेचिंग रूटीन देखील शोधू शकता.

पण पोलर ब्लॉग फक्त वर्कआउट व्हिडिओंवर थांबत नाही. ही साइट फिटनेस ट्रेंड, झोप, हृदय गती, गर्भधारणेदरम्यान व्यायाम आणि बरेच काही याबद्दल सर्व काही शिकण्यासाठी काही उत्कृष्ट संसाधने देखील देते. स्वतःला तंदुरुस्त ठेवताना आरोग्याबद्दल वाचण्यासाठी हे खरोखरच एक उत्तम ठिकाण आहे.

५. ब्लॉगिलेट्स

तुम्ही कदाचित Blogilates YouTube चॅनेल याआधी पाहिले असेल, परंतु तुम्हाला माहीत आहे का की या उत्तम व्यायाम संसाधनासाठी वेबसाइट देखील होती?

या वेबसाइटवर, तुम्हाला Cassey Ho, फिटनेस इन्स्ट्रक्टर, YouTuber आणि Blogilates च्या निर्मात्याकडून वर्कआउट व्हिडिओंची एक मोठी निवड मिळेल. ब्लॉगिलेट्स वेबसाइटवर तुम्ही कोणत्या प्रकारच्या वर्कआउट्स करू शकता याची खरोखर मर्यादा नाही. प्रत्येक स्नायू आणि शरीराच्या प्रत्येक भागासाठी एक व्हिडिओ आहे.

तुम्ही Cassey च्या व्हिडिओंसह तुमच्या कोर, ग्लूट्स, आर्म्स, क्वाड्स आणि बरेच काही वर काम करू शकता, जे सर्व पूर्णपणे विनामूल्य आहेत. Cassey इतर फिटनेस उत्साही आणि प्रभावशाली लोकांसोबत सहयोग व्हिडिओ देखील बनवते, त्यामुळे तुम्हाला कदाचित तुम्हाला आवडणारा दुसरा व्हिडिओ देखील सापडेल.

या व्यतिरिक्त, ब्लॉगिलेट्स वेबसाइट अनेक फिटनेस आव्हाने देखील ऑफर करते ज्यात तुम्ही तुमची प्रेरणा वाढवू शकता आणि काही वास्तविक परिणाम मिळवू शकता. तुम्ही Blogilates प्रिंटेबल्स देखील तपासू शकता, जे फिटनेस कॅलेंडर आणि फिटनेस प्लॅनर ऑफर करतात जे तुम्ही तुमच्या फ्रीजवर चिकटवू शकता किंवा फिटनेस फोल्डरमध्ये ठेवू शकता.

6. मन शरीर हिरवे

माइंड बॉडी ग्रीन वेबसाइटवर, तुम्हाला काही अप्रतिम वर्कआउट व्हिडिओंसह उत्कृष्ट आरोग्य आणि निरोगी संसाधनांची श्रेणी मिळू शकते.

साइटच्या ‘मुव्हमेंट’ विभागाबद्दल धन्यवाद, तुम्ही योगासने, कमी-प्रभाव देणारे कार्डिओ, मैदानी व्यायाम आणि बरेच काही यासह विनामूल्य व्यायाम टिपा आणि ट्रिक्सच्या सूचीमधून निवडू शकता.

माइंड बॉडी ग्रीन वेबसाइट कोणत्याही भूक साठी काही अविश्वसनीय निरोगी पाककृती देखील देते, चवदार आणि गोड दोन्ही. येथे, आपण टॅको, पिझ्झा आणि कुकीजसाठी पाककृती शोधू शकता. निरोगी खरोखर कंटाळवाणे असणे आवश्यक नाही.

तुम्ही साइटचा माइंडफुलनेस विभाग देखील तपासू शकता, जिथे तुम्ही माइंडफुलनेसच्या संकल्पनेबद्दल तसेच ते तुमच्या दैनंदिन जीवनात कसे समाविष्ट करावे याबद्दल सर्व काही शिकू शकता.

शेवटी, माइंड बॉडी ग्रीनमध्ये उपयुक्त ‘आरोग्य’ विभाग आहे, जिथे तुम्ही झोप, आतड्याचे आरोग्य, रक्तातील साखर, पूरक आहार आणि बरेच काही जाणून घेऊ शकता. आरोग्य आणि तंदुरुस्तीच्या सर्व मुद्द्यांना स्पर्श करण्यासाठी ही खरोखर एक उत्तम साइट आहे.

तंदुरुस्त होणे गैरसोयीचे किंवा खर्चिक असण्याची गरज नाही

स्वत:ला सुदृढ ठेवण्यासाठी किंवा निरोगी राहण्यासाठी जिम किंवा फिटनेस क्लासला जाणे हे सर्वसामान्य प्रमाण असले तरी, हे निश्चितपणे घडण्याची गरज नाही.

इंटरनेटसह, वेळ वाया न घालवता किंवा बँक न मोडता तुमच्या शरीरावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी मोफत व्यायामाचे व्हिडिओ, पाककृती आणि पोषण किंवा आरोग्य टिप्स शोधणे सोपे आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *