Spanx संस्थापक कामगारांना $10,000 आणि प्रथम श्रेणीचे विमान तिकीट देऊन बक्षीस देतात

कर्मचाऱ्यांबद्दल कृतज्ञता व्यक्त करताना, Spanx संस्थापक सारा ब्लेकली जेफ बेझोसला काहीतरी शिकवू शकतो किंवा दोन. एका खाजगी इक्विटी फर्मला अंडरवेअर बनवणाऱ्या कंपनीला विकण्याचा करार झाल्यानंतर एका दिवसानंतर, तिने तिच्या प्रत्येक 500 कामगारांना प्रथम श्रेणीच्या विमानाची तिकिटे आणि पैसे खर्च करण्यासाठी $10,000 दिले.

20 ऑक्टोबर साजरा करण्यासाठी गेल्या आठवड्यात एका पार्टीत ब्लॅकलीने तिचा मोठा खुलासा केला घोषणा ब्लॅकस्टोन स्लिमिंग ब्रीफ्स, ब्रा, पँटीहोज आणि इतर अंडरगारमेंट्स बनवणाऱ्या अटलांटा-आधारित कंपनीमध्ये बहुसंख्य स्टेक विकत घेत आहे. कंपनीचे मूल्य $1.2 अब्ज असलेल्या या व्यवहारात ब्लॅकलीने मोठे व्याज ठेवले आहे आणि कंपनीला सध्याच्या व्यवस्थापन संघासह चालवणे सुरू ठेवले आहे. करार पूर्ण झाल्यावर ती कार्यकारी अध्यक्षाही असेल.

आनंद साजरा करण्यासाठी, ब्लॅकलीने तिच्या कर्मचार्‍यांना सांगितले की त्यांना जगभरात कुठेही जाण्यासाठी 10,000 डॉलर्ससह दोन फर्स्ट क्लास विमानाची तिकिटे मिळत आहेत, निवासाचा खर्च भरून काढण्यासाठी, व्हिडिओमध्ये आनंद आणि अश्रूंना प्रोत्साहन दिले. पोस्ट केले सोशल मीडियाला.

जेव्हा ब्लॅकलीने 2000 मध्ये स्पॅनक्स सुरू केले तेव्हा तिचे ध्येय होते “एक दिवस $20 दशलक्ष डॉलर्सचे व्हावे, आणि सर्वजण माझ्यावर हसले,” तिने व्हिडिओ टेप केलेल्या टिप्पण्यांमध्ये सांगितले. तरीही, तिने एक कंपनी तयार केली “महिलांना त्यांची स्त्रीलिंगी तत्त्वे अतिशय मर्दानी जागेत वापरण्यासाठी आश्चर्यकारक उत्पादने वितरीत करण्यासाठी, जो व्यवसाय आहे,” ब्लॅकली म्हणाली.

तर 50% उद्योजक महिला आहेत, फक्त २% उद्यम भांडवल निधी गेल्या वर्षी महिलांना गेला. “महिला उद्योजकांसाठी हा एक क्षण आहे,” ती म्हणाली.

आता किम कार्दशियन वेस्टच्या स्किम्सचा समावेश असलेल्या श्रेणीतील ट्रेलब्लेझर, 50 वर्षीय ब्लॅकलीने $5,000 सह Spanx सुरू केले तिने घरोघरी फॅक्स मशीनची विक्री केली. तिने स्वतःचे पेटंट लिहिले आणि तिच्या अपार्टमेंटमध्ये तिच्या कंपनीच्या पहिल्या अंडरगारमेंटचा शोध लावला, क्रीम रंगाच्या पॅंटखाली घालण्यासाठी पॅन्टीहोजचे पाय कापले.

“मी स्पॅनक्स घालते कारण मला पँटी लाइन नको आहे,” ब्लॅकलीने अलीकडेच सीबीएस मॉर्निंगला सांगितले की तिची उत्पादने सर्व प्रकारच्या शरीराच्या स्वीकृतीवर जोर देणाऱ्या सांस्कृतिक क्षणाशी जुळतात का.

कंपनीने शरीराच्या सकारात्मक प्रतिमेला प्रोत्साहन दिले आहे का असे विचारले असता, ती म्हणाली, “तुमचे केस, मेकअप आणि स्वतःला बरे वाटण्यासाठी आम्ही करत असलेल्या सर्व गोष्टी हायलाइट करण्यावर तुम्ही रेषा कोठे काढता?”

फोर्ब्स मासिकाच्या यादीत स्थान मिळवणारी सर्वात तरुण महिला वारसा किंवा इतर मदतीशिवाय अब्जाधीश, 2013 मध्ये ब्लेकली बनली पहिली महिला अब्जाधीश गिव्हिंग प्लेजवर स्वाक्षरी करण्यासाठी, इतर श्रीमंत लोकांमध्ये सामील होऊन त्यांची बहुतेक संपत्ती परोपकारी कारणांसाठी दान करण्याचे वचन दिले आहे.

ब्लॅकस्टोनसाठी, Spanx सोबतचा करार हा Whitney Wolfe Herd च्या ऑनलाइन डेटिंग अॅप बंबल आणि Reese Witherspoon च्या Hello Sunshine मीडिया कंपनीसह, महिला-स्थापित कंपनीमधील त्याची नवीनतम गुंतवणूक आहे.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *