टायपिंग करताना आपले हात उबदार कसे ठेवावे

टायपिंग करताना अनेकांना थंड हाताचा अनुभव येतो. टाइप करताना तुमची बोटे उबदार ठेवण्याचे काही प्रभावी मार्ग येथे आहेत.

थंड हातांनी टाइप करणे कठीण आहे. थंडी देखील विचलित करणारी आहे, ज्यामुळे लक्ष केंद्रित करणे कठीण होते.

कामाच्या ठिकाणी थंडीवर मात करण्याचे सात मार्ग येथे आहेत!

1. समस्येचे मूळ शोधा

प्रारंभ करण्यासाठी, आपण प्रथम स्थानावर आपले हात थंड होण्यापासून रोखू शकता का ते पहा. उदाहरणार्थ, तुम्हाला परवडत असल्यास थर्मोस्टॅट चालू करणे हा सर्वात सोपा उपाय आहे. किंवा तुम्ही तुमच्या कार्यक्षेत्राला थंडीपासून वाचवू शकता.

जर तुमचे थंड हात अति-आक्रमक एअर कंडिशनरचे परिणाम असतील, तर तुम्ही ते नाकारू शकता का ते पहा. खिडक्या किंवा दारांमधून मसुदा असल्यास, त्यांच्यापासून दूर काम करण्यास सांगा. किंवा पडदे किंवा पडदे वापरून विभाजन तयार करा.

जर तुम्ही घरून काम करत असाल तर तुमचे पर्यावरणावर अधिक नियंत्रण असते. थंड हंगामात, खिडक्या स्वच्छ प्लास्टिकने बंद करा. जर शक्य असेल तर, तुमचा डेस्क हीटरच्या जवळ हलवा.

उबदार वातावरण असूनही तुमची बोटे थंड असल्यास, तुमचे रक्ताभिसरण दोष असू शकते. या प्रकरणात, ते सुधारण्यासाठी आपण डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा. जर तुमचे कामाचे ठिकाण थंड असेल, परंतु तुम्ही वरीलपैकी कोणतेही उपाय वापरू शकत नसाल तर वाचत राहा!

2. फिरण्यासाठी पोमोडोरो वापरा

तुमचे शरीर कसे उबदार राहते याचा रक्ताभिसरण हा एक मोठा भाग आहे. रक्त इतर गोष्टींबरोबरच तुमच्या संपूर्ण शरीरात उष्णता वाहून नेते. जेव्हा तुमचे शरीर थंड होते, तेव्हा ते तुमच्या हात आणि पायांपासून दूर रक्ताभिसरणास प्राधान्य देऊ लागते. हे तुमच्या धडात अधिक रक्त हलवते, जिथे तुमचे महत्त्वाचे अवयव आहेत.

मुळात, तुमचे शरीर नाट्यमय होत आहे आणि हिमस्खलनात गोठून मृत्यू होण्याचा धोका असल्यासारखे वागत आहे. सुदैवाने, आपण आपल्या हातात रक्ताभिसरण पुनर्संचयित करून सहजपणे परिस्थिती सुधारू शकता.

पोमोडोरो पद्धत नियमित अंतराने रक्ताभिसरण वाढवण्याचा उत्तम मार्ग आहे. टाइमर गेल्यावर, फिरा. आपल्या डेस्कवरून उठून आपले हात एकत्र चोळा, करा हाताचे व्यायाम, किंवा काही सामान्य कार्डिओ करा. वाढलेले रक्ताभिसरण तुम्हाला उबदार करण्यास मदत करते!

3. टायपिंग हातमोजे घाला

आपण पातळ हातमोजे मिळवू शकता जे आपल्या हालचालींवर प्रतिबंध न ठेवता इन्सुलेशन प्रदान करतात. तुम्ही टचस्क्रीन उपकरणांवर काम करणारे हातमोजे देखील मिळवू शकता! यामुळे तुमचा टायपिंगचा वेग थोडा कमी होऊ शकतो, परंतु तुमची सवय झाल्यावर तुमचा वेग वाढेल.

तुमचे तळवे आणि मनगट उबदार ठेवताना लवचिकता वाढवण्यासाठी तुम्ही बोटविरहित हातमोजे देखील मिळवू शकता. हे बोटांना तितकेसे उबदार करत नाही, परंतु तरीही काहीही करण्यापेक्षा बरेच चांगले आहे. जर तुम्हाला सामान्य हातमोजे घालून टायपिंग करता येत नसेल तर ते वापरून पहा.

4. तंबू बनवा

तुमचे फॅशन स्टेटमेंट इन्सुलेशनमध्ये बदला. तुमचा कीबोर्ड आच्छादित करण्यासाठी पोंचो किंवा ब्लँकेट स्कार्फ वापरा. काही मिनिटांनंतर, तुमच्या शरीराची उष्णता जागा उबदार करेल. बोनस म्हणून, हे देखील तुम्हाला मदत करते तुमचे टच-टायपिंग कौशल्य प्रशिक्षित करा!

तथापि, लॅपटॉपसह हा प्रयत्न करू नका. लॅपटॉपमध्ये, संगणकाचे मुख्य घटक कीबोर्डच्या खाली असतात. पंखे अवरोधित असल्यास लॅपटॉप जास्त गरम होतात, म्हणून ते लहान, उष्णतारोधक जागेत ठेवणे ही वाईट कल्पना आहे.

तुम्‍हाला कीबोर्ड झाकायचा नसेल, तर मोठा स्कार्फ किंवा विणलेला ओघ घालणे ही चांगली कल्पना आहे. तुम्ही टायपिंग करत नसताना तुमचे हात आराम करण्यासाठी ते तुम्हाला उबदार जागा देते. हे स्वेटरपेक्षा तुमच्या गाभ्यावरील उष्णता वाचवण्यास मदत करते.

5. मेणबत्त्या जोडा

तुमच्या डेस्कवर ठेवण्यासाठी एक किंवा दोन मेणबत्ती मिळवा. ज्वाला जरी लहान असली तरी ती आजूबाजूच्या छोट्या भागात तापमानात किंचित वाढ करू शकते. बोनस म्हणून, ते आपल्या कार्यक्षेत्रात एक आनंददायी वास जोडू शकते.

मॉनिटरजवळ ज्वाला लावू नका, कारण उष्णतेमुळे स्क्रीन खराब होईल. तुमची मेणबत्ती जार किंवा इतर कंटेनरमध्ये असल्याशिवाय, मेण गळती टाळण्यासाठी ती माऊस पॅडपासून काही इंच दूर ठेवा.

6. एक उबदार पेय प्या

सामान्य पाण्याच्या बाटलीऐवजी, इलेक्ट्रिक मग-वॉर्मरसारखे सुलभ हिवाळ्यातील गॅझेट जोडण्याचा प्रयत्न करा. कोमट पाणी थंडाइतकेच हायड्रेटिंग आहे आणि तुमच्या शरीराचे एकूण तापमान वाढवण्यास मदत करू शकते.

गरम चहा, कॉफी किंवा अगदी गरम चॉकलेट, माफक प्रमाणात, देखील मदत करू शकते. हँडलशिवाय कप वापरा, जेणेकरुन जेव्हा तुम्ही ते उचलता तेव्हा तुमचा हात गरम होईल. पेय स्वतःच तुमचे शरीर उबदार ठेवण्यास देखील मदत करेल!

7. श्रुतलेखन आणि आवाज नियंत्रण वापरा

तुम्ही टाइप करत नसल्यास, तुम्ही तुमचे हात अधिक सहजतेने उबदार ठेवू शकता. आपण करू शकता ऑनलाइन व्हॉइस कंट्रोल वापरा ब्राउझर विस्तारासह. हे तुम्हाला तुमचे हात खिशात किंवा ब्लँकेटखाली ठेवण्याची परवानगी देते.

जर तुम्ही ते आधी वापरले नसेल तर व्हॉइस कंट्रोलला थोडे अंगवळणी पडते. तुम्ही अ‍ॅडजस्ट केल्यानंतर, ते सामान्य टायपिंगइतकेच कार्यक्षम आहे!

थंडी तुम्हाला थांबवू देऊ नका

थंड हात तुम्हाला मंद करू शकतात. परंतु काही सोप्या चरणांसह, तुम्ही त्यांना पुन्हा उबदार करू शकता आणि तुमची उत्पादकता सामान्य पातळीवर परत करू शकता!

थंड हात कमी रक्ताभिसरणाचा परिणाम असल्याने, मुख्य गोष्ट म्हणजे संपूर्ण शरीर उबदार करणे. तुमचे घर अधिक ऊर्जा-कार्यक्षम बनवल्याने तुम्हाला आणखी पर्याय मिळतात!

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *