कुत्र्यासह घरून काम करताना उत्पादक कसे रहावे

घरून काम करताना कुत्र्यासोबत उत्पादक राहणे कठीण आहे. ते कसे व्यवस्थापित करावे यासाठी येथे काही टिपा आहेत!

तुमच्याकडे कुत्रा असताना घरून काम करण्यास सक्षम असण्याचे फायदे आहेत. तुम्हाला डॉग वॉकर भाड्याने घेण्याची गरज नाही, तुमच्या विश्वासू मित्राकडे लक्ष देण्यासाठी रहदारीतून मागे जाण्याची गरज नाही आणि तुम्हाला त्यांच्यासोबत अधिक दर्जेदार वेळ घालवता येईल.

तथापि, त्याचे तोटे देखील असू शकतात, विशेषत: जर ते उर्जेचे बंडल असतील आणि तुम्ही मीटिंगमध्ये असाल तेव्हा भुंकत राहा. तर, आपण याबद्दल काय करू शकता? आपल्या कुत्र्याचे वेळापत्रक व्यवस्थापित करताना आपण आपल्या होम ऑफिसमध्ये उत्पादनक्षम राहण्याचे काही मार्ग पाहू या.

स्वीकारा की कुत्र्याची मालकी आव्हानात्मक आहे

जोपर्यंत तुमच्याकडे कमीत कमी व्यायामाची गरज असलेला उत्तम वर्तन असलेला, शांत कुत्रा नसेल, तोपर्यंत तुम्हाला माहित आहे की कुत्र्याचे पालक बनणे आव्हानात्मक असू शकते. जेव्हा तुम्ही ते गृहकार्यासह एकत्र करता तेव्हा ते गोंधळलेले आणि विचलित होऊ शकते आणि हे पूर्णपणे सामान्य आहे.

प्रथम गोष्टी, आपण कुत्र्याची मालकी ही एक प्रक्रिया आहे हे स्वीकारणे आवश्यक आहे आणि काय मदत करते हे शोधून काढणे थोडी चाचणी आणि त्रुटी असणार आहे. तुमचा कामाचा आठवडा कसा दिसायचा आणि तुम्ही तुमचा वेळ कसा लावायचा हे ठरवू शकत असाल तर ते उपयुक्त आहे, पण ते आवश्यक नाही.

तुम्ही करत असलेल्या सर्व मेहनतीची कबुली द्या आणि तुमचे अनुभव आणि कल्पना शेअर करण्यासाठी इतर कुत्र्यांच्या मालकांशी दुवा साधा. तुम्ही Facebook वर सामील होऊ शकता असे कोणतेही स्थानिक कुत्र्यांचे मीट-अप गट आहेत का ते पहा आणि पाळीव प्राणी मंच शोधण्यासाठी तुमच्या Google कौशल्याची चाचणी घ्या. सामायिक केलेली समस्या ही समस्या अर्धवट असते, या म्हणीप्रमाणे!

तुमच्या पिल्लाला शांत करण्यासाठी शांत संगीत प्ले करा

दिवसा तुमच्या कुत्र्याला शांत करण्यासाठी सुखदायक संगीत हा एक अतिशय प्रभावी मार्ग असू शकतो आणि प्राण्यांमध्ये चिंता पातळी कमी करण्यासाठी देखील दर्शविले गेले आहे. जोडलेला बोनस हा आहे की संगीत मानवांसाठी देखील कार्य करते आणि तुम्हाला कदाचित ते तुम्हाला कामावर असताना शांत आणि लक्ष केंद्रित करण्यास सक्षम करते.

YouTube तुमच्या पिल्लासाठी भरपूर विनामूल्य आरामदायी साउंडट्रॅक आहेत आणि त्यापैकी बरेच तास सतत वाजवतात. फक्त YouTube वर जा आणि मध्ये एसकान बार, पर्यायांची सूची आणण्यासाठी “शांत कुत्रा संगीत” टाइप करा. ते वापरून पहा आणि तुम्ही दोघांना कोणते आवडते ते पहा.

वैकल्पिकरित्या, जर तुम्हाला आणि तुमच्या आवडत्या कुत्र्याला काहीतरी अधिक संरचित हवे असेल, तर तुम्हाला सुखदायक कुत्र्याचे पॉडकास्ट येथे मिळू शकतात Spotify किंवा तुमची पसंतीची पॉडकास्ट साइट. अशा प्रकारे तुम्ही ट्रॅक काही प्रमाणात मिसळू शकता, त्यामुळे तुम्ही दररोज एकच गोष्ट ऐकत नाही.

तुमचा कुत्रा चालणे उत्पादक बनवा

30-मिनिटांचा लंच ब्रेक असणे नेहमीच फिडो व्यायाम करण्यासाठी पुरेसा वेळ नसतो, विशेषतः मोठ्या जातींसाठी. आपण काय करू शकता, तथापि, आपल्या दुपारच्या चालण्यासाठी कामाचे वेळापत्रक आहे. जर तुम्ही घरून काम करत असाल, तर तुम्ही तुमचे काम कुठे करता याविषयी तुम्हाला आधीच काही स्वायत्तता मिळाली आहे, मग काही पार्कमधून का करू नये?

तुम्ही जाता जाता ई-मेलला प्रतिसाद देऊ शकता आणि तो वेळ प्रशासकीय तास म्हणून वापरू शकता. तुमची स्वतःची व्यायामाची उद्दिष्टे साध्य करण्यात मदत करण्यासाठी तुम्ही तुमचा इनबॉक्स साफ करण्यात आणि तुमचे डोके साफ करण्यात सक्षम व्हाल.

बर्‍याच कंपन्या आउटलुक ऑफिस किंवा एक्सचेंज त्यांचा डीफॉल्ट ई-मेल प्लॅटफॉर्म म्हणून वापरतात आणि तुम्ही ते तुमच्या फोनवर वरून प्रवेश करू शकता मायक्रोसॉफ्ट ऑफिस वेबपेज. तुम्हाला लॉग इन करण्यासाठी विशिष्ट पोर्टलची आवश्यकता असल्यास, तुम्ही सहसा तुमच्या बॉसकडून यासाठी लिंकची विनंती करू शकता.

तथापि, हे सर्व अयशस्वी झाल्यास, आपण येथे जाऊन आपले कार्य ई-मेल समर्पित वैयक्तिक ई-मेल खात्यावर पाठवू शकता. सेटिंग्ज > सर्व Outlook सेटिंग्ज पहा > सिंक ई-मेल > इतर ई-मेल खाती.

कॅनाइन क्रियाकलापांसाठी पुढे योजना करा

तुम्‍ही मीटिंगमध्‍ये हजर असताना तुमच्‍या कुत्र्याला व्‍यस्‍त ठेवणे आणि तुमच्‍या कामांची सूची व्‍यवस्‍थापित करणे आवश्‍यक आहे. तुमच्‍या घमघमाट स्‍त्रीला शारिरीक हालचालींप्रमाणेच मानसिक उत्तेजित करण्‍याचीही आवश्‍यकता असते आणि यामुळे ते थकतात.

खेळणी आणि ट्रीटचे निरोगी फिरणे तुमच्या पाळीव प्राण्याला आनंदी ठेवण्यासाठी खूप मोठा मार्ग आहे, आणि अनेक आहेत उत्कृष्ट कुत्रा सदस्यता बॉक्स ते तुमच्यासाठी हे करू शकतात. तसेच काही आहेत कुत्रा मालकांसाठी उत्तम अॅप्स जे तुम्हाला तुमच्या पिल्लाला गुंतवून ठेवण्याच्या कल्पना देऊ शकतात, जे चोवीस तास पिल्लाच्या पालकांसाठी उपयुक्त ठरू शकतात.

तुम्ही हे वापरत असलात की नाही, काही अ‍ॅक्टिव्हिटी आधीच नियोजित करून घेणे व्यावहारिक आहे. तुमच्या मोकळ्या वेळेत, तुमच्या पोचला आवडत असलेल्या क्रियाकलापांची यादी तयार करा आणि कामाच्या व्यस्त दिवसासाठी ते साठवा. मग, जेव्हा त्यांना काही लक्ष देण्याची गरज असेल, तेव्हा तुम्ही त्या क्रियाकलाप सूचीचा त्वरित कल्पनेसाठी संदर्भ घेऊ शकता.

चांगले काम-कुत्रा संतुलन राखा

त्यांच्या निराधार निष्ठा आणि अमर्याद मिठीसह, एक आरामदायक साथीदार मिळणे हे तुम्हाला मिळणाऱ्या सर्वात मोठ्या आनंदांपैकी एक आहे. जेव्हा तुम्ही तणावग्रस्त असता तेव्हा ते ऑफिस मित्र म्हणून काम करू शकतात. त्या सर्व चांगुलपणाकडे काही लक्ष देणे आवश्यक आहे, आणि जेव्हा तुम्ही ते देऊ शकत नाही, तेव्हा त्यांना काहीतरी देणे योग्य आहे.

वरील टिपांसह, तुम्ही तुमच्या कुत्र्याच्या मागण्या व्यवस्थापित करण्यासाठी आणि त्यांना व्यापून ठेवण्यासाठी साधनांसह सुसज्ज असाल, कामावर उत्पादक राहण्यास सक्षम असाल. शिवाय, मार्गात, तुम्ही हे सर्व समतोल साधण्यासाठी तुमचे स्वतःचे काही खास मार्ग निवडू शकता.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *