सेन्सेक्स 678 अंकांनी घसरला; निफ्टी 17,700 च्या खाली स्थिरावला; IRCTC 7% टँक, TechM 3%

टेक महिंद्रा, एनटीपीसी, कोटक महिंद्रा बँक, इंडसइंड बँक आणि एल अँड टी हे प्रमुख निफ्टी तोट्यात होते.

प्रमुख ठळक मुद्दे

  • ऑटो, फार्मा, मेटल, मीडिया आणि पीएसयू बँक शेअर्समध्ये खरेदीचे व्याज दिसून आले
  • महसूल वाटणीच्या हालचालीवर सरकारने माघार घेतल्याने शुक्रवारी IRCTC 7% खाली होता
  • RIL, Infosys, HDFC आज सेन्सेक्समध्ये आघाडीवर आहे

नवी दिल्ली: भारतीय इक्विटी बेंचमार्क सेन्सेक्स आणि निफ्टी50 यांना सलग तिसर्‍या दिवशी नुकसान सोसावे लागले, इंडेक्स हेवीवेट रिलायन्स इंडस्ट्रीजसह बँकिंग आणि वित्तीय सेवा समभागांनी ओढले. बंद असताना, सेन्सेक्स 677.77 अंक किंवा 1.13% घसरत 59,306.93 वर होता आणि निफ्टी 185.60 अंक किंवा 1.04% घसरून 17,671.70 वर होता. सुमारे 1326 शेअर्स वाढले आहेत, 1836 शेअर्समध्ये घट झाली आहे आणि 157 शेअर्स अपरिवर्तित आहेत.

टेक महिंद्रा, एनटीपीसी, कोटक महिंद्रा बँक, इंडसइंड बँक आणि एल अँड टी हे प्रमुख निफ्टी तोट्यात होते. नफा मिळवणाऱ्यांमध्ये अल्ट्राटेक सिमेंट, मारुती सुझुकी, सिप्ला, डॉ रेड्डीज लॅबोरेटरीज आणि श्री सिमेंट यांचा समावेश आहे.

भारतीय रेल्वेच्या खानपान, पर्यटन आणि ऑनलाइन तिकीट शाखा – इंडियन रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC) चे शेअर्स शुक्रवारी 7% खाली आले कारण सरकारने महसूल वाटणीच्या हालचालीवर माघार घेतली.

“उर्जा आणि खाजगी बँकांचे समभाग निस्तेज जागतिक भावनांमुळे दबावाखाली राहिल्याने देशांतर्गत बाजारात विक्री सुरू राहिली. महागाईच्या दबावाला न जुमानता ECB ने धोरण दर अपरिवर्तित ठेवण्याचा निर्णय घेतल्याने युरोपीय बाजार कमजोर झाले. मंद जीडीपी वाढ आणि टेक दिग्गजांकडून निराशाजनक कमाईमुळे यूएस फ्युचर्स लाल रंगात व्यवहार करत आहेत. पुढील आठवड्यात होणार्‍या फेडच्या बैठकीतील निर्णय हे आगामी काळात जागतिक समभागांना चालना देणारे प्रमुख घटक असतील,” असे जिओजित फायनान्शियल सर्व्हिसेसचे संशोधन प्रमुख विनोद नायर यांनी एका नोटमध्ये म्हटले आहे.

सेन्सेक्स हीटमॅप

सोन्याचे भाव

कमकुवत यूएस बाँड उत्पन्न आणि डॉलरने त्याचे आकर्षण वाढवल्यामुळे शुक्रवारी सोन्याने तिसऱ्या सलग साप्ताहिक वाढीसाठी सेट केले होते, गुंतवणूकदारांनी फेडरल रिझर्व्ह उच्च चलनवाढीला कसा प्रतिसाद देते आणि आर्थिक वाढीच्या चिंतेवर लक्ष केंद्रित केले होते.

स्पॉट गोल्ड 0356 GMT ने 0.1% घसरून $1,797.16 प्रति औंस झाले, परंतु या आठवड्यात आतापर्यंत 0.2% वाढले आहे. US सोने फ्युचर्स $1,797.60 वर 0.3% घसरले.

जागतिक संकेत
ऍपलचे पुरवठादार आयफोन निर्मात्याच्या सुट्ट्या-तिमाहीच्या अंदाजानुसार कमी झाल्यामुळे शुक्रवारी युरोपियन इक्विटी मार्केटमध्ये तंत्रज्ञान समभागांनी घसरले, तर गुंतवणूकदार चलनविषयक धोरणाच्या दृष्टिकोनाबद्दल चिंताग्रस्त राहिले. AMS, STMicronelectronics, Infineon Technologies आणि ASML मधील सेमीकंडक्टर कंपन्यांचे समभाग ०.३% आणि १% च्या दरम्यान घसरले, पुरवठा साखळीतील समस्यांमुळे Apple Inc ला तिमाही विक्रीत $6 अब्ज खर्च झाला, रॉयटर्सने अहवाल दिला.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *