इलॉन मस्क 300 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त किमतीची पहिली व्यक्ती ठरली

एलोन मस्कची एकूण संपत्ती $300 अब्ज ओलांडली आहे, ज्यामुळे तो हा टप्पा गाठणारा ग्रहावरील पहिला व्यक्ती बनला आहे. याचा अर्थ असा आहे की टेस्लाचे मुख्य कार्यकारी हे पृथ्वीवरील दुसऱ्या क्रमांकाच्या श्रीमंत व्यक्ती, Amazon.com चे संस्थापक जेफ बेझोस यांच्यापेक्षा कोट्यावधी अधिक आहेत.

ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या म्हणण्यानुसार गुरुवारपर्यंत मस्कची किंमत $३०२ अब्ज होती निर्देशांक. गुरुवारी टेस्ला शेअर्समध्ये झालेल्या उडीमुळे आदल्या दिवसाच्या तुलनेत त्यात जवळपास $10 अब्जची वाढ झाली आहे.

मस्कच्या संपत्तीला काही दृष्टीकोन देण्यासाठी, विचार करा की ती फिनलंड, चिली आणि व्हिएतनाम सारख्या राष्ट्रांच्या वार्षिक GDP पेक्षा जास्त आहे — आणि Netflix आणि PayPal या त्यांनी सह-स्थापित कंपनीच्या बाजार मूल्यापेक्षा जास्त आहे. मस्कच्या मालमत्तेमध्ये वाढ कायदेकार म्हणून येते अब्जाधीश कर विचारात आहेत जे देशाच्या अंदाजे 700 अब्जाधीशांच्या संपत्तीतून बाहेर पडेल.

योजनेअंतर्गत, अब्जाधीशांच्या पोर्टफोलिओमध्ये टेस्लाच्या स्टॉकसारख्या व्यापार करण्यायोग्य मालमत्तेचे वार्षिक मूल्यमापन केले जाईल. जर त्या मालमत्तेचे मूल्य वाढले, तर अब्जाधीश त्या नफ्यावर कर भरतील, जरी त्यांनी मालमत्ता विकली नसली तरीही. सध्याच्या कायद्यानुसार, जेव्हा त्याचा मालक मालमत्ता विकतो आणि नफा कमावतो तेव्हा तो “साक्षात्कार” झाला तरच नफा कर आकारला जातो.

तथापि, अब्जाधीश कराचे भविष्य अनिश्चित आहे, कारण राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांच्या करात त्याचा समावेश केलेला नाही. देशांतर्गत धोरण पॅकेजसाठी फ्रेमवर्क गुरुवारी प्रसिद्ध झाले. असे असले तरी, काँग्रेसच्या डेमोक्रॅट्समधील तो करार अंतिम नाही.

आश्चर्याची गोष्ट नाही की, मस्क आणि इतर अब्जाधीशांनी प्रस्तावित कराबद्दल नाराजी व्यक्त केली आहे.

डेमोक्रॅटिक प्रस्तावाअंतर्गत मस्क कदाचित एक वेळच्या $50 अब्ज टॅक्स हिटसाठी जबाबदार असेल. विसरा, असे त्यांनी ट्विटरवर म्हटले आहे.

“माझी योजना,” SpaceX संस्थापकाने गुरुवारी त्यांच्या भविष्याबद्दल ट्विट केले, “मंगळावर मानवतेला पोहोचवण्यासाठी आणि चेतनेचा प्रकाश जतन करण्यासाठी पैशाचा वापर करणे आहे.

इतर अब्जाधीशही या कल्पनेवर आपला राग व्यक्त करत आहेत. जॉन कॅटसिमेटिडिस, अब्जाधीश किराणा साखळी आणि रिअल इस्टेट मॅग्नेट ज्यांच्याकडे ग्रिस्टेडीस आहेत, त्यांनी रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांचा संदर्भ देत “पुतीन यांच्याकडून अशी अपेक्षा केली आहे,” असे म्हणून प्रस्तावाचा निषेध केला.

लिओन कूपरमॅन, स्पष्टवक्ते अब्जाधीश गुंतवणूकदार ज्याने सिनेटर एलिझाबेथ वॉरेनच्या संपत्ती कराच्या स्वतंत्र प्रस्तावाचा दीर्घकाळ निषेध केला आहे, त्यांनी काही उबर-श्रीमंतांकडून येणाऱ्या संतापामध्ये आपला आवाज जोडला आहे.

डेली बीस्टला दिलेल्या मुलाखतीत, कूपरमन यांनी कराबद्दल सांगितले, “मला शंका आहे की ते कायदेशीर आहे आणि ते मूर्ख आहे.”

ब्लूमबर्ग अब्जाधीश निर्देशांकानुसार, खाली जगातील 10 सर्वात श्रीमंत लोक आहेत.

  1. इलॉन मस्क: $302 अब्ज
  2. जेफ बेझोस: $199 अब्ज
  3. बर्नार्ड अर्नॉल्ट: $168 अब्ज
  4. बिल गेट्स: $135 अब्ज
  5. लॅरी पेज: $129 अब्ज
  6. सर्जी ब्रिन: $125 अब्ज
  7. मार्क झुकरबर्ग: $118 अब्ज
  8. स्टीव्ह बाल्मर: $116 अब्ज
  9. लॅरी एलिसन: $115 अब्ज
  10. वॉरेन बफे: $105 अब्ज

– असोसिएटेड प्रेसच्या अहवालासह.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *