कॅनव्हासह फोटो बुक कसे तयार करावे: एक चरण-दर-चरण मार्गदर्शक

Canva सह, तुम्ही डिजिटल आणि भौतिक फोटो अल्बम तयार करू शकता. कसे ते आम्ही तुम्हाला दाखवणार आहोत.

तुम्ही तुमच्या आजी-आजोबांना नियमित भेट देत असाल, तर तुम्ही कदाचित खालील परिस्थितीशी परिचित असाल: तुम्ही किती मोठे झाले आहात आणि तुम्ही तुमच्या पालकांसारखे किती दिसत आहात हे आजी दाखवते, त्यानंतर जुना फोटो अल्बम बाहेर येतो. तिचा मुद्दा.

चित्रे आता बहुतेक डिजिटल असल्याने, लोकांच्या घरात क्वचितच भौतिक फोटो पुस्तके असतात. परंतु फोटो अल्बममधून फ्लिप करण्याची तुमची ती भावना चुकली असेल किंवा तुमच्या आजीला एक नवीन हवा असेल तर तुम्ही सहज तयार करू शकता. कॅनव्हा. आणि कसे ते आम्ही तुम्हाला दाखवणार आहोत.

1. तुमच्या प्रतिमा तयार करा

प्रथम, आपण अल्बम कशाबद्दल आहे हे ठरवा. हे ठराविक कालावधी कव्हर करू शकते, तुमची आणि मित्राची किंवा भागीदाराची चित्रे दाखवू शकते किंवा मेमरी स्क्रॅपबुकसारखे असू शकते. तुम्ही जे काही ठरवता ते तुम्हाला नंतर डिझाइन आणि लेआउटमध्ये मदत करू शकते.

पुढे, तुम्ही समाविष्ट करायच्या असलेल्या सर्व प्रतिमा एकत्रित कराव्यात, शक्यतो एका फोल्डरमध्ये—हे तुमचा वेळ वाचवेल. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, प्रतिमा उच्च रिझोल्यूशन आहेत याची खात्री करा. तुम्हाला अल्बम मुद्रित करायचा असल्यास, 2048 x 1536 पिक्सेल किंवा त्यापेक्षा मोठा आदर्श आहे.

आपण योजना आखल्यास जुने फोटो डिजिटल करणे, तुम्ही उच्च रिझोल्यूशनमध्ये देखील स्कॅन करत असल्याची खात्री करा. चांगल्या फोनवर किंवा डिजिटल कॅमेर्‍याने काढलेली छायाचित्रे जशीच्या तशी ठीक असतील. तथापि, आपण वापरू इच्छित काही लहान प्रतिमा असल्यास, आहेत गुणवत्ता न गमावता प्रतिमा मोठी करण्याचे मार्ग.

2. कॅनव्हा वर एक नवीन प्रकल्प सुरू करा

आता आपण निटी-किरकिरीमध्ये येऊ शकतो. कॅनव्हा फोटोबुक मेकर अद्वितीय आणि सानुकूलित अल्बम डिझाइन करण्यात मदत करण्यासाठी हे एक उत्तम साधन आहे. तुम्ही तुमची चित्रे एका वेळी एक किंवा कोलाज म्हणून जोडू शकता, पार्श्वभूमी आणि मजकूर प्रत्येक मेमरीला पूरक करण्यासाठी.

जर तुम्ही आधीच साइन अप केले नसेल, तर त्यापासून सुरुवात करा (काळजी करू नका, विनामूल्य आवृत्ती पुरेसे आहे). त्यानंतर, मुख्यपृष्ठावर, क्लिक करा एक रचना तयार करा शीर्षस्थानी बटण, टाइप करा फोटोबुक, आणि तुम्हाला हवा तो आकार निवडा. तुम्ही ए निवडू शकता सानुकूल डिझाइन आपण इतर परिमाणे वापरू इच्छित असल्यास.

3. परिपूर्ण टेम्पलेट शोधा

Canva च्या सर्वात आकर्षक वैशिष्ट्यांपैकी एक म्हणजे त्याचे टेम्पलेट्स. ज्या लोकांना कोणताही डिझाइन अनुभव नाही त्यांच्यासाठी, कोणते रंग, फॉन्ट आणि घटक एकत्र चांगले आहेत हे शोधणे कठीण आहे. व्यावसायिक डिझायनर्सनी कॅनव्हा टेम्पलेट्स तयार केल्यामुळे, खात्री बाळगा, तुम्हाला एक उत्कृष्ट परिणाम मिळेल.

तुम्ही तुमच्या कामाच्या स्क्रीनच्या डाव्या बाजूला फोटोबुक टेम्प्लेट पाहू शकता (तुम्ही करू शकत नसल्यास, टेम्प्लेट सर्च बारमध्ये “फोटोबुक” टाइप करा). त्यांच्याद्वारे ब्राउझिंग सुलभ करण्यासाठी ते श्रेणीनुसार विभागले गेले आहेत आणि प्रत्येकामध्ये 22 पृष्ठे आहेत, ज्यामुळे तुम्हाला प्रत्येक पृष्ठावर भिन्न डिझाइन मिळू शकते.

तुम्हाला आवडत असलेल्या टेम्पलेटवर डबल क्लिक करा आणि नंतर क्लिक करा सर्व 22 पृष्ठे लागू करा ते तुमच्या दस्तऐवजात वापरण्यासाठी. तुम्ही ते फक्त एक किंवा अधिक वैयक्तिक पृष्ठांवर देखील लागू करू शकता. ते करण्यासाठी, यासह तुमच्या पुस्तकात आणखी पृष्ठे जोडा अधिक चिन्ह (+) स्क्रीनच्या तळाशी, आणि प्रत्येकासाठी भिन्न टेम्पलेट पृष्ठावर क्लिक करा.

काही टेम्पलेट्सवर वॉटरमार्क असू शकतो, याचा अर्थ ते वापरण्यासाठी तुम्हाला पैसे द्यावे लागतील. तथापि, जर केवळ विशिष्ट चित्रे वॉटरमार्क केलेली असतील, तर तुम्ही ती नेहमी तुमच्या स्वत:च्या किंवा Cava च्या मोफत लायब्ररीतील चित्रांसह बदलू शकता.

4. तुमची चित्रे अपलोड करा

आता तुमच्‍या पृष्‍ठांवर तुमच्‍या प्रतिमा टाकण्‍याची आणि अल्‍बमचे अंतिम स्वरूप शोधण्‍याची वेळ आली आहे. त्यासाठी, तुम्हाला ते कॅनव्हा क्लाउडवर अपलोड करावे लागतील.

वर जा अपलोड स्क्रीनच्या डाव्या बाजूला टॅब, आणि क्लिक करा मीडिया अपलोड करा. तुम्ही तुमच्या संगणकावरील फोल्डरमधून फक्त ड्रॅग आणि ड्रॉप करू शकता.

त्यांना अल्बममध्ये ठेवण्यासाठी, एक पृष्ठ निवडा आणि प्रतिमा ड्रॅग करा. एकदा ती फ्रेम भरली की ती ड्रॉप करा.

5. मजकूर जोडा

टेम्प्लेटवर आधीच मजकूर असल्यास, तो बदलण्यासाठी फक्त त्यावर डबल-क्लिक करा. तुम्हाला मजकूर जोडायचा असल्यास, वर जा मजकूर डाव्या बाजूला टॅब आणि तुम्हाला पाहिजे असलेल्या प्रकारावर डबल-क्लिक करा. तुम्ही ते मोठे करू शकता, रंग बदलू शकता आणि वरच्या बारमधील टूल्ससह फॉन्ट बदलू शकता.

लक्षात घ्या की मजकूर बॉक्ससाठी डीफॉल्ट फॉन्ट ओपन सॅन्स आहे, परंतु जर तुम्ही फॉन्ट विंडो उघडली, तर प्रथम टेम्पलेट वापरत असलेला फॉन्ट असेल. जर तुम्हाला एकसंध राहायचे असेल तर त्यास चिकटून राहणे चांगले.

आणखी एक गोष्ट जी तुम्हाला डिझाइनमध्ये सातत्य राखण्यात मदत करू शकते ती म्हणजे रंग निवडणारा. सहसा, जेव्हा तुम्ही त्यावर क्लिक करता, तेव्हा तुम्ही चित्रांमध्ये उपस्थित असलेले रंग पाहू शकता. हे तुम्हाला रंग-समन्वय करण्यात मदत करेल.

6. काही बदल करा

हा असा भाग आहे जिथे आपण सर्जनशील होऊ शकता. टेम्प्लेट उपयुक्त असले तरी, तुम्हाला जे हवे आहे ते नेहमीच नसते. सुदैवाने, कॅनव्हा तुम्हाला हवे तसे सानुकूलित करण्याची परवानगी देते. तुम्ही काही पृष्ठे हटवू शकता किंवा त्यांना स्क्रीनच्या तळाशी असलेल्या बारसह हलवू शकता.

तुम्ही ग्रिड आणि फ्रेम हटवू शकता आणि मधून नवीन जोडू शकता घटक टॅब या टॅबमध्ये स्टिकर्स, रेषा आणि आकार देखील आहेत जे आपला अल्बम सानुकूलित करण्यात मदत करतील.

7. अल्बम अंतिम करा

अल्बम छापण्यापूर्वी इतर कोणाचे तरी मत जाणून घेऊ इच्छिता? आपण वापरू शकता शेअर करा त्यांना ईमेल करण्यासाठी स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी बटण. तुम्ही अल्बम संपादित करण्यासाठी एक लिंक देखील शेअर करू शकता जर तुम्ही त्यांच्याशी सहयोग करू इच्छित असाल.

एकदा आपण पूर्ण केले की दाबा पूर्वावलोकन ते कसे दिसेल ते पाहण्यासाठी स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी. त्यानंतर, तुम्ही अल्बमला PDF फाइल म्हणून सेव्ह करू शकता डाउनलोड चिन्ह (खाली बाण) शीर्षस्थानी, किंवा सोशल मीडियावर शेअर करा.

आपण वास्तविक जीवनातील अल्बम छापण्याच्या आशेने हे सर्व वाचले असल्यास, घाबरू नका. वाजवी शुल्कासाठी, कॅनव्हा तुमच्या अल्बमची भौतिक प्रत मुद्रित करेल.

हे तुम्हाला प्रिंट आकार, हार्ड किंवा सॉफ्टकव्हर आणि ग्लॉसी किंवा मॅट फिनिश निवडू देते. त्यानंतर, तुम्ही तुमचे पेमेंट आणि शिपिंग तपशील टाकण्यापूर्वी, ते तुम्हाला प्रतिमांचे विहंगावलोकन करू देते हे सुनिश्चित करण्यासाठी की सर्वकाही तुम्हाला हवे तसे आहे आणि मुद्रण प्रक्रियेत काहीही कापले जाणार नाही.

आजीला अभिमान वाटेल असा अल्बम तयार करा

तिथे तुमच्याकडे आहे! हे मार्गदर्शक तुम्हाला एक सुंदर फोटो पुस्तक तयार करण्यात मदत करेल जे तुम्ही पुढील अनेक वर्षांसाठी जतन करू शकता. आणि जर तुम्ही एखादी भौतिक प्रत मुद्रित केली तर तुम्ही ती कुटुंब आणि मित्रांनाही भेट देऊ शकता.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *