तुम्हाला तुमचे ड्रीम होम शोधण्यात आणि खरेदी करण्यात मदत करण्यासाठी 6 सर्वोत्तम अॅप्स

खरेदी करण्यासाठी योग्य घर शोधणे आश्चर्यकारकपणे कठीण असू शकते, परंतु हे iPhone आणि Android अॅप्स तुम्हाला तुमचा शोध कमी करण्यात मदत करतील.

खरेदी करण्यासाठी घर शोधणे सोपे होते. यात फक्त एक रियाल्टार शोधणे, काही मालमत्तांना भेट देणे आणि ऑफर देणे समाविष्ट आहे जर तुम्ही स्वतःला तेथे अनेक आनंदी वर्षे घालवताना पाहू शकता. तथापि, गृहनिर्माण बाजार सध्या तेजीत आहे, आणि अनेक लोक विचारलेल्या किमतीत ऑफर देत असले तरी आउटबिड होत आहेत.

अशा स्पर्धात्मक बाजारपेठेसह, तुम्हाला स्पर्धात्मक धार आवश्यक असेल. कृतज्ञतापूर्वक, तुमच्या पर्यायांचा विस्तार करण्यासाठी आणि तुम्हाला घरासाठी उत्तम डील शोधण्यात मदत करण्यासाठी अनेक उत्तम iPhone आणि Android अॅप्स आहेत.

Realtor.com ही उपलब्ध होम सर्च वेबसाइट्सपैकी एक आहे. जे उपलब्ध आहे ते पाहू इच्छिणार्‍यांसाठी तिची वेबसाइट ही एक जाण्याजोगी साइट आहे. त्याचे अॅप देखील तितकेच अचूक आणि सोयीस्कर आहे, काही अतिरिक्त वैशिष्ट्यांसह ते डाउनलोड करणे आवश्यक आहे.

सर्वात आवडलेल्या वैशिष्ट्यांपैकी एक म्हणजे प्रवासाच्या वेळेनुसार शोधणे. आपल्या सर्वांना माहित आहे की महानगर क्षेत्रात घर खरेदी करणे महाग असू शकते, म्हणूनच बरेच लोक प्रवास करण्यासाठी उपनगर निवडतात. हे स्वतःहून शोधणे त्रासदायक ठरू शकते, परंतु तुम्ही प्रवासाच्या वेळेनुसार शोधल्यास, काही विशिष्ट क्षेत्रे किती दूर आहेत हे तुम्ही पाहू शकता आणि तुम्हाला किती नवीन आणि अनेकदा अधिक परवडणारी क्षेत्रे सापडतात याबद्दल आश्चर्य वाटेल.

जे लोक राज्याबाहेर घर खरेदी करत आहेत, त्यांच्यासाठी Realtor.com अॅप व्हर्च्युअल टूर वैशिष्ट्य देखील देते. हे छान आहे कारण हे घर वैयक्तिकरित्या पाहण्यासाठी सहलीला जाण्यासारखे आहे की नाही हे शोधण्यात मदत करते किंवा काही प्रकरणांमध्ये तुम्ही लगेच ऑफर देखील देऊ शकता!

2. झिलो रिअल इस्टेट आणि भाडे

Zillow, रिअल इस्टेट शोधण्यासाठी आणखी एक लोकप्रिय वेबसाइट, कडे एक उत्तम अॅप देखील आहे जे तुमचे नवीन घर शोधणे नेहमीपेक्षा सोपे करते. Zillow Zestimate सारखी उत्तम वैशिष्ट्ये ऑफर करते, जे तुम्हाला घराचे अचूक मूल्य दाखवते. Zillow कडे Zillow च्या मालकीची विक्रीसाठी विविध घरे देखील आहेत आणि सुलभ खरेदी प्रक्रियेसह व्हर्च्युअल टूर ऑफर करतात.

Zillow कडे Realtor.com कडे असलेल्या जवळपास सर्व समान सूची आहेत, कारण त्याची सूची थेट एकाधिक सूची सेवा (MLS) वरून येते. तथापि, इतर कोठेही सूचीबद्ध नसलेले गुणधर्म शोधण्यासाठी इतर पर्याय आहेत. Zillow एक महान आहे मालकाद्वारे वैशिष्ट्य, ज्याद्वारे तुम्ही रियाल्टरद्वारे नसलेल्या विक्रीसाठी सर्व मालमत्ता पाहू शकता.

बर्‍याच प्रकरणांमध्ये, तुम्ही मालकाद्वारे शोधता तेव्हा तुम्हाला कमी स्पर्धेसह अधिक परवडणारी मालमत्ता मिळेल. तुमच्याकडे रियाल्टार असल्यास, ते तुम्हाला थेट मालकांकडून मालमत्ता खरेदी करण्याच्या प्रक्रियेत मार्गदर्शन करण्यात मदत करू शकतात.

3. फेसबुक मार्केटप्लेस

रिअल इस्टेट शोधताना Facebook ही कदाचित जाण्यासाठीची साइट नसेल. तथापि, Facebook मार्केटप्लेसमध्ये मालकांद्वारे विक्रीसाठी अनेक मालमत्ता आहेत जे इतर कोठेही उपलब्ध नाहीत. हे गुणधर्म जमिनीच्या छोट्या भूखंडापासून लाखो-डॉलरच्या हवेलीपर्यंत काहीही असू शकतात.

अनेक रिअल इस्टेट गुंतवणूकदार फेसबुक मार्केटप्लेसवर शोधत असलेल्या लोकांच्या संख्येमुळे सूचीबद्ध करतात आणि यामुळे तुम्हाला सौदा करण्याची क्षमता मिळते. एक पात्र रिअल इस्टेट एजंट किंवा खरेदीदाराचा एजंट तुम्हाला येथे आवडणारी मालमत्ता खरेदी करण्याच्या प्रक्रियेत नेव्हिगेट करण्यात मदत करू शकतो.

जेव्हा एखादी व्यक्ती यापुढे तारण पेमेंट करू शकत नाही, तेव्हा त्यांचे घर विशेषत: फोरक्लोजरसाठी जाते. या प्रकरणात, कर्ज देण्यापासून गमावलेल्या पैशाची भरपाई करण्यासाठी बँक सहसा घर विकेल. बर्‍याच लोकांनी काही तारण पेमेंट केले असल्याने, काहीवेळा वर्षानुवर्षे, तोटा इतका मोठा नसतो आणि बँकांना त्यांच्या सुरुवातीच्या गुंतवणुकीची परतफेड करण्यासाठी मालमत्ता विकायची असते.

घराचा सौदा शोधत असलेल्यांसाठी, USHUD फोरक्लोजर होम सर्च हे एक उत्तम अॅप आहे. घरे रन-डाउन पासून जवळजवळ अगदी नवीन बांधकामापर्यंतच्या स्थितीत बदलतात. USHUD फोरक्लोजर होम सर्चमध्ये सरकारकडून लिलावासाठी ठेवलेल्या घरांची यादी देखील केली जाते, ज्यामुळे खरेदीदारांना आणखी मोठा सौदा मिळतो. तथापि, सूची पाहण्यासाठी तुम्ही पूर्व-पात्र असणे आवश्यक आहे.

5. विक्रीसाठी घरे, भाड्याने

होम्स फॉर सेल, रेंट हे अधिकृत Homes.com अॅपचे नाव आहे. Homes.com कडे यूएसमध्ये विक्रीसाठी किंवा भाड्याने उपलब्ध असलेल्या घरांचा सर्वात मोठा डेटाबेस आहे. इतर लोकप्रिय घर खरेदी अॅप्स सारखीच अनेक वैशिष्ट्ये असली तरी, काही महत्त्वाच्या जोडण्या आहेत ज्यांनी या अॅपला वेगळे केले आहे. त्यापैकी एक म्हणजे लाइव्ह मॉर्टगेज रेट कॅल्क्युलेटर आणि मॉर्टगेज रेट टूल्स, जे उद्योगातील काही सर्वोत्तम आहेत.

तुम्ही यापूर्वी रिअल इस्टेटचा शोध घेतला असल्यास, तुम्ही कदाचित RE/MAX शी परिचित असाल. ही युनायटेड स्टेट्समधील सर्वात मोठ्या रिअल इस्टेट कंपन्यांपैकी एक आहे. त्याचे अनन्य अॅप घर शोधत असलेल्यांना मोठ्या प्रमाणात शोधण्यात मदत करते.

या अॅपमध्ये सर्व MLS सूची समाविष्ट आहेत आणि एक उत्तम समक्रमण पर्याय देखील आहे. ज्यांना मालमत्ता शोधताना त्यांच्या फोन आणि कॉम्प्युटरमध्ये स्विच होताना आढळते, किंवा ज्यांना इतर महत्त्वाच्या व्यक्तींसोबत तपशील शेअर करायचे आहेत, त्यांच्यासाठी RE/MAX हे करण्यासाठी एक सुव्यवस्थित मार्ग ऑफर करते. तुम्ही तुमच्या फोनवर सूची सेव्ह करता तेव्हा, ते तुमच्या इतर डिव्हाइसवर तुमची प्राधान्ये सेव्ह करू शकते.

तुमच्या स्वप्नातील घर शोधणे

तुमच्या स्वप्नातील घर शोधणे अवघड नसावे. गृहनिर्माण बाजारपेठेत नेव्हिगेट करणे कठीण असले तरी, या अॅप्सचा वापर करून घर खरेदी प्रक्रिया सुलभ करण्यात मदत होऊ शकते. तुम्हाला MLS वर घर खरेदी करायचे असेल, मालकाने किंवा लिलावात, यापैकी एक (किंवा अधिक) अॅप्स डाउनलोड केल्याने तुम्हाला स्पर्धात्मक धार मिळेल आणि तुमची ऑफर स्वीकारली जाईल.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *